เด็กใหม่ๆ อายุกันเท่าไหร่มั่งแล้วคะ \*{?}*/

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Pernprayrin
ติดต่อ:

เด็กใหม่ๆ อายุกันเท่าไหร่มั่งแล้วคะ \*{?}*/

โพสต์ โดย Pernprayrin »

ดีค่ะ น้องคงสงสัยว่าทำไมไม่ไปอ่านกระทู้แนะนำตัว /ก๊ากก มันมีกระทู้แนะนำตัวก็จริงแต่ว่า น้อยคนที่จะเข้าไปนั่งเปิดอ่าน
ตั้งกระทู้ขึ้นมา จุดประสงค์ไม่ใช่ปั่นนะจะ แต่อยากให้ได้คุยกันๆ
;w;

ที่เรียกว่าเด็กใหม่อย่าโกรธกันล่ะ เพราะหลังๆเราไม่ค่อยกล้ามาโพสงานที่นี่เท่าไหร่ เพราะว่าเป็นเด็กชุดใหม่จริงๆ ฟีลลิ่งการโพสก็เปลี่ยนๆไป อาจจะคิดไปเอง เพราะแก่ขึ้น #ก๊าก
*ทำหน้าแก่*
ชอบงานน้องๆหลายคนเลย เดี๋ยวนี้สังคมการ์ตูนเปิดเยอะขึ้น ดีใจมากๆ ถึงไม่โพสแต่ก็ชอบเปิดดูนะ (ไอ้พี่นี่คือผีบอร์ด ผีกระทู้นั่นเองครับพี่น้อง)55

พี่อายุยี่สิบแล้ว *เซ็นเซอร์ไม่ทัน*

ชื่อมดตะนอยจ้า

บอร์ดเงียบมากเลยอ่ะ เงียบกว่าเมื่อก่อนมาก ;w; พี่อยู่บอร์ดก้าวแรกมาตั้งแต่อายุ 11 (ม.1) ล้าววว์ (ผิดภาษาไทยแต่เพื่ออัถรสในการอ่านภาษาไทยจริงๆพิมว่า"แล้ว")
*เป็นคนเก่ามาก*
เห็นพัฒนาการ ว่ามีการเปลี่ยนกลุ่มในก้าวแรกกันเป็นระยะๆ 555 ถ้าใครรู้จักงานสมัยดังด่อไปนี้ นี่แสดงว่าหน้าเก่าด้วย
ซินเทีย(เปลี่ยนนามปากกาไปแล้ว) , นกกี้, เครซี่แอ๊นท์(เปลี่ยนนามปากาแล้ว) ชิรุ(ปัจจุบันหายตัว555+) สึกิ(ตอนนี้ดังๆที่วาดปกแจ่มใสอ่ะจ่ะ เริ่มจากก้าวแรกเหมือนกันนะ=_.=) , จีน(เรียนหนักในสภาวัมหาลัย แต่ว่างานเทพไปไกลเหมือนกัน) , <ชื่อคนที่โพสสมัยบอร์ดเก่าเลย>
เมื่อก่อนมันคึกคักกว่ามาก ;[]; #อารมณ์คนแก่

อยากให้ทุกคนสนิทกันมากๆ ;[]; คุยเอ็มกันบ้างรึเปล่าวรุ่นนี้???
(ไม่กล้าโพสเดี๋ยวหาว่าไม่ได้ขอ5555+)
เห้ยถ้าอยากรู้จักกัน โพสมาเลยนะ เดี๋ยวตามมะโพสทีหลังค่ะ //ดูฟีทแบ็คก่อน

เรียกเพรินก็ได้นะคะ เพราะเป็นนามปากกา

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนน
รูปภาพ
รูปภาพ

raonnoy

Re: เด็กใหม่ๆ อายุกันเท่าไหร่มั่งแล้วคะ \*{?}*/

โพสต์ โดย raonnoy »

