[คลังเก็บรูป]ของVanilla *EDIT*เพิ่มรูปค่ะ 5/8/2554

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
vanilla
ติดต่อ:

[คลังเก็บรูป]ของVanilla *EDIT*เพิ่มรูปค่ะ 5/8/2554

โพสต์ โดย vanilla »

สะวีดัด สวัสดีทุกท่านที่ตั้งใจ(หรือหลง)มายังกระทู้นี้ค่ะ เราเป็นสมาชิกใหม่ที่หลงใหลบอร์ดบงกชนี้ค่ะ :D

งั้นขอแนะนำตัวก่อนค่ะ อันตัวเรานั้นเพื่อน(ที่ร.ร.)เรียกว่า "ป๊อง"
ทุกท่านจะเรียกชื่อนั้นก็ได้ ไม่ว่าค่ะ แค่อาจจะโดน"เชือด" เอ๊ย! แหม ล้อเล่นน่ะค่ะ ฮ่าๆๆๆ

เอาเป็นว่าเรียก เนส สั้นๆก็พอค่ะ =w=

วันนี้จะขอมาประเดิมแปะรูปค่ะ อยากจะบอกว่าเรานั้นแม้จะชอบวาดผู้หญิงแต่พอวาดออกมาก็แมนหมดเลยค่ะ...
จนเพื่อนๆ(ที่น่ารัก?)ทั้งหลายเคยถามว่า"ทำไมไม่หันไปวาดผู้ชายล่ะ"

นั่นสินะ... แต่ก็ไม่ได้หรอก เพราะว่าตอนวาดผู้หญิงนี่อารมณ์ดี๊ด๊าเป็นพิเศษ ฮาาาาา :wink: //ปราบปลื้ม

(น้ำท่วมทุ่งมานานล่ะ)ก่อนอื่นงานที่ทำเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว

รูปภาพ

เป็นภาพตัวละครที่นำลงกิจกรรมExteen Mafiaค่ะ (โปรดคิดว่าเธอเป็นผู้เฉียงล่ะกันเนาะ lol)

รูปภาพ

ส่วนเธอ2คนนี้จะนำลงกิจกรรม DLGLในรอบหน้าค่ะ ซึ่งในเมื่อลงรอบนี้ไม่ทันเลยนำไปแก้ไขตัวละครใหม่

เป็น...

รูปภาพ

รูปภาพ

ดูดีกว่าตอนแรกใช่มั้ยล้าาาา(แค่ยังไม่ได้ลงสี) :D

รูปภาพ

รอยยิ้มนี้แด่เธอคนนั้น ใช้โปรแกรม SAI ค่ะ (ซึ่งตอนนี้เจ้าโปรแกรมจะหมดอายุล่ะ)

รูปภาพ

ภาพนี้ไม่ชัดเท่าไหร่ ขออภัยค่ะ นานๆจะวาดผู้ชายที อะแหะ =w=;;

วันนี้หมดแค่นี้ค่ะ ไว้สอบเสร็จจะนำมาลงเพิ่ม

สำหรับเรานั้นคุยได้ทั้งเรื่องการ์ตูน เกม อนิเม เพลง บลาๆๆๆ ได้หมดค่ะ ตั้งแต่มาริโอ้ยันยาราไนก้า!! :oops:

ฝากเนื้อฝากตัว(ฝากหัวใจ)ด้วยค่ะ~~~~
แก้ไขล่าสุดโดย vanilla เมื่อ ศุกร์ 05 ส.ค. 2011 10:22 pm, แก้ไขไปแล้ว 2 ครั้ง.
รูปภาพ

แวะมานั่งเล่น+พูดคุยในบล็อกข้าน้อยได้นะคะ ;w;
http://vanilla116.exteen.com

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: [คลังเก็บรูป]ของVanilla[สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

โพสต์ โดย Yoziila~* »

มาจาก Exteen สินะครับ ดูท่าจะถนัดว่าแบบสนุกสนานจริงๆ ดูจากงานแล้ว

เป็นคนค่อนข้างมั่นใจ ดูจากเส้นแล้ว

ยังไงก็ยินดีต้อนรับครับ แล้วมาบ่อยๆ นะ กิจกรรฒจะเปิดในไม่ช้านี้ครับมาร่วมสนุกกันนะ :)
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

Re: [คลังเก็บรูป]ของVanilla[สมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ

โพสต์ โดย megasunder »

