ลงเพิ่ม 6/มิ.ย./55 PAGE6

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
่ีืjune91

Re: ลงเพิ่ม 21/พค/55 PAGE4

โพสต์ โดย ่ีืjune91 »

ขอบคุณคร๊าบ
รูปภาพ
จูน JRW....-*

่ีืjune91

ไม่ได้ตัดเส้นนะช่วงนี้เคลียดกับการเรียน เลยไม่ค่อยอยากจะทำอะไรถ้าช่วงนี้ภาพออกมาแย่ๆก็ขออภัย เรื่องการ์ตูนผมก็พักไว้เลยที่โรงเรียนหนักมาก เฮ้อ เคลียด
resized_khuk.jpg (35.93 KiB) Viewed 6360 times
รูปภาพ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

เป็นเหมือนกันเลยพี่จูน TT^TT (พี่เองก็คงขี้เกียจเรียนเหมือนกันสินะ 555+)
วาดออกมาดีที่เดียวค่ะ(โมเอะ โมเอะ..? )
แต่ว่าวาดหน้าต่ำเกินไปรึเปล่าค่ะ ตอนม.1หนูเคยเป็นพอมาดูอีกที่...รับไม่ได้(กันเลยทีเดียว 555+)
หนูเองก็เป็นพวกติชาวบ้านไม่เป็นด้วยเลยแนะนำได้เท่านี้อะนะค่ะ แหะ แหะ =__,=
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

่ีืjune91

หะหะ ที่โรงเรียนน้องเป้เป็นไงมั้ง วันพรุ่งนี้พี่ต้องไป ค่ายนรกเอ้ยค่ายจริยธรรม คือ มันกันดานมาก ไม่มีสันญาณโทรศัพ ไม่มีไฟฟ้า
ตัดขาดกับทุกอย่าง มันคือป่า มันมียุงเยอะ เจ้าที่แรง มันถ้าไม่มีความสามัคคีโดนซ่อมโดยการ วิ่งแช่นำ้ตกหนาวๆทั้งวัน ให้ลงนำ้แล้วคลุกทรายแล้วไปลงบ่อโคลนทำซ้ำไปซ้ำมา หาของไปกินเอง ไม่มีอะไรให้ ไม่ให้นำเครื่องอำนวยความสดวกไป คือเหมือนถูกปล่อยป่าที่ไม่รู้จักแล้วเอาชีวิตให้รอดภายในวันที่เขากำหนดไว้แล้วผมต้องกลับวันพุธ แล้วรู้สึกว่ารุ่นพี่ปี2จะมารับน้องด้วย เคลียดกับเรื่องนี้มาก
............ไม่รู้จะพูดอะไรแล้ว อธิบายเป็นคำพูดไม่ได้เลย ต้องขออถัยที่มาระบายใส่บอร์ด [น่ารำคาญเนอะ]โทษทีๆ
รูปภาพ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

=3= พี่จูนช่างหน้าสงสาร...
โรงเรียนหนูก็เข้าค่ายจริยธรรมวันนี้ละกลับวันอาทิตย์(มั้ง?)เหมือนกันแต่ยุวกาชาดไม่ได้ไปเลยสบายเลย 555+<----(เรียนยุวกาชาด)
แต่พอเวลาที่คิดว่าสบายที่สุดกลับต้องทุกข์ที่สุด กะจะนอนอยู่บ้านทั้งที่(หยุดตั้ง3วัน) พ่อกับแม่ก้พาไปเที่ยวเชียงใหม่อีก!!
การบ้านก็เยอะ TTvTT (ชีวิตสับสนวุ่นวาย 555+)
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

มีแต่คนไปเข้าค่ายวุ้ย ๕๕
ว่าแต่น้องเป้เรียนเหมือนพี่เลยอ่ะ ยุวะ มีค่ายอีก แต่พี่หมดไปตั้งแต่ม.สามละ ๕๕

สัดส่วนยังผิดอยู่ หัวยาวมาก เหมือนจะคล้ายๆ แบบว่าไม่อยากวาดข้างบนๆ เลยวาดยาวให้ตัดขอบกระดาษ
ต้องลองร่างหัวก่อนนะคะ แต่สัดส่วนใบหน้าโอเคอยู่ โมเอ้ ๕๕

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

ผมไปเข้าค่ายมาแล้ว 3วัน2คืน ในค่ายทหาร สุดเลยอะแค่เดินไม่พร้อมกันก็โดนวิดพื้น โดดกบ ลุกนั้งละ แถมยังต้องตะโกนว่า เฮี้ยยย ดังๆจนกว่าจะถึงโต็ะกินข้าว แล้วขัดฉากห้ามมีเสียงแม้แต่นิดเดียว มีเสียงโดนมุดโต็ะกินข้าว เวลาฝึก สนุกมากๆและเหนื่อยมากๆพร้อมกับปวดแขนขาหมดแรงไปตั้งแต่วันแรกที่ไป กลางวันร้อนมากแต่กลางคืนยังกะเปิดแอร์เบอร์18องศาเลย หนาวสุดๆ ^^

วาดออกมาดูดีมากครับ หัวสูงมากครับ หน้าก็ยังเบี้ยวๆอยู่นิดนึง พยามเข้านะครับ สู้ๆ =D>
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