กระผมก็สิงบอร์ดมานานเหมือนกันขอครับ
เห็นบอร์ดนี้มันเงียบไปเลยแบบกู่ไม่กลับยังไงบอกไม่ถูก
เมื่อก่อนยังมีคนเยอะมากแต่ตอนนี้กลับแทบไม่มีคนเข้ามาเลย
อยากรู้จังว่าเพราะอะไร

กระผมหัดวาดมาเกือบปีล่ะอยากได้ที่ปรึกษาเรื่องการวาดการ์ตูนอ่ะครับ
*คือวาดเองดูเองไม่ออกอ่ะว่ามันเบี้ยวตรงไหนบ้าง*
puwanai162@hotmail.com ขอความกรุณาด้วยน่ะขอรับ^^ :D
รูปภาพ

PeaLZMT.PT

Re: เด็กใหม่ๆ อายุกันเท่าไหร่มั่งแล้วคะ \*{?}*/

โพสต์ โดย PeaLZMT.PT »

อ่า สวัสดีดีคร้าบบบ

พ้มมมมเด็กใหม่คร้าบบ ชื่อเป้ อายุ18

ฝากตัวด้วยคร้าบบบ

เอ็มเอสเอ็น ohozz@hotmail.com
เฟซบุค ohozz@hotmail.com

ทักมาได้นะคร้าบบบบ :P
รูปภาพ

ชีวิตของคนเรา ก็ย่อมเหมือนเหรียญที่มี 2 ด้านเสมอ!!

cross

โพสต์ โดย cross »

สวัสดีค่ะ สิงมานานแล้ว ชื่อแคท อายุจะ20แล้ว แอบแก่55
วาดภาพมาตั้งแต่ม.3
ฝากตัวด้วยเช่นกันจ้า^^

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

สวัสดครับ ชื่อเฟลม ครับ
ผมก็สิงอยู่มานานพอได้ละมั้งครับ
อยู่มาได้ประมาณ 2-3 เดือนละมั้งครับ
อายุก็ 15ปีครับ อีก 4 เดือนก็ 16แล้วอ่ะครับ
อยู่จังหวัดลำปางครับ
ผมชอบวาดรูปมาตั้งแต่เด็กแล้วละครับแต่วาดได้เป็นรูปเป็นร่างได้นี่ก็ ม.2 ละมั้งครับ
ส่วนเรื่องลงสีนี่ 555 ยังไม่ได้เรื่องเลยอ่ะ
เรื่องเขียนการ์ตูนนี่ผมเมื่อตอนอยู่ม.2 ผมก็ชอบไปเขียนกับเพื่อนๆผมในเวลาพักเทียง แต่ก็เขียนได้แค่ตอน-2ตอน ก็ดับ
ยังไงก็ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ให้ผมเป็นเด็กใหม่ด้วยได้มั้ย 555+

25 ปีแว้วเน้อ ในบอร์ดแห่งนี้เรียกผมว่า "ลุงโย"
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

สวัสดีเจ้าฮะ ข้าน้อย คือคนเขียน NEW WORLD นะเจ้าฮะ เรียก ว่า ไดม่อนด์นะเจ้าฮะ อายุ ???

Pernprayrin
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Pernprayrin »

/ฮา เราก็ยังไม่แก่สินะ //โดนตรบห์

55+ รุ่นๆเดี่ยวกันกลายคนเลย โอ้เย....

Pernprayrin@windowslive.com จ้า
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลย พอดีปั่นงานนิดหน่อย ;[]; เพิ่งจะได้เมาเปิดดู #คนตั้งกระทู้หายคนแรก ก๊าก

- > aonnoy - >W< ? มาช่วยๆกันค่ะ มีเพื่อนในบอร์ดที่สนิทกันทำให้งานอัพไวนา แข่งกันวาด
> Yoziila~* ? --- เห็นพี่สิงมานานแล้ว แต่ไม่มทีโอกาศได้รู้จักเลยค่ะ อิอิ
- เป้ - ยินดีที่ได้รู้จักน้องเป้ค่ะะ เดี๋ยวคงจะได้เห้นงานบ่อยๆนะ อายุรุ่นๆกัน
- แคท แคทจัง - ก็รุ่นเดียวกันนะ ;_; อย่าคิดแบบนั้น ไม่ดี /ฮา
- เฟลม - ดีจ้าน้องเฟลมมม อยู่นานๆให้บอร์ดมันครึกครื้น
- DiamOnd_S - //โค้งคุณไดม่อนนิ่มๆ

