เพิมรูป 28 / 05 / 2557 [หน้า31ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

nufah191

Re: เพิมรูปใหม่ 27 พ.ค 2555 [หน้า17ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็

โพสต์ โดย nufah191 »

โอ้ เริ่มมาได้ขนาดนี้ก้นับว่าโอเคละนะ
พยายามหาเวลาว่างฝึกร่างลักษณะท่าทางของร่างกายบ่อยๆนะ
จะได้แม่นพวกท่าทางขึ้นมาหน่อย ยังมีดูแปลกๆไปบ้างแต่เริ่มแบบนี้ก็โอแล้ว
ไงก็ขอให้สร้างสรรค์ผลงานที่ดีออกมาให้ได้นะ เป็นกำลังใจให้เน่ออ พยามเข้าา ?

ภาพประจำตัวสมาชิก
่ีืjune91

Re: เพิมรูปใหม่ 27 พ.ค 2555 [หน้า17ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็

โพสต์ โดย ่ีืjune91 »

ผมลงชัว[ถ้าเมพแล้ว] ช่องเบี้ยวๆครับ พวกช่องใช้ไม้บรรทัดเลย เผื่อเรื่องตัดตกด้วยเน้อ เอาเข้ามังงะสตูดิโอ ลงสกีนหน่อยก็ดีเลยนะครับ ของผมจะเสร็จหน้า2ละ ผมกะลงมาในบอร์ดตอนวาดได้จบ1บทฮะประมาณ10กว่าหน้า เรื่องของ ผมก็ไม่กะจะให้ชีวิตพระเอกรัณทดมากมายสงสาร จะดราม่าตอนเรือ่มเรื่องนิดๆ และมากๆตอนจบ เรื่องนี้ผมกะจะให้จบแบบฌศร้ามากและทิ้งเรื่องไว้ คือพระเอกได้ทุนไปเรียนต่างประเทศแล้วปล่อยให้นางเอก[ตอนนี้เป็นแฟนกันแล้วนะ]รอต่อไป จบภาค แน่นอนผมทำภาค2ชัว[ที่ทำอยู่ยังไม่รอดเลยคิดจะทำภาค2 ฮ่า ฮ่า] ชื่อเรื่องคือ Sorry For Everything เนื้อเรื่องก็เเต่งเสร็จแล้วด้วย แต่จะมารีวิวตอนที่จะทำฮะ ภาค1ยังอยู่หน้า1กับอีกครึ่งหน้า2 เลย แง้
รูปภาพ
จูน JRW....-*

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

ผมก็คิดจะทำเหมือนกัน แนวโหดมันฮา เน้นพลังเหนือมนุษย์+เว่อๆ และต่อสู้ :twisted:
มีระดับอยู่11ขั้น
อันแรกระดับ0คือมนุษย์ทั่วไป
ระดับ1-3คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้1-40% (E Rank) มนุษย์พลังพิเศษระดับทั่วไป
ระดับ4 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้41-90% (D Rank) มนุษย์พลังพิเศษระดับกลางๆ
ระดับ5 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้91-100% (C Rank) มนุษย์พลังพิเศษระดับสูง
ระดับ6 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้101-300% (B Rank) มนุษย์พลังพิเศษระดับเหนือมนุษย์
ระดับ7 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้301-1000% (A Rank) มาสเตอร์ระดับต้น
ระดับ8 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้1001-5000% (S Rank) มาสเตอร์ระดับสูง
ระดับ9 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้5001-10000% (SS Rank) King Of Magic
ระดับ10คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้มากกว่า10000%(SSS Rank) เทพ!! :shock:
เป็นเนื้อเรื่องแบบครึ่งแฟนตาซี
ที่เหลือจะเขียนใหมในกระทู้ของผมอีกที :D
่ีืjune91 เขียน:ผมลงชัว[ถ้าเมพแล้ว] ช่องเบี้ยวๆครับ พวกช่องใช้ไม้บรรทัดเลย เผื่อเรื่องตัดตกด้วยเน้อ เอาเข้ามังงะสตูดิโอ ลงสกีนหน่อยก็ดีเลยนะครับ ของผมจะเสร็จหน้า2ละ ผมกะลงมาในบอร์ดตอนวาดได้จบ1บทฮะประมาณ10กว่าหน้า เรื่องของ ผมก็ไม่กะจะให้ชีวิตพระเอกรัณทดมากมายสงสาร จะดราม่าตอนเรือ่มเรื่องนิดๆ และมากๆตอนจบ เรื่องนี้ผมกะจะให้จบแบบฌศร้ามากและทิ้งเรื่องไว้ คือพระเอกได้ทุนไปเรียนต่างประเทศแล้วปล่อยให้นางเอก[ตอนนี้เป็นแฟนกันแล้วนะ]รอต่อไป จบภาค แน่นอนผมทำภาค2ชัว[ที่ทำอยู่ยังไม่รอดเลยคิดจะทำภาค2 ฮ่า ฮ่า] ชื่อเรื่องคือ Sorry For Everything เนื้อเรื่องก็เเต่งเสร็จแล้วด้วย แต่จะมารีวิวตอนที่จะทำฮะ ภาค1ยังอยู่หน้า1กับอีกครึ่งหน้า2 เลย แง้
พยามเข้านะครับ อยากดูๆ
boomlampang เขียน: แล้วจะลงแข่งไหมอะเรา? ถ่าวาดเอาผลงานมาให้ดูมั่งนะ อิอิ
ก็คิดจะลงเหมือนกันครับ ไววาดเก่งขึ้นผมจะทำลงให้ดูนะครับ :D
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เจ๋งครับ ทำต่อไปไฟกำลังมา
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

