ห้องเก็บงานของCroissantคร้า!!! ~~[ติชมได้นะค่ะ~]?(?U?)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Croissant

ห้องเก็บงานของCroissantคร้า!!! ~~[ติชมได้นะค่ะ~]?(?U?)

โพสต์ โดย Croissant »

สวัสดีคร้าทุกคน
หนู ชื่อ เป้คร้า>,<ม.2คร้า(แต่หนูเป็นผู้หญิงนะ^U^)
นามปากกา : Croissant(ครัวซอง)ที่่ใช้นามปากกาว่าครัวซองเนียเพราะว่าชอบกินครัวซองรสนมกับโจ๊กที่7-11
ทุกวันเลย!![(อาย่อยนะจะบอกให้)แล้วมันเกี่ยวอะไรกับนามปากกางะ-,-]

อะจิงสิอายุ หนูอายุ 13นะคร้า
งานอดิเรก(อย่าถือสาเด็กตาดำๆเลยนะQAQ): อ่านคอมมิค(y) ดูอนิเม(y) วาดการ์ตูน(y) อ่านโดจิน(y) อ่านเว็บ(y) เล่นเกม(อะนะอะนะคิดอะจิ)
ศึกษาดวงดาวและจักวาล เรื่องลี้ลับ(+ +)

ถ้าถามว่าเล่นเกมอะไรอยู่ช่วงนี้ ก็คือ!!!! ก็คือ!!!(ก็บอกมาสะก็จบเดียวคนอ่านเปลี่ยนหน้ากันพอดี-*-) บอกก็ได้ เทลรันเนอร์คร้า(>,<)
ชื่อว่าAlfredo ยศ แตะแดง คร้า(แต่ก็อัพไปเลื่อยๆนะละ)ถ้ายังไงก็แอดหนูได้นะ

ส่วนวาดรูปช่วงนี้(+ +)yy..yyyอะไม่ใช่ช่วงนี้ไม่มีอะไรเป็นพิเศษเจ้าค่ะ
งะไม่มีไรจะเขียนแล้วงะอะจิสิช่วงนี้การ์ตูนที่ดูบ่อยๆก็มี นิจิโจว(ฮาแดก- -ท้องแข็งตาย-*-) บลีซ เคโรโระ เนกิมะ รีบอร์น กินทามะคร้า

งะไม่มีไรละเอารูปที่ดองไว้ให้ดูละกันกันคร้า
ปล.ส่วนใหญ่เป็นงานตอนม.1นะคร้า ละก็งานคอมมันไม่คอยสวยเพราะว่าใช้เมาส์หนูนะคร้า
ปล.ของปล.เครื่องแสกนมันไม่คอยดีแบบว่า....เดน่าแตกอะจิ-3-*(แม่ไปเดินเซียเลยซื้อมาให้แต่ว่า......เน่าแตก!!งะ!!Q[]Q)(ไปกันทิ้งหนูอยู่บ้านไม่ชวนหนูเลยงะ!!!)

รูปภาพ
อันนี้กะจะเอาเป็นรูปประจำตัวแต่ว่า....รูปมันใหญ่เกินอะ!!!(Q{}Q)

รูปภาพ
อันนี้เป็งานเทลเดือนนี้ละ แต่คิดว่าไม่โอก็เลยไม่ส่ง

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
อันนี้อย่าจองมาอาย...ๆ>///<

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
อันนี้ไม่มีสาระแต่มีสาหร่าย(อะแนะอะแนะแป็ก!)