โดนขัดฉากเหมือนกันเลยอ่ะ น้องรำคาญมากเวลาเพื่อนทำผิด เวลากินก็ห้ามมีเสียงช้อนกระทบกับจานด้วย เซ็งงง
ของน้องยังดีที่เป็นหญิงล้วน ไม่หนักเท่าผู้ชาย แต่ก็โดนทำโทษหนักอยู่ เนื้อยเหนื่อย ๕๕

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

แภพนี้ช่วงคอต้องแก้ไขหน่อยนะครับ>< หัวไหลกับคอตั้งฉากเกอนไปเลยดูแปลก(ในความคิดผมนะ)

ทรงของหัวดูแปลกๆนะครับ

สู้ๆครับพยายามเข้า > < วาดปร่อยเก่งแน่ครับแบบนี้

(เรื่องเรียนก็สู้ๆนะครับ)

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

เราว่าวาดหัวยาวไปนิดนึง
แล้วก็คอกับไหล่ตั้งฉากกันเกินไปหน่อยนะ
ส่วนอื่นๆก็น่ารักดีแล้วจ้า
พยายามฝึกบ่อยๆนะคะ
(สู้ๆเรื่องเรียนด้วย เราก็เรียนหนักเหมือนกัน การบ้านเยอะมากกกกเลยอ่ะ =_=;)
รูปภาพ

่ีืjune91

กลับมาแล้วพึ่งถึงบ้าน เกือบจะโดนไล่ออกทั้งสาขาทั้งครูและนักเรียน คือตอนไปค่ายไม่มีความสามัคคีกัน เขาว่างั้นแต่ที่จริงเาแบ่งหน้าที่กันแล้วแต่มีคนพลาดเลยโดน แล่วบ่อยด้วย เขาบอกว่าให้เวลา2อาทิตย์ในการฬห้อาจารย์ในสาขาปรับปรุงตัวนักเรียนใหดีขึ้นไม่งั้นทั้งอาจารย์และนักเรียนโดนออกหมด [ยุบสาขานั่นหละ] แบบนี้จะให้เคลียดแบบไหนดี ตอนนี้พูดไม่ออกบอกไม่ถูกแล้ว
รูปภาพ

มันเป็นยังไงหว่า แค่ไม่สามัคคีนี่ไล่ออกเลยเรอะ = =!! อันที่จริงค่ายแค่ให้ไปฝึกแค่ช่วงเวลานั้นเพื่อให้ได้สิ่งดีๆ กลับมา แต่หลังจากนั้นยังต้องดูแลพฤติกรรมอีกเหรอคะเนี้ย อืมๆ
อย่าเครียดเลยค่ะ ลองทำตัวดีๆ สักอาทิตย์นึง จะได้ไม่ลำบากใจทั้งนักเรียนและอาจารย์ สู้ๆ ค่ะ
ปล. มีเฟสมั้ยเอ่ย

่ีืjune91

ครับมีครับแต่เฟสผมว่างๆนะ เพราะผมมักจะไปป่วนในเฟสชาวบ้านเขามากกว่า ส่วนเฟสก็
solar sys jiranuwat ตามนี้น่ะฮะ ก็นะผมน่ะทำตัวดีๆได้ แต่คนอื่นไงแต่ผมก็จะพยายามเชื่อใจเพื่อนร่วมสาขาผมและผมจะคอยกระตุ้นพวกเขาเองครับ ขอบคุณที่เป็นห่วงครับ
อันนี้เปิดเรื่องอันรันทดของพระเอกเรา ตัวหนังสืออ่านไม่ค่อยออกขอโทษครับ
รูปภาพ
รูปภาพ

Nuwen Cillunn

Re: ลงเพิ่ม 6/มิ.ย./55 PAGE6

โพสต์ โดย Nuwen Cillunn »

ผมว่าคุณออกเเบบเเละลำดับภาพได้ดีนะเเต่ขอตินิดนึงคือ การวางช่องดูมาตราฐานไปหน่อยทำให้ดูเป็นทางการมากเกินไป ส่วนการเลือกใช้คำพูดในการบรรยายถือว่ามีการใช้วาทศิลป์เเละวางพล็อตได้ดีสามารถสื่ออารมณ์ผ่านคำพูดได้ เเต่การใส่บอลลูนคำพูดยังดู Fit อยู่ โดยรวมถือว่าสามารถทำออกมาได้ดีทีเดียว(โดยเฉพาะการเลือกวางสกรีนโทนทำได้น่าประทับใจ)

ป.ล.ควรศึกษาการวางช่องเเละกำหนดรูปเเบบบอลลูนให้หลากหลายเพื่อพัฒนาการออกเเบบหน้ากระดาษให้มีประสิทธิภาพยิ่งขึ้น

ป.ล.อีกที อย่ากังวลเรื่องการเรียนมากนักเนื่องจากอาจทำให้เราวางตัวลำบาก ทำตามที่เค้าบอกหรือเเนะนำมา ทุกอย่างจะเป็นไปโดยเรียบร้อย
Druthles Dler Ebs-Cillunn,Zlimez Dler Nrach-Cillunn

่ีืjune91

Re: ลงเพิ่ม 6/มิ.ย./55 PAGE6

วันที่ 9 มิ.ย. 55 ช่วยhappy birth day ผมที ผมจะ15แล้ว...
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”