เด็กใหม่จ้า!!! ขอคำแนะนำด้วยครับ!! [Update 28 กย. 54]

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
pingguoabb

เด็กใหม่จ้า!!! ขอคำแนะนำด้วยครับ!! [Update 28 กย. 54]

โพสต์ โดย pingguoabb »

รูปภาพ
ลอยละลิ่วปิ้วๆ=3=

รูปภาพ
ความสุขอยู่รอบตัวเรา

รูปภาพ
แรงบันดาลใจเป็นกองอ่ะ!

รูปภาพ
ท้องฟ้ากว๊างกว้างงง ><

คร๊าบบบ ไว้จะมาลงเรื่อยๆนะ :D
ฝากตัวด้วยฮะ :D
แก้ไขล่าสุดโดย pingguoabb เมื่อ พุธ 28 ก.ย. 2011 1:18 am, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.

marklovejane

Re: เด็กใหม่ ขอลงงานดูมั่ง ขอคำแนะนำด้วยครับ

โพสต์ โดย marklovejane »

ลายเส้นโคตรโหด โดยเฉพาะฉาก ลายเส้นดูสบายดีครับ

pingguoabb

Re: เด็กใหม่ ขอลงงานดูมั่ง ขอคำแนะนำด้วยครับ

marklovejane เขียน:ลายเส้นโคตรโหด โดยเฉพาะฉาก ลายเส้นดูสบายดีครับ
โอ้ ขอบพระคุณมากเลยครับ

ว่าแต่งานนี่ถ้าลงแล้วต้องคั้งกระทู้ใหม่อีกหรือเปล่าครับถ้าจะลงใหม่ - -

marklovejane

โพสต์ โดย marklovejane »

น่าจะตั้งใหม่มั้ง ม่ายรุอะเรากะเดกใหม่ 555

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ลงใส่กระทู้เดิมก็ได้ครับ จะได้หาง่ายๆ ไม่เปลืงกระทู้ด้วยครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ChorKung

โพสต์ โดย ChorKung »

วาดน่ารักอะคับ
ดูมีจินตนาการดีนะ
สีกระดาษสบาย ตา มาก

pingguoabb

โอเคฮะ ขอบคุณมากๆเลยครับผม >w<!

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

โห แจ่มมากครับ ภาพดูจินตนาการกว้างไกลมาก เนื้อเรื่องจากตัวภาพดูสนุกสนานดีด้วย ดูแล้วสบายตามากครับ
ปล.ภาพสุดท้ายโดนสุดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

pingguoabb

แปะภาพ วันแม่ที่ผ่านมาครับ :D

รูปภาพ

ปล.บางทีภาพใหญ่ไปรึเปล่าหว่า - -
12 august " Every moment is Happiness"
ใครกันที่มอบทุกอย่างให้เรา?ได้แทบทุกสิ่ง?
ใครกันที่คอยดูแลปกป้องเราย?ามอ่อนแอ?
ใครกันที่คอยหาข้าวปลาให้เร?ากินยามเรายังเด็ก?
ใครกันที่คอยซื้อข้าวปลาอาห?ารให้เรา?
ใครกันที่คอยหาเงินซื้อเสื้?อผ้าและให้เงินเราใช้?
...
ใครกัน ที่"รัก"เรามากขนาดนี้

ulgenfalcon99

Re: เด็กใหม่จ้า!!! ขอคำแนะนำด้วยครับ!! [Update 28 กย. 54]

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

น่ารักมากเลยค่ะ!!! โอ๊ยยย เห็นแล้วรู้สึกยิ้มมากเลย เป็นภาพที่ให้อารมณ์อย่างนั้นจริงๆ นะ
เหมาะกับเป็นพวกภาพประกอบหนังสือมากเลยค่ะ ลองส่งไปจิ อิอิ

ChorKung

Re: เด็กใหม่จ้า!!! ขอคำแนะนำด้วยครับ!! [Update 28 กย. 54]

โพสต์ โดย ChorKung »

น่ารัก อ่ะ

omocha

โพสต์ โดย omocha »

น่ารักมากๆเลยค้าาา ชอบอ่าา
ดูเเล้วก้อยากไปซื้อพวกหนังสือภาพมาอ่าน ><

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”