ว้าว ยินดีต้อนรับนะครับสู่บอร์ดบงกช
ที่นี่ทุกคนใจดีและเป็นกันเองดีครับ

ปล. รูปผู้ชายหล่อดีครับ สู้ๆๆๆๆ ฝึกฝนต่อไปนะครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

vanilla
ติดต่อ:

Re: [คลังเก็บรูป]ของVanilla *EDIT*เพิ่มรูปค่ะ

ขอบคุณสำหรับ 2 เม้นแรกค่ะ(ดีใจๆ)
ถ้ามีจุดที่เพี้ยนๆอยู่ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ (โดยส่วนตัวแล้วอนาโตมี่มั่วมาก) :lol:
Yoziila~* เขียน:มาจาก Exteen สินะครับ ดูท่าจะถนัดว่าแบบสนุกสนานจริงๆ ดูจากงานแล้ว

เป็นคนค่อนข้างมั่นใจ ดูจากเส้นแล้ว

ยังไงก็ยินดีต้อนรับครับ แล้วมาบ่อยๆ นะ กิจกรรฒจะเปิดในไม่ช้านี้ครับมาร่วมสนุกกันนะ :)
มาจาก Exteen ค่ะ แต่ชอบสิงตามบอร์ดอื่นๆซะส่วนมาก //หัวเราะ

คิดว่าตัวเองวาดไปด้วย สนุกไปด้วยน่ะค่ะ เลยออกมาเป็นแบบนี้ :oops:

ส่วนกิจกรรมนี้ไม่มีพลาดค่าาาา จะร่วมสนุกด้วยแน่นอน \'w'/

*EDIT*

สวัสดีค่ะ...
มาเพิ่มรูปซักหน่อย พอดีเพิ่งสอบเสร็จ =w=;;

รูปภาพ

มองดีๆจะเห็นว่าลงสีผิดไปจุดนึง Orzzzzz :oops:

เป็นภาพ HBD ให้พี่ในExteenน่ะค่ะ

ตัวละครนั้นใช้สีไม้ ส่วนไฟ+BGนั้นทำในโฟโต้เฉาะค่ะ

รูปภาพ

รูปภาพ

ภาพด้านบนนี้เป็นตัวละครที่ใช้ลงในกิจกรรม DLGL ค่ะ
ซึ่งของกิจกรรมนี้.....แก้ไป 3 รอบแล้ว ฮาาาาาา คราวนี้ไม่แก้ล่ะ ลงรูปนี้เลย
แต่ว่าลงแค่ตัวด้านบนตัวเดียว ฮ่าๆ เพราะเล่น 2 ตัวไม่ไหว วาดไม่ทัน :P

ภาพใหญ่ไปมั้ยน่อ? ถ้าใหญ่ไปบอกด้วยนะคะ เดี๋ยวจะมาแก้ให้อีกที
ถ้ามีจุดที่ผิดพลาดอยู่ ขอคำแนะนำด้วยนะคะ m(_ _)m
รูปภาพ

แวะมานั่งเล่น+พูดคุยในบล็อกข้าน้อยได้นะคะ ;w;

ulgenfalcon99

Re: [คลังเก็บรูป]ของVanilla *EDIT*เพิ่มรูปค่ะ

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

โอ้โห สุโค่ย -[]-!! ยอดมากๆ
แต่ภาพขาวดำน่าจะเติมเงาหน่อยนึงน้า จะได้สยยิ่งขึ้น

vanilla
ติดต่อ:

สวัสดีค่ะทุกท่าน 'w'/

วันนี้มาขอลงรูปอีก 1 รูปค่ะ ซึ่งเป็นภาพวาดเล่นในกระดาษทดเลขขณะสอบค่ะ

รูปภาพ

(ภาพนี้เป็นภาพวาดเล่นในกิจกรรม DLGL)
ตัวละครอีกตัวเป็นตัวละครของเพื่อนค่ะ :D

ว่าจะเอามาลงสกรีนโทนเล่นๆ แต่ขี้เกียจเกิน ฮา /หัวเราะ
ulgenfalcon99 เขียน:โอ้โห สุโค่ย -[]-!! ยอดมากๆ
แต่ภาพขาวดำน่าจะเติมเงาหน่อยนึงน้า จะได้สยยิ่งขึ้น
รับทราบค่า~ 'w'\
รูปภาพ

ulgenfalcon99

Re: [คลังเก็บรูป]ของVanilla *EDIT*เพิ่มรูปค่ะ 5/8/2554

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

อ้าว อู้นี่นา ๕๕

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”