ผีjiang shi

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Allen

ผีjiang shi

โพสต์ โดย Allen »

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Allen เมื่อ พุธ 27 ก.พ. 2013 2:49 pm, แก้ไขไปแล้ว 6 ครั้ง.

ภาพประจำตัวสมาชิก
Devil Flame

Re: Happy new year 2012 >>Allen01

โพสต์ โดย Devil Flame »

อยากได้เมาส์ปากกา
เมาส์ปากกา ชื้อ ยีห่ออะไรครับ ราคาประมาณ เท่าไร
อยากได้อะ ตอนนี้ยังไม่เคยมีเมาส์ปากกาเลยงะ
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Allen

Re: Happy new year 2012 >>Allen01

Devil Flame เขียน:อยากได้เมาส์ปากกา
เมาส์ปากกา ชื้อ ยีห่ออะไรครับ ราคาประมาณ เท่าไร
อยากได้อะ ตอนนี้ยังไม่เคยมีเมาส์ปากกาเลยงะ
ผมใช้ BAMBOO pen ราคา3400 บาทครับ

Devil Flame

???????????
ขอบคุณมากครับ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

โอโห น่ารัก มากๆเลยครับ ^^ สวัสดีปีใหม่น้า
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

raonnoy

โพสต์ โดย raonnoy »

น่ารักอ่ะ >< :oops: :oops: :oops:
รูปภาพ

Allen

ขอบคุณครับ ><

Allen

Re: CG18+ เบาๆ กับหนัก>>Allen01

อ่าาา รู้สึกคันไม้คันมือหยุดวาดไม่ได้เลยนี่สิ กลัวจะตามคนอื่นไม่ทัน

จัดไปกับภาพเบาๆกับริมชายหาด (ลงเมฆกับนํ้าทะเลครั้งแรกยังไม่ค่อยปลื้มเท่าไหร
รูปภาพ

กับภาพหนุกนิดหน่อย ที่เอาตัวละครสมัครม.ต้นมารีเมคใหม่
รูปภาพ

ปฎิญาณเลยว่าจะลงสีฉากหลังขาวให้น้อยที่สุด เพราะมั่วขี้เกียจลงฉาก เดวถึงเวลาจะลงไม่เป็น

Pernprayrin
ติดต่อ:

Re: CG18+ เบาๆ กับหนัก>>Allen01

โพสต์ โดย Pernprayrin »

อุ่ยยย กระชากอารมณ์ภาพสุดท้ายมาก /ฮาฮา แต่พี่ชอบ
รูปภาพ
รูปภาพ

algobaleno

โพสต์ โดย algobaleno »

สวยมากกกกก
กระชากใจสุดๆ>.<
ชอบหลายๆ ลงสีได้สวย วาดได้อารมณ์สุดๆ!! >0< อ๊ากกกก <<<<หอบมันไปหาหมอที =_=
เอาเป็นว่า "ชอบมาก!" โดยเฉพาะกางเกง =.,= เอ้ย หมายถึงการลงสีอ่ะนะ -_-;;

Allen

ไม่ได้เข้ามานานอัพซักหน่อย

นี้เป็นรูปFanart มิกุ
รูปภาพ

รูปภาพ

ภาพนี้เป็นภาพรวมตัวเอกชาย5เรื่องที่ผมเคยเขียนครับ
รูปภาพ

รูปภาพ

ภาพนี้สำหรับแฟนครับไนกี้
รูปภาพ

Devil Flame

Re: ไม่ได้มานาน แวะมาหน่อย

สุดยอดดดดดดดดดด :shock:
สวยมากครับ อยากระบายสีได้แบบนี้บ้างจัง
แล้วตัวเอง5เรื่องนี้ มีเรื่องไรบ้างอะ (จะได้หาดู)

มิคุ น่ารักสุดๆ
สาวน้อยอีกคนไม่รู้ชื่อ แต่ ก็น่ารักมากๆ
ตัวเอก5เรื่อง เท่ มากๆครับ =D>

แวะมา แนะนำผมบ้างนะครับ พี่ชาย :D
ความพยายามอยู่ที่ไหนความสำเร็จอยู่ที่นั้น
รูปภาพ

Allen

Re: ไม่ได้มานาน แวะมาหน่อย

Devil Flame เขียน:สุดยอดดดดดดดดดด :shock:
สวยมากครับ อยากระบายสีได้แบบนี้บ้างจัง
แล้วตัวเอง5เรื่องนี้ มีเรื่องไรบ้างอะ (จะได้หาดู)

มิคุ น่ารักสุดๆ
สาวน้อยอีกคนไม่รู้ชื่อ แต่ ก็น่ารักมากๆ
ตัวเอก5เรื่อง เท่ มากๆครับ =D>

แวะมา แนะนำผมบ้างนะครับ พี่ชาย :D
ได้ครับ ผมจะแวะมาแนะนำ
แต่คุณก็พัฒนาขึ้นนะ :D ที่ดูๆก็ตกใจเลยนึกว่าคนละคนวาด :lol:
พอดีบอร์ดนี้มันเงียบสำหรับผมไปหน่อยนานๆทีจะแวะเข้ามา

Allen

Re: up date

ตอนนี้อายุได้18ย่าง19แล้ว
ทุกคนในบอร์ดนี้ส่วนใหญ่จะ15กว่าๆ ยังพัฒนาได้อีกเยอะ

รูปนี้เป็นช่วงที่โดน ART BLOCK หรืออาการวาดไม่ออกไป3อาทิตย์
วาดยังไงก็วาดไม่ได้ คงเป็นกันทุกคน
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปนี้ประชดเพื่อนที่วาดแต่กิโมโน
รูปภาพ

รูปภาพ

Devil Flame

Re: แวะมาแปะ

โอ้เก่งสุดๆ ชอบหมดเลย แต่ชอบรูปที่2กับรูปที่3มากกว่า :D
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”