โอ้โห บ๊ะๆ ไฟแรงกันทุกคนเลย สมกับเป็นวัยรุ่นจริงน้า //ซดน้ำชา (เอ็งแกแล้วเรอะ = =?)
boomlampang เขียน: ระดับ7 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้301-1000% (A Rank) มาสเตอร์ระดับต้น
เห็นด้วยกับจูนนะ ไอ้ช่องอ่ะใช้ไม้บรรทัดตีได้ มันไม่ใช่งานแข่งของศิลปะ มังงะควรใช้ไม้บรรทัดจะดีกว่าจ้า
ช่องแรกรู้สึกว่าหน้ากับตัวไม่ค่อยเข้ากัน แบบหน้าดูแบ๊วๆ สั้นๆ ตัวน่าจะเล็กๆ กว่านี้
เพิ่มเติมเรื่องการแบ่งระยะห่างช่องจ้า ถ้าเป็นแนวนอนจะห่าง 0.5 มิล ส่วนแนวตั้ง 0.3 มิลเน้อ
ส่วนเรื่องอื่นๆ อย่างสกรีนโทนนี้ต้องรอคอมใช่มะ งั้นรอให้เสร็จก่อนหน้านึงแล้วแนะนำเพิ่ม อิอิ

เห็นทุกคนตั้งใจแบบนี้ เค้าก็ไปคิดบ้างดีกว่า ๕๕

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

nufah191 เขียน:โอ้ เริ่มมาได้ขนาดนี้ก้นับว่าโอเคละนะ
พยายามหาเวลาว่างฝึกร่างลักษณะท่าทางของร่างกายบ่อยๆนะ
จะได้แม่นพวกท่าทางขึ้นมาหน่อย ยังมีดูแปลกๆไปบ้างแต่เริ่มแบบนี้ก็โอแล้ว
ไงก็ขอให้สร้างสรรค์ผลงานที่ดีออกมาให้ได้นะ เป็นกำลังใจให้เน่ออ พยามเข้าา ?

จริงดิ พีีว่ามันยังไงก็ไม่รู้อะ

่ีืjune91 เขียน:ผมลงชัว[ถ้าเมพแล้ว] ช่องเบี้ยวๆครับ พวกช่องใช้ไม้บรรทัดเลย เผื่อเรื่องตัดตกด้วยเน้อ เอาเข้ามังงะสตูดิโอ ลงสกีนหน่อยก็ดีเลยนะครับ ของผมจะเสร็จหน้า2ละ ผมกะลงมาในบอร์ดตอนวาดได้จบ1บทฮะประมาณ10กว่าหน้า เรื่องของ ผมก็ไม่กะจะให้ชีวิตพระเอกรัณทดมากมายสงสาร จะดราม่าตอนเรือ่มเรื่องนิดๆ และมากๆตอนจบ เรื่องนี้ผมกะจะให้จบแบบฌศร้ามากและทิ้งเรื่องไว้ คือพระเอกได้ทุนไปเรียนต่างประเทศแล้วปล่อยให้นางเอก[ตอนนี้เป็นแฟนกันแล้วนะ]รอต่อไป จบภาค แน่นอนผมทำภาค2ชัว[ที่ทำอยู่ยังไม่รอดเลยคิดจะทำภาค2 ฮ่า ฮ่า] ชื่อเรื่องคือ Sorry For Everything เนื้อเรื่องก็เเต่งเสร็จแล้วด้วย แต่จะมารีวิวตอนที่จะทำฮะ ภาค1ยังอยู่หน้า1กับอีกครึ่งหน้า2 เลย แง้
ดีอะเราไม่มีโปรแกรมไรเลยนิมีเวปโหลดไหมครับ?

