เพิมรูป 28 / 05 / 2557 [หน้า31ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Croissant

Re: เพิมรูป 21 เมษายน 2555 [หน้า11ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม

โพสต์ โดย Croissant »

เลวี่ จัง น่ารัก >,<
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

ภาพประจำตัวสมาชิก
megasunder

Re: เพิมรูป 21 เมษายน 2555 [หน้า11ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม

โพสต์ โดย megasunder »

เป็นงานที่เรียบง่าย สดใสน่ารักไปอีกแบบนะครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

่ีืjune91

โพสต์ โดย ่ีืjune91 »

ผมชอบภาพของพี่บูมมากฮะ รูปของพี่แสดงสื่ออารมณ์ได้ดีมาก ผมนับถือพี่ฮะ ช้วยเทรนผมเรื่องการร่างช่วงตัวถึงขาหน่อยฮะแล้วสามารถจับมันทำท่าต่างๆพิศดารได้ง่ายขึ้น ช่วยเข้าไปดูรูปของผมหน่อยได้ไหมฮะแล้วบอกผมทีผมควรเปลี่ยนตรงไหนมั่ง นี่ฮะกระทู้นี้นะของผม http://www.comicclubmag.com/cgibin/bkbo ... 18&t=23549
รูปภาพ
จูน JRW....-*

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

Devil Flame เขียน:Oh No !!! :shock:
ลงสีสวย และ แจ่มมากๆ เลยครับ =D>
ขอบคุณครับผม><
Croissant เขียน:เลวี่ จัง น่ารัก >,<
ออกมาน่ารักผมก็ดีใจมากเลยครับ=w=
megasunder เขียน:เป็นงานที่เรียบง่าย สดใสน่ารักไปอีกแบบนะครับ
แหะ ตอนแรกจะทำฉากแหละครับแต่มันลงไปลงมาเสียซะงั้น เลยลงมั่วซะ TTwTT
่ีืjune91 เขียน:ผมชอบภาพของพี่บูมมากฮะ รูปของพี่แสดงสื่ออารมณ์ได้ดีมาก ผมนับถือพี่ฮะ ช้วยเทรนผมเรื่องการร่างช่วงตัวถึงขาหน่อยฮะแล้วสามารถจับมันทำท่าต่างๆพิศดารได้ง่ายขึ้น ช่วยเข้าไปดูรูปของผมหน่อยได้ไหมฮะแล้วบอกผมทีผมควรเปลี่ยนตรงไหนมั่ง นี่ฮะกระทู้นี้นะของผม http://www.comicclubmag.com/cgibin/bkbo ... 18&t=23549
ขอบคุณที่ชอบงานผมนะครับ แล้วถ่าผมช่วยอะไรได้ก็จะดีไม่น้อย แต่เรื่องร้างกายผมยังต้องแก้อีกไม่น้อยเช่นกัน ><

ขอบคุณทุกคำติชมนะครับ^^ จะนำไปแก้ไขและจะพยายามทำให้ดีขึ้นครับ

(ขอโทษที่ตอบช้านะครับเพราะพึ่งกลับจาก กทม มาถึงบ้านเมื่อตอนตี5เอง><;; )

่ีืjune91

ขอบคุณพี่มากฮะที่ไปแนะนำในกระทู้ผม พี่ช่วยแนะนำการร่างโครงร่างสัดส่วนร่างกายได้ไหมครับ ขอโทษด้วยนะครับที่วุ่นวายกับพี่มากแต่การวาดรูปมันขึ้นอยู่กับการใช้วีวิตในอนาคตของผม คือผมมีดีแค่เรื่องวาดรูปเรื่องเดียวเลยจะใช้มันเลี้ยงชีพในอนาคตไป ขอบคุณที่รับฟังฮะ
รูปภาพ

boomlampang

มาลงรูปเพิ่มครับ ช่วงนี้ยุ่งๆเลยไม่ค่อยได้มาดูเลยTT TT

อันนี้รูปพึ่งวาดครับ

รูปภาพ

อันนี้ที่วาดก่อนหน้านี้ไม่นานครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

อันนี้ทำตามที่ขอมานะครับ ถ้าเป็นประโยชน์ก็คงดีไม่น้อย
่ีืjune91 เขียน:ขอบคุณพี่มากฮะที่ไปแนะนำในกระทู้ผม พี่ช่วยแนะนำการร่างโครงร่างสัดส่วนร่างกายได้ไหมครับ ขอโทษด้วยนะครับที่วุ่นวายกับพี่มากแต่การวาดรูปมันขึ้นอยู่กับการใช้วีวิตในอนาคตของผม คือผมมีดีแค่เรื่องวาดรูปเรื่องเดียวเลยจะใช้มันเลี้ยงชีพในอนาคตไป ขอบคุณที่รับฟังฮะ
รูปภาพ

