เด็กใหม่ๆ อายุกันเท่าไหร่มั่งแล้วคะ \*{?}*/

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: เด็กใหม่ๆ อายุกันเท่าไหร่มั่งแล้วคะ \*{?}*/

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ผมก็เด็กใหม่ครับ อิอิ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

boomlampang

Re: เด็กใหม่ๆ อายุกันเท่าไหร่มั่งแล้วคะ \*{?}*/

โพสต์ โดย boomlampang »

บูมครับ อายุ 21 ปี
นิสัยบ้าๆบอๆ รั่วบ่อยๆ บางครั้งก็อมึนๆ (ฮ่าๆ)
ฝันอยากเป็นนักเขียนเพื่อบอกเล่าเรื่องต่างๆผ่านการวาดการ์ตูนตอนนี้กำลังฝึกไปเลือยๆ เพื่อวันนึงถ่าเก่งพอจะได้ทำฝันให้เป็นจริงๆ
สมัคได้ไม่นานนี้เองครับ ฝากตัวด้วยนะครับ แนะนำผมด้วยนะครับผมเพื่อจะได้ แก้ไขและวาดเก่งขึ้น > <

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เหล่ารุ่นเดอะต่างก็พยายามแอ๊บเด็กกันทั้งนั้น ๕๕๕
ว่าแต่พี่อุริหายไปนานพอดูเหมือนกันนะคะเนี้ย กลับมาแล้วเนอะ ๕๕
urii เขียน: แต่เคยแอด fb bksc ของ ลุงโย นิ ไปไหนแล้วล่ะคะ
ถ้าไปเม้าท์ในเฟชบุ๊คสะดวกกว่าอ่ะ ตอนนี้เลิกใช้ฮอทเมลล์ไปละ
นั่นสิคะ เดี๋ยวนี้คนเขาก็ไม่ค่อยเล่นเอ็มกันเท่าไรแล้วด้วย เราน่าจะไปแชทกันในนู้นกันดีกว่า

crazyqueen

โพสต์ โดย crazyqueen »

สวัสดีค่ะ เด็กใหม่เหมือนกัน(จริงๆนะค่ะ)
อายุ14ปี(จริงๆนะ ตอนสมัครเว็บนี้อายุ13ปี)
เขียนการ์ตูนมาสองปีแล้ว แต่ยังไม่เก่งเลย(ฮา)
ขอฝากตัวอีกทีนะค่ะ

bovizaloma

โพสต์ โดย bovizaloma »

ชื่อบุ๊ค อายุ13
ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูนตอนนี้กำลังฝึกวาดอยู่ครับผมมีอะไรก็แบ่งปันกันด้วยน่าครับผม

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

สวัสดีค่ะ ชื่อ เป้ ค่ะ ^[]^ ปีนี้ อายุ 14 (ละ =w=) ที่จริงก็เข้าบอดร์นี้มาปีกว่าละ 555+ ยังไม่ได้ตอบกระทู้นี้เลย
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

สวัสดีครับ ชื่อจอนนะครับ อยู่ห้องนี่มาได้พักหนึ่งแล้ว อายุ 23 ปีนะครับ ยังไงก็ขอคำแนะนำในการวาดรูปด้วยนะครับ ^^

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

Samajonz เขียน:สวัสดีครับ ชื่อจอนนะครับ อยู่ห้องนี่มาได้พักหนึ่งแล้ว อายุ 23 ปีนะครับ ยังไงก็ขอคำแนะนำในการวาดรูปด้วยนะครับ ^^
ครับผม
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

bobo32

โพสต์ โดย bobo32 »

กำ มีแต่วันทีน .... ผมเป็นวัยรุ่นตอนปลายมากๆแระกัน :D

nokfinyuni
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nokfinyuni »

สวัสดีค่ะ พึ่งเข้ามาได้ 3 วัน

ชื่อแนน อายุปีนี้15 ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ (โค้ง)

ตั้งใจจะเรียนสายศิลป์ - ภาษาจีน (ไม่มีญี่ปุ่น T___T) ตอนขึ้นม.4ค่ะ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ \\^____^//
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

tongfar

โพสต์ โดย tongfar »

โต้งครับ เพิ่งเข้ามา 2-3 วันนี่เอง

อายุ...อยากรู้จริงอ่ะ ???

จบนิติศาสตร์รามฯ ป.ตรี
ตอนนี้เรียน ป.โท การตลาดอยู่

อาชีพหลัก - เล่นหุ้น
อาชีพรอง - เขียนนิยาย(ยังขายไม่ออก) ตอนนี้กำลังหาคนวาดรูปมาช่วยทำ e-book
นั่นเป็นเหตุผลว่าทำไมถึงมาเจอเว็บบอร์ดนี้ล่ะครับ (ฮา)

omocha

โพสต์ โดย omocha »

ชื่อ ทอยคะ มาๆไปๆบอร์ดนี้ตั้งเเต่ ม.ต้นเหมือนกันค้า ณ บัดนี้...เอาเปนว่า อีก ปีนิดๆก้จะจบมหาลัยเเล้ว 5555
คิดถึงนักวาดจากบอร์ดเก่าเหมือนกัน >< เมือก่อนชอบของ chiru กะ jean มากเลยคิดถึงจัง =w=
ทอยเปลี่ยนนามปากกาบ่อย (เพราะเบื่อ เเละก้จำชื่อกะ pswd ไม่ค่อยได้ด้วยเวลาต้อง login ใหม่5555)

เมื่อก่อนมีใช้ชื่อ megane_tmt << อะไรประมานนั้นมั้ง คงไม่มีใครรู้จักเท่าไหร่เพราะมีฝลงานน้อย 55555

เหนผลงาน เพื่อนๆน้องๆพี่ๆเเล้วอายตัวเอง 55555
ยังไงก้ฝากตัวด้วยนะค้าาา

ถึงจะไม่ค่อยมาบ่อยเเต่อย่าลืมเค้าน้าาา ><

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”