Devil Flame เขียน:ผมก็คิดจะทำเหมือนกัน แนวโหดมันฮา เน้นพลังเหนือมนุษย์+เว่อๆ และต่อสู้ :twisted:
มีระดับอยู่11ขั้น
อันแรกระดับ0คือมนุษย์ทั่วไป
ระดับ1-3คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้1-40% (E Rank) มนุษย์พลังพิเศษระดับทั่วไป
ระดับ4 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้41-90% (D Rank) มนุษย์พลังพิเศษระดับกลางๆ
ระดับ5 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้91-100% (C Rank) มนุษย์พลังพิเศษระดับสูง
ระดับ6 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้101-300% (B Rank) มนุษย์พลังพิเศษระดับเหนือมนุษย์
ระดับ7 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้301-1000% (A Rank) มาสเตอร์ระดับต้น
ระดับ8 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้1001-5000% (S Rank) มาสเตอร์ระดับสูง
ระดับ9 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้5001-10000% (SS Rank) King Of Magic
ระดับ10คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้มากกว่า10000%(SSS Rank) เทพ!! :shock:
เป็นเนื้อเรื่องแบบครึ่งแฟนตาซี
ที่เหลือจะเขียนใหมในกระทู้ของผมอีกที :D
พยามเข้านะครับ อยากดูๆ
boomlampang เขียน: แล้วจะลงแข่งไหมอะเรา? ถ่าวาดเอาผลงานมาให้ดูมั่งนะ อิอิ
ก็คิดจะลงเหมือนกันครับ ไววาดเก่งขึ้นผมจะทำลงให้ดูนะครับ :D
จะรอดูนะครับ

Yoziila~* เขียน:เจ๋งครับ ทำต่อไปไฟกำลังมา
ขอบคุณครับผมจะพยายาม
ulgenfalcon99 เขียน:โอ้โห บ๊ะๆ ไฟแรงกันทุกคนเลย สมกับเป็นวัยรุ่นจริงน้า //ซดน้ำชา (เอ็งแกแล้วเรอะ = =?)
boomlampang เขียน: ระดับ7 คือผู้ที่มีพลังพิเศษใช้พลังได้301-1000% (A Rank) มาสเตอร์ระดับต้น
เห็นด้วยกับจูนนะ ไอ้ช่องอ่ะใช้ไม้บรรทัดตีได้ มันไม่ใช่งานแข่งของศิลปะ มังงะควรใช้ไม้บรรทัดจะดีกว่าจ้า
ช่องแรกรู้สึกว่าหน้ากับตัวไม่ค่อยเข้ากัน แบบหน้าดูแบ๊วๆ สั้นๆ ตัวน่าจะเล็กๆ กว่านี้
เพิ่มเติมเรื่องการแบ่งระยะห่างช่องจ้า ถ้าเป็นแนวนอนจะห่าง 0.5 มิล ส่วนแนวตั้ง 0.3 มิลเน้อ
ส่วนเรื่องอื่นๆ อย่างสกรีนโทนนี้ต้องรอคอมใช่มะ งั้นรอให้เสร็จก่อนหน้านึงแล้วแนะนำเพิ่ม อิอิ

เห็นทุกคนตั้งใจแบบนี้ เค้าก็ไปคิดบ้างดีกว่า ๕๕
เอาไม้ขีดและอะแต่มานเบี้ยงได้ไงไม่รุTT TT

จะแก้ไขนะครับ แต่ว่าคงต่อไปหน้า2เลยได้หรือป่าวเพราะเวลาวาดน้อยมากๆเลยงานเยอะมากTT TT

