เพิมรูป 28 / 05 / 2557 [หน้า31ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

boomlampang

Re: ช่วยแนะนำด้วยนะครับ(เพิมรูปหน้า3ครับฝึกวาดท่าทางอีกและ)

โพสต์ โดย boomlampang »

ขอบใจจ้า พี่จะแก้ไข*-*

boomlampang

Re: เพิมรูปเมทและรูปคู่รัก?[หน้า3และ4ครับ]

วาดตอนเฝ้าร้านครับ =w=;;?

รูปภาพ

nufah191

Re: เพิมรูปเมดรูปคู่รัก?[หน้า3และ4ครับ](กดที่รูปเพื่อดูขนาดเ

โพสต์ โดย nufah191 »

ชอบรูปนี้ ! ((: ?
แต่ผู้ชายยังแปลกๆอยู่ ฝึกวาดผู้ชายบ่อยๆ
ผู้หญิงฟ้าว่าโอละนะ บางเส้นอาจจะดูฝืนๆอยู่แต่หาไม่เจอ > <"
มือเริ่มดีขึ้นเยอะเลย ((:
ฝึกบ่อยๆๆนะ สู้ๆๆจ้า >?<

boomlampang

Re: เพิมรูปเมดรูปคู่รัก?[หน้า3และ4ครับ](กดที่รูปเพื่อดูขนาดเ

ขอบใจจ้า จะลองแก้ไขนะ ^ w ^

boomlampang

รูปต่อไป*-*......

รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

Re: ไม่มีใครม่แนะนำเลยTT[เพิมหน้า3-4ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต

โพสต์ โดย Devil Flame »

วาดเก่งขึ้นเรื่อยๆ อ่ะครับ
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

boomlampang

Re: ไม่มีใครม่แนะนำเลยTT[เพิมหน้า3-4ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต

ขอบคุณมากๆครับ^w^

DiamOnd_S

โพสต์ โดย DiamOnd_S »

ไม่คอมเม้นต์ละกัน วาดต่อไป จบข่าว

boomlampang

DiamOnd_S เขียน:ไม่คอมเม้นต์ละกัน วาดต่อไป จบข่าว
ซะงั้นอะ =x=''

boomlampang

เพิมอีก2รูปครับ

คู่รักวันฝนตก

รูปภาพ

ตาย ตาย ตาย!

รูปภาพ

ติชมด้วยนะครับ

ulgenfalcon99

Re: ติชมด้วยจ้า[เพิมรูปหน้า3-4ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม)

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

รูปตอนเฝ้าร้าน น่ารักดีค่ะ แต่ลายเส้นยังแข็งอยู่ ตรงเส้นผมอ่ะค่ะ ไม่พริ้ว มือผู้ชายที่ถือร่มแปลกๆ ไปหน่อยนึง
รูปต่อไป เก่งขึ้นนะคะ ชอบตรงรอยขาดมากเลยอ่ะ -.- แต่รูปนี้ขาผู้ชายที่กางเกงขาด (-.-) บิดเบี้ยวค่ะ
ส่วนรูปที่ฝนตกน่ารักอ้ะ แต่ว่าฝนตกทั้งที่กลับไม่มีฝนเลยสักเม็ด =.= เรื่องบรรยากาศก็สำคัญกับภาพนะคะ
รูปสุดท้ายน่ากลัวดีอ่ะ -.-
ปล. นี่เป็นเรื่องที่จะแต่งหรือเปล่าเนี้ย มาเป็นเซ็ตเีชียว ไหนลองมาอ่านหน่อยซิ!? // โดนตบ

boomlampang

Re: ติชมด้วยจ้า[เพิมรูปหน้า3-4ครับ](กดรูปเพื่อดูขนาดเต็ม)

