Oo๐Sketch Of Crisis By SaMaJonZ๐oO

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Samajonz

Re: Oo๐Sketch Of Crisis By SaMaJonZ๐oO

โพสต์ โดย Samajonz »

Choco_Minto เขียน:วาดฉากดีขึ้นนะคะ ท่าทางก็ดีค่ะ ^^
ท่าโพสเซ็กซี่ 55555
ขากับเท้าบิดแปลกๆจริงด้วยล่ะค่ะ เราลองทำท่าตามดู ปวดขาเลย T^T//แล้วจะทำตามทำไม =.=
พี่ขยันวาดจังเลยน้าา ^w^ สู้ๆค่ะ
เท้าแปลกจริงๆด้วย ยังไม่ค่อยเก่งช่วงล่างมาก คนขยันมีมากกว่าเยอะน้า อยากวาดเก่งๆจัง ^^

Samajonz

Re: Oo๐Sketch Of Crisis By SaMaJonZ๐oO

aongartist เขียน:พัฒนาแบบวันต่อวันเลย กล้าวาดใน มุมมองที่แตกต่าง บางคนจะไม่กล้าวาดมุมอื่น นอกจาก มุม หน้าตรง ด้านข้าง ด้านหลัง เพราะกลัวไม่สวยจึงวาดได้แค่นั้น

...ในมุมมองของผมอะนะการวาดการ์ตูน แนว สตอรี่ ถ้าฝึกวาดให้ได้หลายๆมุมแบบร่างแล้วไหลลื่นไม่ตะขิดตะขวง แม้กายวิภาคจะยังไม่เป๊ะ กับ คนที่เน้นเก็บกายวิภาคก่อน แล้วมาฝึก วาดโมชั่น มุมมอง เคลื่อนไหว ทีหลัง

กลุ่มแรกจะไปได้ไวกว่า..ผมคิดว่านะ..เพราะการ์ตูนสำคัญที่มุมกล้องบอกเล่าเรื่องราว..ให้น่าติดตาม...ถ้ากายวิภาคเป๊ะแต่แข็งกระเดกก้ไม่น่าดึงดูด...วาดแล้วเอามาแปะอีกเยอะๆๆนะครับ
ขอบคุณครับวาดฉากไปๆมาๆสนุกดี แต่มันยากมากและเสียเวลาอีก ผมเลยคิดว่าวาดช้าหน่อยแต่งานได้จัดเต็ม ก็จะทำให้งานดูน่าสนมากขึ้น ปกติวาดแต่ตัวละครมันโล่งๆเกินไป

Samajonz

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

อุว้าวววววววววววววววววววววววววว สุดยอด ภาพนี้สุดยอดและละเอียดมาก

เก่งสุดๆครับ *0* ผมชอบจัง

แต่ยังมีบางส่วนประกอบของฉาก ที่ เพี้ยนไปเล็กน้อย แต่มองโดยรวม เป๊ะ ครับ =D> =D> =D>
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

นั่งรอกินปลา *q* //ผิด =.=
รูปนี้จัดเต็มมากค่ะ >< มองโดยรวมแล้วดูดีมากเลยค่ะ ฉาก ท่าทาง กับรอยยับเสื้อผ้าก็ดีขึ้น ^^
มีจุดผิดเล็กน้อยเท่านั้น เช่น มือซ้ายที่จับปลาอยู่ นิ้วโป้งสั้นไปหน่อยค่ะ
พี่น่าจะลองลงเงาหลายๆน้ำหนักดูนะคะ ตรงส่วนที่มืดกว่าก็เงาเข้มกว่า อะไรประมาณนี้น่ะค่ะ น่าจะทำให้ฉากดูสมจริงและมีมิติมากขึ้นค่ะ ^^
รูปภาพ

Samajonz

MoondogZelf เขียน:อุว้าวววววววววววววววววววววววววว สุดยอด ภาพนี้สุดยอดและละเอียดมาก

เก่งสุดๆครับ *0* ผมชอบจัง

แต่ยังมีบางส่วนประกอบของฉาก ที่ เพี้ยนไปเล็กน้อย แต่มองโดยรวม เป๊ะ ครับ =D> =D> =D>
ขอบคุณมากครับ ฝึกวาดไปเรื่อยๆ ผมว่ายังเพี้ยนหลายจุดอยู่เลยยังไงก็จะพยายามต่อไปครับ ^^

