เพิมรูป 28 / 05 / 2557 [หน้า31ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

boomlampang

เพิมรูป 28 / 05 / 2557 [หน้า31ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม)

โพสต์ โดย boomlampang »

ผมวาดมือและเท้าอ่อนมาก ช่วยสั่งสอนด้วยนะครับ^^;;
ยังไงก็ฝากตัวด้วยนะครับ

รูปภาพ

ที่วาดๆผ่านมาไม่นานนัก

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

แนะนำด้วยนะครับ><;;
แก้ไขล่าสุดโดย boomlampang เมื่อ พุธ 28 พ.ค. 2014 1:17 pm, แก้ไขไปแล้ว 92 ครั้ง.

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: แนะนำตัวครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ^^;;

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ยินดีต้อนรับครับ เป็นเรื่องปกติที่จะวาดมือและเท้าไม่ได้หรือไม่สวยครับ ผมก็เป็นและกำลังฝึกเรื่อยๆ

ต้องพยายามฝึดวาดเรื่อยๆครับ ดูสเกลมือให้ดีๆ จะได้ไม่เพี้ยนครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

boomlampang

Re: แนะนำตัวครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ^^;;

ขอบคุณครับ ถ่าเราอยากจะเขียนการ์ตูนเรื่องหนึงขึ้นมา จะต้องชื้ออะไรในการทำที่จะทำให้ผลงานออกมาดูดีไหมครับ
ผมเลือกไม่เป็นเอามากมากเลยอย่าง ปากกา ดินสอ น้ำหมึด และอะไรอีกหลายอย่างยังไงก็ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-*-

ผมคิดว่าการเขียนการ์ตูนที่สือถึงใจคนอ่านได้ มันเป็นเรื่องที่พิเศษมากเลยครับ(ผมเองเวลาอ่านเรื่องที่กินใจมักน้ำตาไหลตลอด) ผมอยากจะเดินทางสายนี้มากแต่.....
ผม...ก็ไม่ได้ฝีมือดีอะไร ยังไงช่วยสั่งสอนด้วยนะครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

วาดได้สวยมากๆเลยนะครับ ผมก็อยู่ลำปางเหมือนกันครับ
พี่ชายชอบวาดตัวการ์ตูนเป็นตัวผู้หญิงใช่ไหมครับ วาดได้น่ารักทั้งนั้นเลยอ่ะ :D
โดยเฉพาะ รูปที่ 5 ครับ :)

boomlampang

ชอบวาดตัวผู้ ญ จริงๆแหละครับ><;;

นี้เป็นแบบผู้ชายครับ มือไม่ค่อยสวยเลยครับ ออกมาแปลกๆ

รูปภาพ
รูปภาพ

เส้นจางไปหน่อยนะครับ^w^;;

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ยินดีต้อนรับครับ และยินดีที่ได้รู้จักครับ ^^
งานน่ารักดีนะครับ ชอบ วาดมาขนาดนี้ก็แต่งเป็นคอมิคได้แล้วล่ะครับผม ^^ ถ้าจะถามเรื่องจะเขียนการ์ตูนเรื่องนึงนี้ ไม่ยากนักครับ
ถ้าไม่คิดมากก็เอาสมุดโรงเรียนเทอมที่แล้วมาวาดเป็นเรื่องเลยก็ได้ครับ ^^ หะๆ อุปกรณ์ก็ไม่มีมากนักหรอกนะครับ ถ้าเขียนเล่น
ส่วนเรื่องนี้ถือว่ามีวิสัยทัศน์การเขียนงานการ์ตูนของ boomlampang ที่น่ายินดีครับ ผมคิดว่ามันก็วิเศษเช่นกันนะครับ

ปล. สู้ๆครับเป็นกำลังใจให้เสมอกับผู้มีฝันเดียวกัน ฝึกฝนต่อไปนะครับ ^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

boomlampang

ขอบคุณครับ ผมจะพยายามครับ

boomlampang

จะลองเขียนดูแต่ไม่รู้จะได้ไหมนะ....

จะลองเขียนเป็นเรื่องความรัก2โลก ครับลองวาดๆไปแต่เนื่อเรื่องยังคิดได้นิดหน่อยๆเอง><;;

รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

มันดูแปลกๆอะ^^;;...

Devil Flame

พยายามเข้านะครับ พี่ชาย สู่ๆ =D>
ผมจะรออ่านนะครับ :D
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ทำ สตอรี่บอร์ด (เนม) ก่อนเลยครับ แล้วค่อยๆ คิดเรื่องตัวละคร ครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

boomlampang

Yoziila~* เขียน:ทำ สตอรี่บอร์ด (เนม) ก่อนเลยครับ แล้วค่อยๆ คิดเรื่องตัวละคร ครับ

มันทำยังไงหรอครับ ?ไม่เป็นอา...(พึ่งออกโรงพยาบาลมามึนไปหมดเลย...^^;;)

Devil Flame

boomlampang เขียน:
Yoziila~* เขียน:ทำ สตอรี่บอร์ด (เนม) ก่อนเลยครับ แล้วค่อยๆ คิดเรื่องตัวละคร ครับ

มันทำยังไงหรอครับ ?ไม่เป็นอา...(พึ่งออกโรงพยาบาลมามึนไปหมดเลย...^^;;)
มันคือการ์วาดเป็นเรื่องแต่จะยังไม่ใช่ตนฉบับจริงๆ หรือก็คือวาดขึ้นมาแบบร่างๆหรือเรียกว่าไม่ได้ใส่รายละเอียด อ่ะครับ
(ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ)

boomlampang

ครับตอนนี้ก้อวาดตัวละครที่นึกได้ก่อน เพราะออกห้องฉุบเฉนมามึนมากมาย พึ่งกลับถึงบ้านก็มาเปิดอ่านทันทีเลย><;;
เรื่องพอคิดไว้นิดหน่อยครับ แต่คิดว่าต้องเปรี่ยนอีกเยอะเลยครับ =w=*
ยังไงก็สั่งสอนด้วยนะครับ > x < ;; เรามือใหม่ยังไม่รู้อะไรมากนัก ผมจะพยายามศึกษาครับ แต่ผมเป็นคนเข้าใจไรยากนิสนึง><

boomlampang

อีกตัวนะครับ เขียนตกไปอา น่าอาย>//<
คำว่า"เหมือน"
แอมเกินจากการใช้เวทมนตร์ผิดผลาดของ Boom

ทุกตัวละครเป็นแบบร้างนะครับ จะวาดใหม่หมดอีกทีตอนมีแรงออกไปชื้อของจะได้ชื้อมาวาดเลยA4มาวาดเลย><
ปากกาอะไรดีไม่ดีแนะนำกันด้วยนะครับ

ลองไปดูเจ้าตัวนี้กัน

รูปภาพ

boomlampang

Re: แนะนำตัวครับ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ^^; [เพิมเจ้าหนูตัวน้อย]

อีกหน่อย><
รูปภาพ

(ทุกตัวละครอาจจะมีการเปรี่ยนแปลงภาพและชื่อตอนลงA4 (ชื่อเอามาจากชื่อจริงและคนใกล้ตัวเค้าบอกเค้าอาย^^...))

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”