ฺำBecassine presents..

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
becassine

ฺำBecassine presents..

โพสต์ โดย becassine »

สวัสดีค่า~ เด็กใหม่แต่หน้าเก่าสำหรับบางคนค่ะ(เอ๊ะ?)

แนะนำตัวก่อนเลย
"เบ้" ค่ะ อดีตนางไม้แม่ครัว บงกชCF Girl รุ่นกำเนิด(และแตกดับ) หวนกลับมาลั้ลลาๆให้หายคิดถึงงง>w<

แปะงานช่วงที่หายหน้าหายตาค่ะ

รูปแรก
รูปภาพ
ภาพนี้เป็นแฟนอาร์ตจากเกมๆหนึ่ง เราเป็นคนลงสีค่ะ ส่วนลายเส้นเป็นของMyO
(การรวมหัวกันของบ้านซินเดอ? 5555)<<มุขคนแก่ค่ะ อย่าสนใจเลย

ต่อไปเป็นโซนงานออริจินอลของเราเอง

รูปภาพ
พระเอก-นางเอกจากการ์ตูนเรื่องยาวเรื่องแรกของเราที่บุบสลายไปแล้วก่อนตีพิมพ์

รูปภาพ
(งานนี้สีไม้ค่ะ)
พระเอก-นางเอกเช่นกัน แต่มาจากการ์ตูนเรื่องยาวเรื่องที่สอง ใครเคยอ่านบ้างมั้ย(ไม่? :lol: ) เรื่องนี้ตีพิมพ์กับสนพ.สยามอินเตอร์ ตอนนี้ออกมา2เล่มค่ะ>w<(โฆษณาข้ามค่ายซะงั้น 5555)

(รูปข้างบนนี่ไม่เรียงความเก่า-ใหม่นะคะ)
แต่ละรูปที่แปะๆนี่วาดไว้นานไม่ต่ำกว่าครึ่งปีแล้ว=[]= ไม่ค่อยได้วาดเวิ่นเลยค่ะ ปั่นแต่งานงกๆๆๆ #-o
เห็นบอร์ดกลับมาวะฮิ้วกันช่างน่าอิจฉา แต่เราคงไม่ว่างมาเล่นลั้ลลาเหมือนเดิมอีกแล้ว ซิก...
ฝากสมาชิกประจำทั้งหลาย ทั้งเก่าทั้งใหม่ ช่วยอัพความครื้่นเครงให้บอร์ดกันด้วยนะค้า [-o<

Thenew

Re: ฺำBecassine presents..

โพสต์ โดย Thenew »

เทคนิกการลงสีสุดยอดมากก สวย *-* ไม่มีอะไรจะบอกนอกจาก สวย *-*

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

นกฮูก กลับมาแว้ว~
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

becassine

โพสต์ โดย becassine »

Thenew : ขอบคุณมากค่าาา :oops:

ลุงโย : คร๊ายยยย ใครนกฮูก!?
กลับมาวับๆแวมๆค่า แต่คงไม่ได้ตามกระทู้อื่้นๆเท่าไหร่แล้ว เห็นลุงโยเปิดโรงเรียน(?)ต่อด้วยล่ะ เป็นระเบียบเชียว! สู้ๆนะคะ!! [-o<

ChorKung

โพสต์ โดย ChorKung »

สวย อ่ะ + _ +

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”