การประกวด

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Uxmishi ships

การประกวด

โพสต์ โดย Uxmishi ships »

คืออยากถามเรื่องข้อมูล ในเนื่อเรื่องนั้นตัวละครนี่ สามารถตั้งชื่อเป็น ญี่ปุ่นได้ไหมคะส่วนเรื่องสถานที่อาจจะเป็นการสมมุติ เรื่องจะต้องเอาเป็นสถานที่จริงคะ

ulgenfalcon99

Re: การประกวด

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

สามารถตั้งได้ค่ะ แต่ว่าถ้าไม่มีความจำเป็นก็อย่าดีกว่า เพราะพี่บีเขาอยากให้เราใช้ชื่อไทยๆ เหมือนที่ญี่ปุ่นเขาก็ใช้ชื่อของเขา
ไทยๆ ก็น่ารักดีนะคะ ^^

ส่วนสถานที่สมมุตินี่ยังไงคะ แบบว่าในเมืองไทยแต่มีสถานที่ๆ เราตั้งขึ้นมาเอง หรือว่าเป็นโลกแห่งจินตนาการเหมือนวันพีชเลย? ถ้าอย่างนั้นใช่ชื่อตัวละครอะไรก็ได้มั้งคะ ๕๕
ตั้งสถานที่สมมุติได้อยุ่แล้วคะ เพราะการ์ตูนก็คือจินตนาการอยู่แล้ว อิอิ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”