(กระทู้ใหม่) ติชมกันด้วยนะจ๊ะ ^3^

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
MoondogZelf

Re: (กระทู้ใหม่) ติชมกันด้วยนะจ๊ะ ^3^

โพสต์ โดย MoondogZelf »

เห้ ผมว่าก็น่ารักนะครับ ผมสิวาดอะไรน่ารักๆแล้วมันไม่ยอมน่ารัก555 เวลาวาดผู้หญิงนิ้งวาดน่ารักจะตาย
ผมอะ บางทีผู้หญิงถึกซะเหมือนผู้ชาย=w=;;;
รูปภาพ

ulgenfalcon99

Re: (กระทู้ใหม่) ติชมกันด้วยนะจ๊ะ ^3^

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เะส่วนใหญ่เฟนวาดแต่ผู้ชายอ่ะดิ เราอ่ะชอบวาดผู้หญิง ก็เลยออกมาสมหญิงหน่อย แต่ผู้ชายนี่ ออกแนวตุ๊ดรนะฮ้าา ๕๕๕

MoondogZelf

โพสต์ โดย MoondogZelf »

5555 ผมก็พยายามวาดทั้งสองอย่างให้มันดีๆนะ ผู้ชายวาดแมนแล้ว.... ผู้หญิง....ต้องฝึกวาดให้น่ารักกว่าที่เป็นอยู่555
รูปภาพ

เดี๋ยวเผื่อแผ่ความเป็นหญิงให้ ส่วนเธอเอาแมนๆ มาให้ด้วยนะ ๕๕

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

เสร็จแล้ว เฮ~ <<<มันคันมือมาก หนีไปวาดมาแบบไม่ต้องโดนหลอกล่อ ฮ่าๆๆๆๆ

เฮ้ย!! เสร็จแล้วเหรอ O[]O!! เร็วไปม้อยยยย เค้าวาดตั้งสามวันเชียวนา!! (แต่ส่วนใหญ่จะอู้ ๕๕๕๕)

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

มาแล้วภาพสาวน้อยผมพริ้ว วาดสวยมาก ^^
ยังไงก็วาดมาเรื่อยๆนะครับ ชอบๆ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

รูปแรกนั้น ตราเด็กสมบูรณ์ใช่ไหมล่ะนั้น? 555+ (แซวๆ)

ขออนุญาติแนะนำนะครับ

ดูงานท่านมาเรื่อยๆ สัดส่วนผมถือว่าพัฒนาเป็นที่น่าตกใจมาก(ในทางที่ดี-ดีมาก) โครงหน้าดีขึ้น ถูกต้องมากยิ่งขึ้นรับกับช่วงคอแม้จะมีหลุดๆไปบ้างผมว่าปรกติ ไม่มีใครวาดเป๊ะๆทุกคนผมเองก็เช่นกัน

สู้ๆครับท่าน ช่วงนี้งานผมเยอะมาก วาดบ้างไม่ได้วาดบ้าง

ชอบรูปนักเรียนหญิงรูปสุดท้ายได้อารมณ์มากๆ สัดส่วนเกือบถูกต้องแล้ว ถ้าได้รอยยับเสื้อผ้า+กระโปรงดีๆนะจะแจ่มสุดๆ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Samajonz เขียน:มาแล้วภาพสาวน้อยผมพริ้ว วาดสวยมาก ^^
ยังไงก็วาดมาเรื่อยๆนะครับ ชอบๆ
ขอบคุณค่า >< ยังไงก็จะลงเรื่อยๆ นะคะ อิอิ ดีใจมากที่มีคนชอบบบ ^^
Marionet เขียน:รูปแรกนั้น ตราเด็กสมบูรณ์ใช่ไหมล่ะนั้น? 555+ (แซวๆ)

ขออนุญาติแนะนำนะครับ

ดูงานท่านมาเรื่อยๆ สัดส่วนผมถือว่าพัฒนาเป็นที่น่าตกใจมาก(ในทางที่ดี-ดีมาก) โครงหน้าดีขึ้น ถูกต้องมากยิ่งขึ้นรับกับช่วงคอแม้จะมีหลุดๆไปบ้างผมว่าปรกติ ไม่มีใครวาดเป๊ะๆทุกคนผมเองก็เช่นกัน

สู้ๆครับท่าน ช่วงนี้งานผมเยอะมาก วาดบ้างไม่ได้วาดบ้าง

ชอบรูปนักเรียนหญิงรูปสุดท้ายได้อารมณ์มากๆ สัดส่วนเกือบถูกต้องแล้ว ถ้าได้รอยยับเสื้อผ้า+กระโปรงดีๆนะจะแจ่มสุดๆ
รูปได้ไงเนี้ย เมื่อวานเพิ่งพาไปถ่ายโฆษณาแบบใหม่มาเอง ๕๕๕
ส่วนเรื่องคำแนะนำ ขอบคุณมากจริงๆ นะคะ >< ตั้งแต่ลงบอร์ดใหม่ๆ พี่กระบองเพชรก็คอยแนะนำมา ดีใจจัง คราวนี้ให้คำแนะนำยาวด้วย ดีใจมาก ๕๕๕
เรื่องคอนี่บ้างครั้งก็ไม่รู้จะวาดยังไงเหมือนกันค่ะ วาดแล้วก็เหมือนคอหักๆ ๕๕
แล้วก็รอยยับนี่ ช่วงนี้ไม่ค่อยได้ศึกษาเอาจากการ์ตูนหรือจากของจริงเท่าไรเลยค่ะ จะไปศึกษาเพิ่มเติมนะคะ ขอบคุณมากค่ะ ^^

