กิจกรรม "วาดรูปแก้ร้อนจ้า" เอามาเปิดใหม่ตามที่บอกครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

boomlampang

กิจกรรม "วาดรูปแก้ร้อนจ้า" เอามาเปิดใหม่ตามที่บอกครับ

โพสต์ โดย boomlampang »

ผลงานที่เข้าร่วมกิจกรรม "วาดรูปแก้ร้อนจ้า" นะครับ

กติกาการเล่นนะครับ

1. ต้องมีฝน
2. คน2คนขึ้นไป
3. สัตว์1อย่างอะไรก็ได้

จะมีคนเล่นไหมเนี้ย TTvTTบอร์ดเงียบมากมาย

(ร้อนมากมายเลย)

ผลงานแรกนี้เป็นผลงานของฟ้า(nufah191)

รูปภาพ

แบบนี้โอเคมั้ยเอ่ย ;w;" ?

ปล. มาเล่นกันเยอะๆๆนะ แก้ร้อนแก้เครียด หนุกหนานคั๊บ ^^ ?
ปลล. กบแลบลิ้นอยู่นะคะ - -;
ปลลล. ฝนฟ้าเบี้ยวสุดๆๆเลยอ่ะ ;A;

~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~

ผลงานที่2ของคุณ Croissant ครับ

เย้ เย้ เส็ดคนที่ 2 (แต่รู้สึกเหมือนผลงานช่าง...สิ้นคิด!!!!) สัดส่วนเบี้ยวนิดหน่อยขออภัย.. =v=
ปล. อย่าคิดว่า Cg นะ เมจิก ทั้นดุ้น (แต่ไอ้ตัวหนังสือนี้ ในคอมนะ)

รูปภาพ

~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~

ผลงานที่3นี้ผลงานของผม บูม (boomlampang)ครับ

รูปภาพ

อันนี้แถม อยากลองวาดหมา *-* (หมาวาดครั้งแรกครับเลยยังเพี้ยนๆTTwTT )

รูปภาพ

~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~*~

ผลงานของคุณ DiamOnd_S

นั่งวาดเสร็จเมื่อคืน ขอแชร์ล่ะกัน
2พี่น้องจอมแสบ ขนาดฝนตกแล้วยังทะเลาะกันได้อิก เครดิต DIAMOND

รูปภาพ

(( ฝากติชมผลงานทุกผลงานด้วยนะครับ เพื่อทุกคนจะได้นำไปแก้ไขต่อไปโดยเฉพาะผม ( 5 5 5 ) ))
แก้ไขล่าสุดโดย boomlampang เมื่อ ศุกร์ 16 มี.ค. 2012 6:07 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

boomlampang

Re: กิจกรรม "วาดรูปแก้ร้อนจ้า" เอามาเปิดใหม่ตามที่บอกครับ

ผลงานที่ 1. ของ ฟ้า ตัดเส้นสวยมากมาย แต่ภาพดูมิติน้อยไปหน่อยครับ วาดได้ดูดีดูเป็นธรรมชาติมากเลยครับ เด็กหัวโตไปหน่อยนะ > <

ผลงานที่ 2. ของคุณ Croissant เล่นสีได้ดูดีมากเลยครับ สดใสจริงๆ ไม่รู้จะติตรงไหน > < ;;

ผลงานที่ 3. ขอไม่ตินะครับ(จะติของตัวเองเพื่อ/ฮ่าๆ) =w= ;;

ผลงานที่ 4. ของคุณ DiamOnd_S เล่นสีได้จัดดีครับ แต่เหลือเกินจริงๆ ขนาดฝนตกนะยังทะเลาะกันได้อีก แต่มือเหมือนประสานอินเลยอะ(ดูนารุโตะมากไปและ) ((ลืมวาดไป1ข้อนะครับ สัตว์1ชนิด))O_o !!

เข้ามาร่วมเล่นและติชมกันเยอะๆนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย boomlampang เมื่อ ศุกร์ 16 มี.ค. 2012 6:08 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

nufah191

Re: กิจกรรม "วาดรูปแก้ร้อนจ้า" เอามาเปิดใหม่ตามที่บอกครับ

โพสต์ โดย nufah191 »

ฮ่าาา มีกระทู้กิจกรรมแล้ว (: ?
ใครผ่านมาก็มาเล่นด้วยกันได้นะคะ แจมได้ตลอดจ่ะ

อยากเห็นงานของคนอื่นไวๆจังมาเล่นด้วยกันนะ ? > <"

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

เห้ย ไม่เห้นตัวสไลม หรอ ตัวเขียวๆ

nufah191

DiamOnd_S เขียน:เห้ย ไม่เห้นตัวสไลม หรอ ตัวเขียวๆ
มันคือตัวอารายยยย =[]=" (เอะใจอยู่...แต่ไม่รู้จิงๆง่ะ...)