ulgenfalcon99 เขียน:รูปตอนเฝ้าร้าน น่ารักดีค่ะ แต่ลายเส้นยังแข็งอยู่ ตรงเส้นผมอ่ะค่ะ ไม่พริ้ว มือผู้ชายที่ถือร่มแปลกๆ ไปหน่อยนึง
รูปต่อไป เก่งขึ้นนะคะ ชอบตรงรอยขาดมากเลยอ่ะ -.- แต่รูปนี้ขาผู้ชายที่กางเกงขาด (-.-) บิดเบี้ยวค่ะ
ส่วนรูปที่ฝนตกน่ารักอ้ะ แต่ว่าฝนตกทั้งที่กลับไม่มีฝนเลยสักเม็ด =.= เรื่องบรรยากาศก็สำคัญกับภาพนะคะ
รูปสุดท้ายน่ากลัวดีอ่ะ -.-
ปล. นี่เป็นเรื่องที่จะแต่งหรือเปล่าเนี้ย มาเป็นเซ็ตเีชียว ไหนลองมาอ่านหน่อยซิ!? // โดนตบ
ขอบคุณครับที่มาติชม
1 รูปที่ถือร่มผมก็คิดเหมือนกันว่าแปลกๆTWT
2 ขาเบี้ยวจริงๆแหละครับ มารู้ตัวก็แก้ไม่ทันและอา...//เศร้า
3 อยากใส่มากเลยคับฝนแต่รูปนี้วาดเพราะเสียดายกระดาษที่เหลือจากรูปที่2 พอใส่ไปแล้วดูภาพมันหนักเลยลบออก =w=;;(รูปหน้าจะพยายามวาดฉากมาด้วยครับ><)
4 รูปนี้อยากลองวาดแบบโหดดูมั่ง ><''

(ภาพทั้งหมดคิดสดวาดสดเลยยังไม่มีเรื่องที่แน่นอนอะครับคิดไว้เหมือนกัน แต่มันยังไม่ลงตัวเลย ตัวละครยังไม่ได้ดั่งใจอีกตะหากQ(TTwTT,,).... )

ตอนนี้จะฝึกวาดไปเรื่อยๆให้เส้นมันคงที่ก่อนอะครับ >< เดี๋ยวเขียนออกมาคนอ่านไม่รู้เรื่อง=w=;;

ขอบคุณที่มาติชมนะครับ จะนำไปพยายามแก้ไข แล้วมาติอีกนะครับ ผมอยากวาดเก่งๆ(ฮาๆ)

Devil Flame

โพสต์ โดย Devil Flame »

พยามเข้านะครับ =D>
พยามวาดเส้นให้คงที่ไวๆนะครับ (อยากอ่านการ์ตูนอ่ะ ^^) :D
รูปภาพวาดได้หลากหลายท่าทางมากเลยอะครับ ผมนะยังวาดได้แค่มุม-2มุมท่า-2ท่าอยู่เลยอะ TT

พยามเข้านะครับ
:ความพยายามอยู่ที่ไหน ความสําเร็จอยู่ที่นั่น
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

งานสะอาด เส้นก็เนี้ยบดีค่ะ
มีลงโทน ถมดำด้วย :D เริ่ดๆ

ติดที่เส้นแข็งไปหน่อยนะ บางส่วนของภาพ ควรมีเส้นทั้งแข็งและพลิ้ว หนัก เบา ผสมกันไป
อย่างส่วนของเส้นผม ที่มีน้องคอมเมนท์ไปแล้ว
ลองเพิ่มเส้นโค้งเข้าไป น่าจะโอเคนะคะ

เห็นรูปแรกๆ กับรูปปัจจุบันแล้ว
คงอีกไม่นาน คงได้เห็นงานคอมมิคแจ่มๆ จากน้องแน่ๆ :D

boomlampang

SaltMango เขียน:งานสะอาด เส้นก็เนี้ยบดีค่ะ
มีลงโทน ถมดำด้วย :D เริ่ดๆ

ติดที่เส้นแข็งไปหน่อยนะ บางส่วนของภาพ ควรมีเส้นทั้งแข็งและพลิ้ว หนัก เบา ผสมกันไป
อย่างส่วนของเส้นผม ที่มีน้องคอมเมนท์ไปแล้ว
ลองเพิ่มเส้นโค้งเข้าไป น่าจะโอเคนะคะ

เห็นรูปแรกๆ กับรูปปัจจุบันแล้ว
คงอีกไม่นาน คงได้เห็นงานคอมมิคแจ่มๆ จากน้องแน่ๆ :D
ขอบคุณมากมายครับ><

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”