หืออออ จริงอ่ะ ช่องล่างมันเบี้ยวมากเลยนะ
จ้า งั้นรอดูหน้าต่อไปน้า

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

พยายามต่อไปนะคะ สู้ๆ! >O<
เป็นกำลังใจให้
แล้วจะรอดูหน้าต่อไปนะคะ
รูปภาพ

boomlampang

ulgenfalcon99 เขียน:หืออออ จริงอ่ะ ช่องล่างมันเบี้ยวมากเลยนะ
จ้า งั้นรอดูหน้าต่อไปน้า
ครับผม>< เด๋วจะเอาหน้า2มาลงละ

Choco_Minto เขียน:พยายามต่อไปนะคะ สู้ๆ! >O<
เป็นกำลังใจให้
แล้วจะรอดูหน้าต่อไปนะคะ
โอ้วขอบใจจ้า

boomlampang

อันนี้เป็นหน้าที่2ครับ

รูปภาพ

>////< /เผ่น

---------------------------------------------------------------------------------------------------

อันนี้แถมครับ อิอิ (พอดีวาดลงบอร์ดกิจกรรม)

รูปภาพ

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

แผ่นที2แล้ว เย้ยๆ สู้ต่อไปพี่บูม..
เห็นแผ่นสองนี้พอจะเดาเนื้อเรื่องออกเลยนะนิ 555+
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

nufah191

โพสต์ โดย nufah191 »

หูววววววว อิจฉาาา
เกินหน้าเกินตาอ่า แงงงง
รูปนี้สวยอ่ะ แต่ยังมีจุดผิดอยู่นะ
เรื่องตัวละครอ่ะ พยามเก็บรายละเอียดดีๆนะ
งานพี่จะได้มีความเนี้ยบขึ้นนะ
พยามเข้าล่ะ
แต่ชอบหินอ่ะ สวยมากกกก
ลงเงาดี แอบเนียนเรื่องโทนนะ อิอิ
ฝนเรียบร้อยดี ชอบอ่ะ
งานนี้ดูมีระเบียบขึ้น เรียบร้อยขึ้น สะอาดขึ้น
พยามต่อไปนะบูมคุง :3
สู้ๆๆนะคะ เป็นกำลังใจให้น๊าาาา

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

พิมพ์ไรดีง่ะ เอาเป็น "หวัดดี" ล่ะกัน :D

boomlampang

Croissant เขียน:แผ่นที2แล้ว เย้ยๆ สู้ต่อไปพี่บูม..
เห็นแผ่นสองนี้พอจะเดาเนื้อเรื่องออกเลยนะนิ 555+

โอ้ว จะพยายามครับผม

จริงดิ =w=;;

nufah191 เขียน:หูววววววว อิจฉาาา
เกินหน้าเกินตาอ่า แงงงง
รูปนี้สวยอ่ะ แต่ยังมีจุดผิดอยู่นะ
เรื่องตัวละครอ่ะ พยามเก็บรายละเอียดดีๆนะ
งานพี่จะได้มีความเนี้ยบขึ้นนะ
พยามเข้าล่ะ
แต่ชอบหินอ่ะ สวยมากกกก
ลงเงาดี แอบเนียนเรื่องโทนนะ อิอิ
ฝนเรียบร้อยดี ชอบอ่ะ
งานนี้ดูมีระเบียบขึ้น เรียบร้อยขึ้น สะอาดขึ้น
พยามต่อไปนะบูมคุง :3
สู้ๆๆนะคะ เป็นกำลังใจให้น๊าาาา
ไม่หรอกพี่ยังต้องฝึกอีกเยอะมากมายเลย แต่จะพยายามนะ
DiamOnd_S เขียน:พิมพ์ไรดีง่ะ เอาเป็น "หวัดดี" ล่ะกัน :D
หวัดดีๆ

โอ้ว้าววว ชอบหน้าสองจัง ดูดีทีเดียว ชักอยากเห็นแบบฉบับสมบูรณ์ซะแล้วสิ ฮิฮิ
อืมมม แต่รู้สึกขัดๆ ตรงไหนชอบกล สงสัยจะเป็นทีมุมมองของภาพล่ะมั้งคะ เอ มันเรียกงี้หรือเปล่าหว่า = = ;;

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”