ปล. เค้าขอตอบแทนนะ (:
ปลล. เพราะงงคู่...
ปลลล. ขอโทษที่ดูไม่ออกนาา (:

ภาพประจำตัวสมาชิก
algobaleno

โพสต์ โดย algobaleno »

เอารูปมาลงได้เลยใช่มั้ยค่ะ ?? หรือว่าให้โหวต?
ปล.ชอบรูป 1 กะ 2 อ่ะ 8)

boomlampang

เอามาลงได้เลยครับ ^^

nufah191

เอารูปมาลงร่วมกันได้เลยจ้า
กระทู้นี้ยินดีต้อนรับผู้มาเยือนทุกท่านจ่ะ ^^
เล่นกันเยอะๆๆสนุกดีออก ?
ไม่ได้เปิดโหวตค่ะ แต่แลกเปลี่ยนประสบการณ์กันค่ะ :3

ปล.ขอบคุณนะคะที่ชอบ (: ?

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

555 แหม เอาเหอะ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

โห่ ไม่ได้เข้ามาพักนึง มีคนจัดกิจกรรมด้วย เจ๋งเลย (เรางี้ทำมาตั้งนานไม่ยักกะมีคนเล่น 555+)
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

มาช้าไปหน่อยพอดีพึ่งเห็น กิจกรรม ตอนบ่าย
วาดมา เป็นไงบ้างอะ
รูปภาพ
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

boomlampang

Devil Flame เขียน:มาช้าไปหน่อยพอดีพึ่งเห็น กิจกรรม ตอนบ่าย
วาดมา เป็นไงบ้างอะ
รูปภาพ
วาดออกมาได้อารมฝนตกมาก (แอบเบื่อแทนเลยจุดไฟละดับอิอิ)

algobaleno

โพสต์ โดย algobaleno »

เห็นภาพของ คุณ Croissant สวยดี ก็เลยลองใช้เมจิกดูบ้าง >.<
(แต่เหมือนจะเละ T^T 555) แล้วก็ใช้photoshop นิดหน่อยยย>0< อิอิ
0124[19-3-12].jpg (80.65 KiB) Viewed 7529 times
ฝากด้วยค่าาาาา :D

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

เอามาอีกครัับ วาดผู้หญิงนี้ยากจริงเลยอะ - -
.
Raining Summer

รูปภาพ

ฝากด้วยครับ :D
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เม้นของฟ้าไปแล้ว เดี๋ยวเม้นของคนอื่นต่อละกัน

ของน้องครัวซองลงสีได้น่ารักสดใสดีค่ะ โดยส่วนตัวชอบหมี -.- ค่อดน่ารักเลย
แอบเห็นว่าตอนแรกเขียนตัวหนังสือไปแล้ว แต่มาใส่ทับในคอมใหม่สินะ =w=

ส่วนของบูมทั้งสองภาพน่ารักดีค่ะ ภาพแรกไม่น่ามีปัญหาอะไร แต่ภาพสองนี่มือแปลกๆ ค่ะ ทั้งสองคนเลย
เราก็วาดแปลกๆ เหมือนกัน เพราะงั้นมาฝึกไปด้วยกันนะ =w= (ซะงั้น)
น้องหมา เอ๊ะ คงไม่ใช่น้องมั้ง ตัวเบอเร่อ = = ; โอเคค่ะ =w=d

ของไดมอนด์ ดูซุกซนดีอ่ะ -w- สมกับเป็นเด็กๆ ๕๕
ปล. แอบเห็นด้วยว่าไอ้ตัวที่เธอวาดคือตัวอะไร = = ;;

ของเฟลม รูปแรกก็เม้นไปแล้ว แต่ขอเพิ่มชอบบรรยากาศฝนตก แบบฟ้าครืนๆ ดี ฮ่าๆๆ (งงมะ = = )
รูปที่สอง ก็ดูน่ารักดีค่ะ -.- แย่งไอติมด้วย เหมาะกับน่าร้อนดีแฮะ เค้ากินด้วยยย // เกี่ยวไรด้วย

ส่วนของพี่จุกนม //โดนตบ
ก็น่ารักอีกละ ทำไมมีแต่คนวาดน่ารักๆ =w= แต่รู้ว่าผู้หญิงบึกบึนไปนิสแฮะ = = ; ส่วนผู้ชายสมกับเด็กผู้ชายดี ชอบ =w=
แต่ยังไงก็ชอบตัวที่อยู่ตรงกลางที่สุด จะพากลับบ้านด้วย =w=

Yoziila~* เขียน:โห่ ไม่ได้เข้ามาพักนึง มีคนจัดกิจกรรมด้วย เจ๋งเลย (เรางี้ทำมาตั้งนานไม่ยักกะมีคนเล่น 555+)
เรื่องนี้เพราะว่าตอนเราจัดมันผิดเวลาไปหน่อยค่ะ คนเขาไม่ค่อยว่างกัน =w= ; แต่พี่จัดอีกก็ดีนะคะ ชอบเวลาพี่จัดอ่ะ >< //เพราะว่าอาวุโสสุด เย้ย ล้อเล่นนะตะเอง ๕๕
แก้ไขล่าสุดโดย ulgenfalcon99 เมื่อ จันทร์ 19 มี.ค. 2012 10:15 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”