เดี๋ยวนี้เค้านิยมอัพบล็อกมากว่าเล่นบอร์ด

เลยเงียบๆกันไป 55 เราก็คนนึงล่ะ /ฮา
รูปภาพ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

Pernprayrin เขียน:/ฮา เราก็ยังไม่แก่สินะ //โดนตรบห์

55+ รุ่นๆเดี่ยวกันกลายคนเลย โอ้เย....

Pernprayrin@windowslive.com จ้า
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนเลย พอดีปั่นงานนิดหน่อย ;[]; เพิ่งจะได้เมาเปิดดู #คนตั้งกระทู้หายคนแรก ก๊าก

- > aonnoy - >W< ? มาช่วยๆกันค่ะ มีเพื่อนในบอร์ดที่สนิทกันทำให้งานอัพไวนา แข่งกันวาด
> Yoziila~* ? --- เห็นพี่สิงมานานแล้ว แต่ไม่มทีโอกาศได้รู้จักเลยค่ะ อิอิ
- เป้ - ยินดีที่ได้รู้จักน้องเป้ค่ะะ เดี๋ยวคงจะได้เห้นงานบ่อยๆนะ อายุรุ่นๆกัน
- แคท แคทจัง - ก็รุ่นเดียวกันนะ ;_; อย่าคิดแบบนั้น ไม่ดี /ฮา
- เฟลม - ดีจ้าน้องเฟลมมม อยู่นานๆให้บอร์ดมันครึกครื้น
- DiamOnd_S - //โค้งคุณไดม่อนนิ่มๆ

เดี๋ยวนี้เค้านิยมอัพบล็อกมากว่าเล่นบอร์ด

เลยเงียบๆกันไป 55 เราก็คนนึงล่ะ /ฮา
4 ปีแล้วนี่เนอะ นานจริงๆ นั่นแหล่ะ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Tickter
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Tickter »

อ่ะแฮ่ม! เราโอตจี้อายุ 17 แล้วเน้อ^[]^
สมัครเมื่อปีที่แล้วแต่พึ่งเข้ามาเล่นจริงๆก็วันนี้อ่ะ
ถือว่าเป็นเด็กใหม่มั้ย;w;

ชอบวาดรูปนะ! กำลังพัฒนาการลงสีอยู่=w=

ฝากตัวด้วยเน้อ^O^
All 27 จงเจริญญญญญญญ(//มาจากไหนเนี่ย!?)
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เคยเห็นพี่เป็นครั้งคราวเหมือนกันนะคะเนี้ย ๕๕๕
เหมือนน้องเลยค่ะ เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมาเม้นในบอร์ดนี้ แต่ชอบเป็นผีเร่ร่อนอยู่บอร์ดบ่อยๆ โฮะๆๆ
เห็นด้วยที่ว่าบอร์ดนี้เงียบกว่าแต่ก่อนมาก น้องเข้ามาที่นี่ตั้งแต่ยังคึกคักแล้วก็รุ่นเก่าๆ ยังอยู่อยู่เลย ผ่านมาได้สี่ห้าปีละ ๕๕
แอบตกใจด้วยที่เห็นพี่เล่นมาตั้งแต่อายุสิบเอ็ดขวบ =O= ; นานมว้ากกก
แต่ว่ารู้จักคนที่พี่ยกตัวอย่างมาแค่คนเดียวเองอ่ะ ๕๕๕ แสดงว่าเก่ากว่านั้นเองเหยอเนี้ย =A= แถมยังมีพี่สึกิอยู่อีกด้วย O_O; (แอบตกใจมาก ไม่รู้มาก่อน ๕๕)
อยากจะบอกว่าเห็นพี่โยมานานกว่าอีกอ่ะ -.- ฮ่าๆๆๆๆ ล้อเล่นค่ะ
เห็นด้วยกับการสร้างความสันธ์พี่รหัสน้องรหัสค่ะ! (ไม่ใช่ละเธอว์ = = )
น้องชื่อ นิ้ง อายุ 15 ขวบ (แอ๊บเด็ก)
อีเมล ga_p_9@hotmail.com

