Oo๐Sketch Of Crisis By SaMaJonZ๐oO

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: Oo๐Sketch Of Crisis By SaMaJonZ๐oO

โพสต์ โดย Choco_Minto »

โหววว วาดเยอะเลย ขยันจัง ><
รูปสาวน้อยคอซอง เห็นด้วยกับพี่aongartistค่ะ ^^ เรื่องมือกับแขน แล้วก็แววตา
รูปที่สอง ซิกแพ็คยังแปลกๆค่ะ
รูปนักเบสบอล ชอบเส้นสปีดมากค่ะ ท่านี้แอบยากนะเนี่ยยย 55555
แล้วก็รูปสาวน้อยปังย่า รักแร้อยู่สูงเกินไปค่ะ กระดูกไหปลาร้าอยู่ต่ำไปหน่อยค่ะ ลองจับของตัวเองดูแล้วจะรู้ค่ะ 55555 แล้วก็ขายังเบี้ยวๆอยู่ค่ะ
เตรียมรออ่านเรื่องสั้นค่ะ 5555 สู้ๆนะคะ ><
รูปภาพ

Samajonz

Re: Oo๐Sketch Of Crisis By SaMaJonZ๐oO

โพสต์ โดย Samajonz »

Choco_Minto เขียน:โหววว วาดเยอะเลย ขยันจัง ><
รูปสาวน้อยคอซอง เห็นด้วยกับพี่aongartistค่ะ ^^ เรื่องมือกับแขน แล้วก็แววตา
รูปที่สอง ซิกแพ็คยังแปลกๆค่ะ
รูปนักเบสบอล ชอบเส้นสปีดมากค่ะ ท่านี้แอบยากนะเนี่ยยย 55555
แล้วก็รูปสาวน้อยปังย่า รักแร้อยู่สูงเกินไปค่ะ กระดูกไหปลาร้าอยู่ต่ำไปหน่อยค่ะ ลองจับของตัวเองดูแล้วจะรู้ค่ะ 55555 แล้วก็ขายังเบี้ยวๆอยู่ค่ะ
เตรียมรออ่านเรื่องสั้นค่ะ 5555 สู้ๆนะคะ ><
โอ้ ได้รับคำแนะนำ มาอีกแล้วไว้จะเก็บไปปรับปรุงใหม่น้า ^^

Samajonz

รูปภาพ

panuwati00

โพสต์ โดย panuwati00 »

สวยจังรูปสุดท้าย งานระเอียดดี แต่ดูแข็งๆ แต่เจ๋งๆ ผมสู้ไม่ได้เลย 555
ร่ษ่สว

Samajonz

panuwati00 เขียน:สวยจังรูปสุดท้าย งานระเอียดดี แต่ดูแข็งๆ แต่เจ๋งๆ ผมสู้ไม่ได้เลย 555
ไม่ต้องสู้กับผมหรอก ไม่ได้วาดรูปมาเพื่อแข่งกับใคร หาทางฝึกฝนให้มากไว้ใช้เป็นแรงผลักดันในการพัฒนาตัวเองดีกว่า

Samajonz

รูปภาพ

โปรเจคเรื่องสั้นที่จะเขียนแต่ต้องยุบไปก่อน #-o

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

ฝึกเส้นให้ผมพริ้วววววว กว่านี้มันจะเจ๋งมาก =w= ชอบอะ

สแลมดังค์ //ไม่ได้ดูมานานแล้ว.....อยากดูแฮะ

สาวคอซองน่ารักมากกกก

รูปกินไอติมสัดส่วนผิดไปนิดเน้อแต่รวมๆก็โอเค

รูปเด็กผญ.ถือกระถางดอกไม้ มือมันลีบแปลกๆนะ =.=;;;

สัดส่วนยังแปลกๆอยู่แต่ ก็ดีขึ้นกว่าตอนก่อนเยอะนะ เป็นการพัฒนาที่ดีมากกกกก รูปสุดท้ายมือก็ดูดีขึ้นด้วย

สู้ๆนะฮร๊าฟฟฟรอติดตามผลงานต่อไป ^W^
รูปภาพ

Samajonz

MoondogZelf เขียน:ฝึกเส้นให้ผมพริ้วววววว กว่านี้มันจะเจ๋งมาก =w= ชอบอะ

สแลมดังค์ //ไม่ได้ดูมานานแล้ว.....อยากดูแฮะ

สาวคอซองน่ารักมากกกก

รูปกินไอติมสัดส่วนผิดไปนิดเน้อแต่รวมๆก็โอเค

รูปเด็กผญ.ถือกระถางดอกไม้ มือมันลีบแปลกๆนะ =.=;;;

สัดส่วนยังแปลกๆอยู่แต่ ก็ดีขึ้นกว่าตอนก่อนเยอะนะ เป็นการพัฒนาที่ดีมากกกกก รูปสุดท้ายมือก็ดูดีขึ้นด้วย

สู้ๆนะฮร๊าฟฟฟรอติดตามผลงานต่อไป ^W^
ขอเสียผมไม่ค่อยได้วาดผู้หญิงสักเท่าไหร่ ยังไงก็จะฝึกฝนแก้ฝีมือตัวเองต่อไปครับ ^^

Samajonz

รูปภาพ

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

โอ้ รูปใหม่ *0* ลายละเอียดเยอะดีๆ สัดส่วนก็โอเคขึ้นนะ ครับ

ไหล่ น่าจะกว้างกว่านี้นิดนึง มันลู่ลงแปลกๆอะครับ
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

รูปใหม่รูปแรกคืออะไร?? 5555 แต่รู้สึกว่ามันเจ๋งมากค่ะ
ออกแบบได้สร้างสรรค์ดีค่ะ ^^
รูปสอง สัดส่วนเริ่มโอเคขึ้นค่ะ
รูปสาม ฉากหลังดูอลังการมาก ><
แต่ผมกับเสื้อผ้ายังดูไม่ค่อยปลิวตามลมค่ะ คือถ้าเทียบกับปกเสื้อ มันรู้สึกว่าลมแรงมากค่ะ 5555
รูปภาพ

Samajonz

MoondogZelf เขียน:โอ้ รูปใหม่ *0* ลายละเอียดเยอะดีๆ สัดส่วนก็โอเคขึ้นนะ ครับ

ไหล่ น่าจะกว้างกว่านี้นิดนึง มันลู่ลงแปลกๆอะครับ
ครับ ขอบคุณที่เตือนครับ ไว้ไปแก้ไขกันใหม่ ^^

Samajonz

Choco_Minto เขียน:รูปใหม่รูปแรกคืออะไร?? 5555 แต่รู้สึกว่ามันเจ๋งมากค่ะ
ออกแบบได้สร้างสรรค์ดีค่ะ ^^
รูปสอง สัดส่วนเริ่มโอเคขึ้นค่ะ
รูปสาม ฉากหลังดูอลังการมาก ><
แต่ผมกับเสื้อผ้ายังดูไม่ค่อยปลิวตามลมค่ะ คือถ้าเทียบกับปกเสื้อ มันรู้สึกว่าลมแรงมากค่ะ 5555
รูปแรกกิจกรรมฟิวชั่น แต่มันผิดคอนเซ็ปไปหน่อยตกรอบ 555
ใช่ๆลงแรงแต่คอเสื้อลืมสังเกตุส่วนอื่น ความจริงคอเสื้อกะวาดเอาเท่ไปๆมาๆ มันต้องลมพัดจริงๆด้วย พลาดๆ ^^

Samajonz

รูปภาพ

Samajonz

รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”