Samajonz

Choco_Minto เขียน:นั่งรอกินปลา *q* //ผิด =.=
รูปนี้จัดเต็มมากค่ะ >< มองโดยรวมแล้วดูดีมากเลยค่ะ ฉาก ท่าทาง กับรอยยับเสื้อผ้าก็ดีขึ้น ^^
มีจุดผิดเล็กน้อยเท่านั้น เช่น มือซ้ายที่จับปลาอยู่ นิ้วโป้งสั้นไปหน่อยค่ะ
พี่น่าจะลองลงเงาหลายๆน้ำหนักดูนะคะ ตรงส่วนที่มืดกว่าก็เงาเข้มกว่า อะไรประมาณนี้น่ะค่ะ น่าจะทำให้ฉากดูสมจริงและมีมิติมากขึ้นค่ะ ^^
จุดอ่อนตอนนี้ยังลงเงาไม่เก่งเลย หาวิธีสังเกตุไปได้สักที ไว้จะไปศึกษามาเพิ่มนะครับ ^^

Samajonz

รูปภาพ

Samajonz

รูปภาพ

Samajonz

รูปภาพ

Samajonz

รูปภาพ

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

เหมือนได้เฝ้ามองดูคนๆนึงเจริญเติบโตเลย... =D> =D> =D> =D> =D>
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

รูปใหม่รูปแรกวาดสัดส่วนได้ดีค่ะ วาดไมค์กับขาตั้งสวยมากๆ ><
แต่ติดที่หูฟังค่ะ คือหูฟังมันต้องนูนๆออกมาด้วยค่ะ อันนี้มันดูแบนเกินไป 5555
รูปสองก็วาดได้ดีมากค่ะ แต่รั้วยังดูไม่ค่อยมีมิติค่ะ ^^
ชอบรูปสามมากๆเลย >< การเจริญเติบโตของผีเสื้อสินะคะ
รูปที่สี่ก็น่ารักมากๆค่ะ พี่ชายกับน้องสาว =w= แต่ตัวน้องสาวดูบิดแปลกๆค่ะ
เหมือนหัวไปทางซ้าย แต่ตัวบิดมาทางขวา แล้วขาก็บิดไปทางซ้ายอีก
ว่าแต่ไม่มีคานติดชิงช้าหรอคะ หรือว่าชิงช้ามันห้อยลงมาจากท้องฟ้า 55555

พี่วาดได้ดีขึ้นมากเลยค่ะ ทั้งตัวการ์ตูนแล้วก็ฉากเลย >w<
ฝึกต่อไปนะคะ สู้ๆๆๆๆ
รูปภาพ

Samajonz

Choco_Minto เขียน:รูปใหม่รูปแรกวาดสัดส่วนได้ดีค่ะ วาดไมค์กับขาตั้งสวยมากๆ ><
แต่ติดที่หูฟังค่ะ คือหูฟังมันต้องนูนๆออกมาด้วยค่ะ อันนี้มันดูแบนเกินไป 5555
รูปสองก็วาดได้ดีมากค่ะ แต่รั้วยังดูไม่ค่อยมีมิติค่ะ ^^
ชอบรูปสามมากๆเลย >< การเจริญเติบโตของผีเสื้อสินะคะ
รูปที่สี่ก็น่ารักมากๆค่ะ พี่ชายกับน้องสาว =w= แต่ตัวน้องสาวดูบิดแปลกๆค่ะ
เหมือนหัวไปทางซ้าย แต่ตัวบิดมาทางขวา แล้วขาก็บิดไปทางซ้ายอีก
ว่าแต่ไม่มีคานติดชิงช้าหรอคะ หรือว่าชิงช้ามันห้อยลงมาจากท้องฟ้า 55555

พี่วาดได้ดีขึ้นมากเลยค่ะ ทั้งตัวการ์ตูนแล้วก็ฉากเลย >w<
ฝึกต่อไปนะคะ สู้ๆๆๆๆ
ขอบคุณมากจ้า ช่วงนี้วาดงานแล้วเหนื่อยจัง แบบเริ่มๆตัน ^^

Samajonz

รูปภาพ

ออกแบบออริ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”