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
วาดเล่นๆ= =

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ไอ้หย่า!!>,<182769

รูปภาพ
(ขอโทดนะคร้ารูปมันใหญ่เกิน=A=)
หมดงานดอง
ไปละคร้า
แก้ไขล่าสุดโดย Croissant เมื่อ อาทิตย์ 18 ก.ย. 2011 3:58 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: เด็กใหม่คร้า[มาลายงานตัวคร้า][ครัวซองกินกับโจ๊กอาย่อยนะ]

โพสต์ โดย Yoziila~* »

สวัสดีและยินดีต้อนรับนะครับ อ่านไปขำไปเพราะมันเป็นภาษาวัยรุ่น จำพวก "คร้า" อะไรประมาณนี้

อย่าใช้มากจนลืมภาษาเดิมนะครับ ระวังจะมีผลกระทบต่อชีวิตวัยเรียนนะ (เคยเป็น เขียนผิดติดลบนะจ๊ะ)

งานออกมากมายจริงๆ ท่าทางจะขยันมากนะเนี่ย แต่หวังว่าอย่าลืมเรื่องภาษานะครับ

---------

รูปใหญ่จริงๆ ครับ ลองลดขนาดลงก่อนนะ แล้วค่อยมาลง คราวหน้านะ

ว่างๆ ก็มาร่วมกิจกรรม โรงเรียน บงกช คอมมิคกันนะครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Croissant

Re: เด็กใหม่คร้า[มาลายงานตัวคร้า][ครัวซองกินกับโจ๊กอาย่อยนะ]

งั้นจะระวังเรื่องภาษาให้มากขึ้นนะค่ะ^[]^ตอนนี้หนูกำลังออกแบบชุดรร.อยู่พอดีเลย ขอบคุณ ที่เตือนนะค่ะ(?U?)
[วันนี้ก็กินครัวซองกันถ้วนหน้า(>()<)oโอ้ว!!!]<<<<<(- -.)(บ้าานแกมีแต่ครัวซองกับโจ๊กรึไง)
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ยินดีต้อนรับนะคะ ร่าเริงสดใสสมกับวัยรุ่นดี อิอิ คนแก่นี่จ๋อยไปเลย ๕๕
ขยันทำงานดีนะคะ ตอนตัดเส้นยังดูไม่เรียบร้อยอยู่บ้าง เพราะยังยุ่งๆ อยู่ บางทีก็มีส่วนเกินออกมา รักษาความสะอาดนะคะ
แต่พอหลังๆ มานี่ตัดเส้นใช้ได้เลย ไม่ยุ่งเหมือนตอนแรกๆ
ชอบเวลาที่น้องเป้ระบายสีนะ น่ารักสดใส ใช้ได้ในระดับนึงเลย
มาร่วมกิจกรรมบอร์ดสิ ^^ สนุกน้าาา รับรองว่าสนุกแถมเป็นการฝึกด้วย

Croissant

คร้า!!!ว่างหนูจะลองไปเข้าดู(^U^)[พอดีหนูเป็นคนไม่ค่อยเก็บรายละเอียด][งานก็เลยเลยยุ่งๆไปหน่อย]
รูปภาพ

mewwi

โพสต์ โดย mewwi »

ยินดีต้อนรับจ้า
งานน่ารักมากมาย แต่ต้องฝึกเรื่องอนาโตมี่อีกนิดนะและก็รักษาความสะอาดของงาน
แล้วงานก็จะสวยขึ้นมากๆเลย ><
ป.ล.ลงสีได้น่ารักสดใสดี ชอบๆ

Croissant

พอดีห้องหนูเป็นอะไรที่เน่าๆรกๆไปหน่อย(- -")(ประจานตัวเองทำไม!!)ก็เลยมีที่เก็บไม่มากนักส่วนใหญ่ก็รกไปด้วยรายงานนะค่ะ(^ ^")
ก็เลยอย่างที่เห็น
รูปภาพ

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

สวัสดีค่าา
ภาพน่รักดีค่ะแต่สัดส่นยังเพี้ยนๆอยู่ค่อยแก้ไขไป ภาพเยอะมากเลย
รูปภาพ

Croissant

=A=!!ไอ้หย่า...นักอ่านเงาเพียบเลยงะ(QAQ)
[และขออีกไอ้หย่า!!!คือ...ลืมปรับขนาดรูป= =]
พอดีมีงานแข่งเข้ามาเลยทำได้แค่นี้นะค่ะ^/\^

