ห้องเก็บงาน"เรื่อยเปื่อย"By.croissant ???

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

nokfinyuni
ติดต่อ:

Re: ห้องเก็บงาน"เรื่อยเปื่อย"By.croissant ???

โพสต์ โดย nokfinyuni »

กรี๊ดดดดด สาวแว่น ถักเปียด้วยยยย~
(แดดิ้น....)
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

amigop2

Re: ห้องเก็บงาน"เรื่อยเปื่อย"By.croissant ???

โพสต์ โดย amigop2 »

ขอเชียร์ส่งเข้าประกวดเลยสิเจ้า
แต่เรื่องลื่นไหล มุมน่าสนใจ สนุกอ่ะ

ภาพประจำตัวสมาชิก
urii

โพสต์ โดย urii »

อิอิ เริ่ดอ่ะ มีดุ๊กดิ๊กๆๆๆ ด้วย

ตกใจ "ไอ้โจ" 555 ตะโกนมาได้้้
กะเขียนผิดอ่ะ 555 มัน" ยาม" หยาม? เขียนผิดหลายจุดไปนิดนะจ๊ะ "น่ะ" ไม่ใช่ " น๊ะ"
ระวังหน่อยเน่อ

แต่ขยันจังเลยนะ งานดี ภาพก็ดีจ้า

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

ไอ้โจ.....เสร็จน้องแว่นแน่ๆๆฮี่ๆๆ
รูปภาพ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

Choco_Minto เขียน:โจน่าสงสาร 555

น้องเป้เก่งจัง ><
พยายามต่อไปน้า ทั้งเรื่องการบ้านและการ์ตูน เป็นกำลังใจให้เสมอจ้า ^^
ขอบคุณนะค่ะ ^ ^
nokfinyuni เขียน:กรี๊ดดดดด สาวแว่น ถักเปียด้วยยยย~
(แดดิ้น....)
โอตาคุสาวแว่นงั้นรึ!! =..=!!
amigop2 เขียน:ขอเชียร์ส่งเข้าประกวดเลยสิเจ้า
แต่เรื่องลื่นไหล มุมน่าสนใจ สนุกอ่ะ
= = ดูถ้าจะไม่รอดหรอก (เพราะตัวขี้เกียจมันชอบเกาะ 55+)
urii เขียน:อิอิ เริ่ดอ่ะ มีดุ๊กดิ๊กๆๆๆ ด้วย

ตกใจ "ไอ้โจ" 555 ตะโกนมาได้้้
กะเขียนผิดอ่ะ 555 มัน" ยาม" หยาม? เขียนผิดหลายจุดไปนิดนะจ๊ะ "น่ะ" ไม่ใช่ " น๊ะ"
ระวังหน่อยเน่อ

แต่ขยันจังเลยนะ งานดี ภาพก็ดีจ้า
ขอบคุณมากนะค่ะ =v= ที่บอกมา หนูชอบตกภาษาไทยบ่อยๆ(แต่อังกฤษนี้ก็ไม่ใช่ว่าจะรอดนะ) 55+
aongartist เขียน:ไอ้โจ.....เสร็จน้องแว่นแน่ๆๆฮี่ๆๆ
=..=!!
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

Croissant

กลับมาแปะรูป อยากลองลงสีแบบอนิเมดู
แต่ว่า.
..มันเบี้ยวอะ TTwTT
รูปภาพ
รูปภาพ

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

สูดดดดดดดยอดดดดดดดดด !!! :shock:
นั้งตาค้างไป 20วิ
สวยมากๆครับ =D>
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

โอ๊ะ พี่เดาถูกด้วยแฮะ ๕๕
ปล. ตอนแรกพี่แอบกลัวพี่ฟ้านิดๆ ฮ่าๆๆ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สวยมากกกกอ่าาาา~
น้องเป้สุดยอด > v < b
อยากทำได้แบบนี้มั่งจัง
รูปภาพ

Croissant

โอ้....รู้สึกไม่ได้อัพงานนาน......แสนนานแล้วนะนิ =w=
อัพสักนิดดีกว่า
ปล.ช่วงนี้ขออัพเป็นงานเม้าส์หนูนะกับวาดมือนะ เม้าส์ปากกาพังงะ TTvTT
รูปภาพ

รูปภาพ

ส่วนอันนี้อีเว้นงานวัด เด้อ..
อ่า ขอโทดนะค่ะ เขียนผิดจากคำว่า คง เป็น คน ซะแย้ว พอดีไม่ตรวจทานตอนพิมพ์เสร็จ ขอประทานอภัยอย่างแรง= ="
รูปภาพ
รูปภาพ
เห้ย! ลืมย่อรูป =[]=! ขออภัยด้วย
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

เป้จะเทพไปไหนอ้ะ เม้าหนูยังเทพขนาดนี้ โถวว

nokfinyuni
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nokfinyuni »

เงิบ..... เมาส์หนู = =... เทพมาก!!! (แนนขีดเส้นเดียวยับๆยุ่ยๆ ดึ๊กดึ๊ยๆๆ = =.....)
แถมเป็นพวกความอดทนไม่พอ TT'

ชอบรูปเด็กหญิงตาเดียว >_____< วิ๊งค์ๆ สวยมากเลย
มาสอนแนนใช้เมาส์หนูที TAT.... (เกาะขาพี่เป้...//)

(เอ่อ... ปืนจุกก๊อก?.... เคยแต่เอาปืนยิงได้ตุ๊กตา พี่เป้เอาตุ๊กตายิงได้ปืน 5555+ // อะไรของมัน...)

ปล. ตอนพิมพ์ชื่อพี่เป้ พลาดหลายครั้ง พี่เป้าบ้าง พี่ป้าบ้าง..... อะไรกันเนี่ย... (=A=;;;;)
เป้าหมายตอนนี้คือ "อีก 3 ปี จะต้องวาดการ์ตูนให้ได้ดีกว่านี้!!!" ฮัดช่า~ *โดนเสย*
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

เป้เก่งอ่าาาา เก่งกว่าเราอีก T^T
อยากทำได้แบบนี้มั่ง
รูปภาพ

Shonen Life

โพสต์ โดย Shonen Life »

สุดยอดเลยผลงานน่าทึ้่งจริงครับ รุ่นพี่!!

Croissant

ขอบคุณทุกคอมเม้น เน้อ... ในที่สุดก็ได้ เม้าส์ปากกามาแล้ว!! หลังจากส่งซ้อมไปเป็นเดือน
ขอมาภาพไว้สักรูป น้ะ
รูปภาพ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”