ช่วยติชมด้วยนะครับ ^ ^ จะได้ไปพยายามแก้ไขให้ดีขึ้น

Croissant

Re: เพิมรูปใหม่ 7 พ.ค 2555 [หน้า12ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม

โพสต์ โดย Croissant »

รูปแรกนี้บอกได้คำเดียว น่าร๊ากกกกกกกกก.... >w<
รูปสุดท้ายเท้าใหญ่ไปหน่อยนะค่ะ ^ ^
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

boomlampang

Re: เพิมรูปใหม่ 7 พ.ค 2555 [หน้า12ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม

Croissant เขียน:รูปแรกนี้บอกได้คำเดียว น่าร๊ากกกกกกกกก.... >w<
รูปสุดท้ายเท้าใหญ่ไปหน่อยนะค่ะ ^ ^

ขอบคุณที่ติชมค้าบผม*-*

อันนี้วาดวันนี้ครับ

รูปภาพ

ติชมด้วยนะครับ
แก้ไขล่าสุดโดย boomlampang เมื่อ อังคาร 08 พ.ค. 2012 6:21 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

nufah191

Re: เพิมรูปใหม่ 8 พ.ค 2555 [หน้า12ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม

โพสต์ โดย nufah191 »

สาวน้อยใส่หมวกน่ารัก > <"
ชาวงตัวกับมือยังดูฝืนๆไปหน่อย ฝึกร่างสัดส่วนบ่อยๆนะ จะได้แม่นขึ้น

รูปที่สองงาม เท่มาก ชอบ ?

รูปที่สาม ท่าทาง ลำตัว แขน ไหล่ มือ ยังดูแปลกไปอยู่ พยามเข้านะ

รูปสุดท้าย ชอบ ?
แนวดีชอบบ > <

ไงก็พยามเข้าสู้ๆ

boomlampang

Re: เพิมรูปใหม่ 8 พ.ค 2555 [หน้า12ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม

nufah191 เขียน:สาวน้อยใส่หมวกน่ารัก > <"
ชาวงตัวกับมือยังดูฝืนๆไปหน่อย ฝึกร่างสัดส่วนบ่อยๆนะ จะได้แม่นขึ้น

รูปที่สองงาม เท่มาก ชอบ ?

รูปที่สาม ท่าทาง ลำตัว แขน ไหล่ มือ ยังดูแปลกไปอยู่ พยามเข้านะ

รูปสุดท้าย ชอบ ?
แนวดีชอบบ > <

ไงก็พยามเข้าสู้ๆ
ขอบใจจ้าแล้วมาติชมอีกนะ*-*

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

สวย คับ

boomlampang

DiamOnd_S เขียน:สวย คับ
ขอบใจครับผม

อันนี้รูปของวันนี้ครับ * *..

รูปภาพ

ติชมกันด้วยนะครับ

nufah191

Re: เพิมรูปใหม่ 9 พ.ค 2555 [หน้า12ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม

โพสต์ โดย nufah191 »

เท่อ่ะ ชอบ > <"
มือดีขึ้นแน่ะ ;w;b
แขนแอบเบี้ยวหน่อยๆ =A=
ชอบตาอ่ะ ?
โดยรวมรูปนี้ออกมาดีนะ ไม่ค่อยมีจุกผิดอะไร พยามเข้า สู้ๆ ?

boomlampang

Re: เพิมรูปใหม่ 9 พ.ค 2555 [หน้า12ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม

nufah191 เขียน:เท่อ่ะ ชอบ > <"
มือดีขึ้นแน่ะ ;w;b
แขนแอบเบี้ยวหน่อยๆ =A=
ชอบตาอ่ะ ?
โดยรวมรูปนี้ออกมาดีนะ ไม่ค่อยมีจุกผิดอะไร พยามเข้า สู้ๆ ?

ใจจ้าที่ติชมจ้า ดีขึ้นจิงดิดีใจหุหุ

่ีืjune91

สวยครับไม่กล้าติ เพราะตัวผมเองก็ไม่เก่งครับ
ขอบคุณที่ช่วยเหลือผมครับ
มีอีกเรื่องที่ผมอยากรบกวนพี่บูมช่วยสอนหน่อยครับ เรื่องมุมมองกล้องหลายๆมุมมอง ผมมีปัญหาเรื่องนี้เพราะวาดมุมมองแปลกๆแล้วตัวละครมันไม่ไปตามมุมมองไม่สมประกอบด้วย
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”