พี่กระบองเพชรก็รีบเคลียร์ให้ว่างบ้างน้า ไม่ได้เห็นผลงานพี่มานานแล้ว คิดถึง ๕๕

Marionet

เรื่องคอดูไม่หักนะ สวย ok เลย แต่ที่บอกว่าหลุดคืออัตราช่วงยาวของลำคอ อืมมม... ใช้คำไม่ถูกเหมือนกันแฮะ ต้องขออภัยท่านด้วย

ประมาณว่าระยะห่างของจมูกจนถึงปลายสุดคาง ระยะเท่าๆกับปลายคางไปกระดูกไหปลาร้ากึ่งกลางหน้าอกพอดีๆ(ในท่ายืนตรง) และก็ฐานคอของผู้หญิงจะเป็นทรงสามเหลี่ยมลู่ลงมากกว่าของเพศชายน่ะครับ (ตรงนี้ถ้าดูของจริงๆจะเห็นว่า ไม่เท่ากันทุกๆคน) เพราะฉะนั้นอย่าไปกังวลตรงฐานคอมากนัก ความยาวลำคอสำคัญกว่า

ทั้งหมดสัดส่วนที่ว่ามาจะสามารถกะได้เกือบทั้งตัวเลย โดยแทบจะไม่ต้องตีตารางใดๆแค่ขึ้นโครงร่างและกำหนดอย่างถูกต้อง แม้ไม่เป๊ะเท่าคนจริงก็ถือว่าเพียงพอแล้ว เพราะนี้คือการ์ตูน

รูปนี้อธิบายแทนแล้วกันครับ ลงเพื่อการศึกษา (ขออภัยอย่างมากเพราะมัน 18+ แต่เป็นรูปที่วาดไว้นานแล้ว ไม่เคยเอามาลง)
รูปภาพ

ถ้าเห็นไม่สมควร ก็บอกได้เลยครับ ผมจะได้ลบทิ้ง
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ชอบมือที่จับกันจัง ได้ฟิวดี.... แบบว่าแนบแน่น ฮา

Marionet เขียน:เรื่องคอดูไม่หักนะ สวย ok เลย แต่ที่บอกว่าหลุดคืออัตราช่วงยาวของลำคอ อืมมม... ใช้คำไม่ถูกเหมือนกันแฮะ ต้องขออภัยท่านด้วย

ประมาณว่าระยะห่างของจมูกจนถึงปลายสุดคาง ระยะเท่าๆกับปลายคางไปกระดูกไหปลาร้ากึ่งกลางหน้าอกพอดีๆ(ในท่ายืนตรง) และก็ฐานคอของผู้หญิงจะเป็นทรงสามเหลี่ยมลู่ลงมากกว่าของเพศชายน่ะครับ (ตรงนี้ถ้าดูของจริงๆจะเห็นว่า ไม่เท่ากันทุกๆคน) เพราะฉะนั้นอย่าไปกังวลตรงฐานคอมากนัก ความยาวลำคอสำคัญกว่า

ทั้งหมดสัดส่วนที่ว่ามาจะสามารถกะได้เกือบทั้งตัวเลย โดยแทบจะไม่ต้องตีตารางใดๆแค่ขึ้นโครงร่างและกำหนดอย่างถูกต้อง แม้ไม่เป๊ะเท่าคนจริงก็ถือว่าเพียงพอแล้ว เพราะนี้คือการ์ตูน

รูปนี้อธิบายแทนแล้วกันครับ ลงเพื่อการศึกษา (ขออภัยอย่างมากเพราะมัน 18+ แต่เป็นรูปที่วาดไว้นานแล้ว ไม่เคยเอามาลง)
รูปภาพ

ถ้าเห็นไม่สมควร ก็บอกได้เลยครับ ผมจะได้ลบทิ้ง
*O* ว้าววววว ได้รับประโยชน์มากๆ เลยค่ะ น้องเพิ่งรู้นะเนี้ยว่าฐานคอผู้หญิงจะเป็นสามเหลี่ยมลู่ลงมากกว่า ตอนแรกยังนึกไม่ออก พอเห็นรูปแล้วเข้าใจทันทีเลยค่ะ ขอบคุณมากๆ นะคะ ^^
สมควรมากๆ เลยค่ะ ไม่ต้องลบหรอก คนอื่นที่เปิดมาเจอเขาก็จะได้รับความรู้ด้วย ขอบคุณจริงๆ นะคะ

ปล. สองสาวนี่ใช่ฝาแฝดที่พี่เคยลง ช่ายยยยปะ ๕๕๕

Marionet

ต้นอ่อน เขียน:ชอบมือที่จับกันจัง ได้ฟิวดี.... แบบว่าแนบแน่น ฮา
ขอบคุณมากๆครับ m(_ _)m ของท่านต้นอ่อนก็วาดสวยมากๆเช่นกันครับ

ตอบท่าน ulgenfalcon99

ใช่แล้วท่าน 5555+ แต่ตอนนั้น ต้องการสัดส่วนให้เป๊ะก่อน ทุกวันนี้ก็ยังวาดได้ไม่คงที่เลยสำหรับ ร่างกายของผู้หญิง Orz.....

น้องว่าหน้าแมนไปนิสอ่ะ แต่สัดส่วนอ้อนแอ้นได้ทีแล้วนา =..=

Ai~

โพสต์ โดย Ai~ »

งามอ่าาาาา ผู้ชายหล่อมากมาย //จับมากอด :oops:

วาดสวยกว่าเค้าอีก กรี๊ดดด ไม่ยอม

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”