ห้องเก็บงาน"เรื่อยเปื่อย"By.croissant ???

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: ห้องเก็บงานอันแสน"เรื่อยเปื่อย"ของcroissantเจ้าค่ะ (=w=)

โพสต์ โดย Yoziila~* »

รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Croissant

Re: ห้องเก็บงานอันแสน"เรื่อยเปื่อย"ของcroissantเจ้าค่ะ (=w=)

โพสต์ โดย Croissant »

Devil Flame เขียน:เก่งอะ สุดยอด :)
Yoziila~* เขียน:รูปภาพรูปภาพรูปภาพ
ขอบคุณคราฟฟฟ...^///^/บิดตัวๆ
แปะงานๆ เจ้าค่ะ อันนี้กะจะทำ ฟิค คอมมิคสั้นๆเจ้าค่ะ TT__,TT แหะ แหะ(ถ้าทำได้อะนะ...)
แนบไฟล์
Memory.jpg (157.73 KiB) Viewed 2953 times
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

Croissant

แปะงานเจ้าค่ะ รู้สึกว่าช่วงนี้บอดร์เงียบๆนะนิ - -. 555+
อันนี้ได้ไอเดียมาจาก เนกิมะ!? OVA =w= เนื่องจากอยากย้อนความหลัง(เกี่ยวกันไหม?0
แนบไฟล์
เกาะสมุทร1.jpg (247.77 KiB) Viewed 2944 times
รูปภาพ

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

เน่ ทำภาพเคลื่อนไหวยังไงอ่ะ

Croissant

DiamOnd_S เขียน:เน่ ทำภาพเคลื่อนไหวยังไงอ่ะ
อันนี้เราเปิดGoogleหาเอานะจ้ะ ' w ' (เราเองก็จำเว็บไม่ได้ละ - -.)
รูปภาพ

Croissant

ฝึกวาดสัดส่วนค่ะ ' w ' รู้สึกยังเพี้ยนๆอยู่บางส่วนเลยอยากให้ช่วยแนะนำหน่อยอะค่ะ = ="
แนบไฟล์
111.jpeg (107.09 KiB) Viewed 2905 times
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: ห้องเก็บงาน"เรื่อยเปื่อย"By.croissant ???

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ดีค่า... เราเป็นน้องใหม่เพิ่งเข้ามาค่ะ ^^
เราก็กำลังฝึกวาดสัดส่วนเหมือนกันล่ะ
เวลาวาดตามแบบแล้วมันก็ดูโอเคอยู่หรอกนะ
แต่พอวาดเองแล้วรู้สึกมันดูพิกลๆไงไม่รู้อ่ะ =^=;
อยากได้คำแนะนำเหมือนกันอ่าค่ะ

คุณcroissantวาดรูปสวยจังเลยค่ะ ชื่นชมๆ (*^_^*)

P.S. รูปผู้ชายหน้าแอบคล้ายอิคุโตะจากคาแรกเตอร์ผู้พิทักษ์เลยอ่ะ
รูปภาพ

boomlampang

Re: ห้องเก็บงาน"เรื่อยเปื่อย"By.croissant ???

โพสต์ โดย boomlampang »

ร่างออกมาได้ดูดีทีเดียวครับ >< เส้นสะอาดกว่าเราเยอะ 555

Croissant

Choco_Minto เขียน:ดีค่า... เราเป็นน้องใหม่เพิ่งเข้ามาค่ะ ^^
เราก็กำลังฝึกวาดสัดส่วนเหมือนกันล่ะ
เวลาวาดตามแบบแล้วมันก็ดูโอเคอยู่หรอกนะ
แต่พอวาดเองแล้วรู้สึกมันดูพิกลๆไงไม่รู้อ่ะ =^=;
อยากได้คำแนะนำเหมือนกันอ่าค่ะ

คุณcroissantวาดรูปสวยจังเลยค่ะ ชื่นชมๆ (*^_^*)

P.S. รูปผู้ชายหน้าแอบคล้ายอิคุโตะจากคาแรกเตอร์ผู้พิทักษ์เลยอ่ะ
ยินดีตอนรับสู่บอดร์นี้นะค่ะ ^ ^ ฝึกสัดส่วนเหมือนกันยังไงก็สู้ๆนะค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ(ที่ชม).. //บิดตัว 8(>//<)8 <-----พวกบ้ายอ
ปล.ไม่ต้องเรียก"คุณ"ก็ได้นะค่ะ อายุพึ่ง14เอง พอถูกเรียกแบบนี้แล้วรู้สึกแปลกๆนะนิ 555+
boomlampang เขียน:ร่างออกมาได้ดูดีทีเดียวครับ >< เส้นสะอาดกว่าเราเยอะ 555
ขอบคุณค่ะ ^ ^

แปะงานเจ้าค่ะ คราวนี้วาดพี่ Xcrosz ค่ะ(คนที่ชอบดูพวกแคชเกมหน้าจะรู้จักกันดีนะ หิ หิ)
แนบไฟล์
พี่Xcrosz.jpg (129.97 KiB) Viewed 2896 times
แก้ไขล่าสุดโดย Croissant เมื่อ ศุกร์ 25 พ.ค. 2012 3:04 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

พี่อิ้กคิว โอ้สสส ว่าแต่ ทำไมมีแต่คนวาดพี่แกผมสีฟ้าล่ะเนี่ย สงสัยต้องให้พี่เค้า ไปทำสีผมจริงๆแล้วเนี่ย ฮ่าๆๆ

Croissant

DiamOnd_S เขียน:พี่อิ้กคิว โอ้สสส ว่าแต่ ทำไมมีแต่คนวาดพี่แกผมสีฟ้าล่ะเนี่ย สงสัยต้องให้พี่เค้า ไปทำสีผมจริงๆแล้วเนี่ย ฮ่าๆๆ
ไอ้ที่ผมสีฟ้านี้ไม่ใช่อะไรหรอก มาจากคลิปนี้กันทั้งนั้น 555+
http://youtu.be/UOFLLHayesA
ลงรูปกันสักนิด คราวนี้เป็นสีน้ำค่ะ ^ ^
แนบไฟล์
111122.jpeg (123.82 KiB) Viewed 2889 times
อันนี้ลองสี มั่วมากๆอะ 555+
อันนี้ลองสี มั่วมากๆอะ 555+
61121.jpeg (113.42 KiB) Viewed 2889 times
รูปภาพ

algobaleno

โพสต์ โดย algobaleno »

สวยมากเลยอ่ะะะะ ชอบๆๆๆ :oops:
ทุกๆรูปเลยยยย >////<

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

สุดยอด -0- =D>
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

เล่นสีสวยมากครับ><

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ลงสีสวยมั่กๆเลยง่าา >w<
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”