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

แนะนำตัวด้วยคนค่ะ ชื่อนุ๊กนะคะ
แต่ไม่บอกอายุล่ะกันเนอะ คงไม่มีใครแก่เกินพี่ล่ะ :P ฮาๆๆ
ก็อยู่บอร์ดนี้มาไม่นานเท่าไหร่
หายหัวไปช่วงไปเรียนต่ออีกพักใหญ่เลย วาดรูปมาก็นานแล้ว หยุดไปก็นานเช่นกัน
ตอนนี้ก็เริ่มกลับมาวาดรูปอีกครั้ง เลยคิดถึงบอร์ดบงกชขึ้นมา
อยากให้ที่นี่คึกคักเหมือนกันค่ะ จากนี้ไปก็จะพยายามเข้ามาอัพเดทเรื่อยๆ ล่ะกันน๊ะ
อ้อ ลืมๆๆ msn ไม่ค่อยได้เล่นแล้วค่ะ
แต่เอาไปหาใน fb ได้ pilun_sn@hotmail.com

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

ขอแนะนำตัวบ้าง ชื่อ นัท ค่ะ อายุ เลข 2 แล้วค่ะ
เป้นสมาชิกมาได้ปี หนึง แล้ว เข้ามาบ้างเป็นพักๆ หายเป็นพักๆด้วย ก่อนน่านั้นก็แวะเวียนมาอยู่บ้าง
สนใจวาดการ์ตูนตั้งแต่ ม.1เห็นจะได้ ตอนนี้ก็ยังวาดอยู่เลื่อย แต่ไม่ได้เอามาลง
ด้วยอุปกรณ์แล้วความสามารถในการใช่เครื่องมืออันน้อยนิดเลยเป็นอุปสรรค์
(แก้ตัวไปนั้นจริงแล้วขี้เกียดล่วนๆ=_=;)
เมล nut_michi@hotmail.com/facebook

ยินดีทีได้รู้จักทุกคนค่าา
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีค่ะ แนะนำตัวอีกรอบ ชื่อ ตาล หรือ ลูกตาล จ้ะ
ขอเป็นเด็กใหม่โข่งๆด้วยคนนะคะ เป็นนินจา หายๆโผล่ๆ
อายุอะหรอคะ ก็2X ค่ะ ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไม่ได้เข้ามานานแต่ก็มาแอบอ่านเรื่อยๆนะจ๊ะ ยังไงก็ผูกพันแต่ที่นี่แหล่ะ น่ารักอบอุ่น
ช่วงนี้ไม่ได้แตะต้องการวาดรูปเลย T T ไม่รู้งานแย่ลงมั่งอะเปล่า
เขาไม่ได้หายไปกับกระเเสน้ำนะจ๊ะ ว่างๆจะมาช่วยคอมเม้นจ้ะ

ป.ล. แต่กระทู้เก่าเค้าก็เข้าบ่อยนะ เวลาจำรุ่นเดอะๆไม่ได้ ฮ่าๆๆๆๆ
เราไม่ค่อยเเชทจ้ะ

แต่เคยแอด fb bksc ของ ลุงโย นิ ไปไหนแล้วล่ะคะ
ถ้าไปเม้าท์ในเฟชบุ๊คสะดวกกว่าอ่ะ ตอนนี้เลิกใช้ฮอทเมลล์ไปละ
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ผมชื่อ ซัน ครับ รักในการเขียนการ์ตูนคอมิค อายุ 17 ครับ เรียนสายสามัญ วิทย์-คณิต (= = ไม่ใช่ทางเล้ย)
เป็นเด็กไม่ค่อยใหม่ครับ ฝากตัวด้วยครับ^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”