และช่วงนี้....
รูปภาพ
ที่7-11 ^V^
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
อันนี้ลืมเติมคำ..แบบว่ารีบ!!
กับอีก2 3 งาน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพจบ= ='ง่วง(ปล.จะวิจารณ์อะไรก็เชิญเลยนะค่ะหมาไม่กัด= = ด่าเลยก็ได้ไม่ได้ว่าอะไร[แต่ตบกันไมงะ][555+])
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ขยันดีนะครับ เส้นยังคงแข็งอยู่ ขาดความหนาบาง ไปหน่อยครับ มันเท่าๆ กันแล้วแข็ง

แต่สดใสดี น่ารักครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ภาพประจำตัวสมาชิก
Evanesce

โพสต์ โดย Evanesce »

รูปรองสุดท้าย(เด็กที่ใส่มงกุฎ)น่ารักจังเลยค่ะ ชอบ>w<)b

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ชอบภาพโครงร่างกับเด็กสวมมงกฎค่ะ ^^
ส่วนที่ติก็ตามพี่โยละกัน ๕๕ :)
อ้อ ภาพสุดท้ายตรงแขนดูแปลกๆ ค่ะ อาจเป็นเพราะแนบชิดลำตัวไปก็ได้มั้ง = = ;

Croissant

ขอบคุณมากนะค่ะสำหรับคำแนะนำดีๆ(^W^)a จะไปฝึกดูนะค่ะ
[แต่หนูไม่รู้งะทำไงให้เส้นมันอ่อนขอคำปรึกษาด้วยนะคร้า=[]=(และก็ถ้าเป็นไปได้ขอภาพประกอบด้วยนะคร้า(=w=)]
[แบบว่าต้องจดจำด้วยร่างกายถึงโออะนะ](- - )[แล้วมันเกี่ยวอะไรกับภาพฟะ]
ไหนๆละแปะ2รูปนะ
รูปภาพ
อันนี้หนูลองสีน้ำดูไม่รู้จะโออะเปล่า
รูปภาพ
อันนี้สีไม้(=w=)ลองวาดปกรีบอร์นเล่มที่27ดู(แบบว่า...ลองเล่นๆ-3-)
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

วาดสวยนะครับ งานสะอาดตาไม่รก ^^

เรื่องลายเส้นอ่อนๆนั้นมันเป็นเทคนิดที่ท่านตัวค้นหาด้วยตัวเอง หมั่นวาดมาก วาดบ่อยๆ หาเส้นที่เราคิดว่าใช้นั้นล่ะครับ พยายามลองเทคนิดใหม่ๆไปเรื่อย เดี๋ยวก็พบครับเป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆครับ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Croissant

พี่ๆคร้า หนูมีคำถามงะ!!!(o[]o)(ถ้าเป็นไปได้ช่วยตอบด้วยนะคร้า)
1.ระหว่างจีเพ็นกับพิกม่าอันไหนดีกว่ากันงะ
2.พี่มีเคล็ดลับอะไรถึงวาดสวยงะ(พวกสาระแนน(= = ))
3.ใช้โปรแกรมอะไรที่คิดว่าลงสีสวยที่สุด
4.พี่ทำไมสวยกันจัง(อันนี้ไม่ใช่ละ)
5.เมาส์ปากกาที่พี่ซื้อมาราคาเท่าไร(หนูจะลองซื้อ)
6.ภาพเคลื่อนไหวแบบทั่วๆไปพี่คิดว่า1วิมีกี่ภาพหรอค่ะ
7.ระหว่างภาพ2Dกับ3Dอันไหนที่คิดว่าดีกว่ากัน
8.(แค่นี้ละคร้า...^[]^จบ)
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”