ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 7-5-13]

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

amigop2

Re: อยู่ในช่วงฝึก ช่วยมาติ/ชมด้วยนะคะ[UPDATE 14-6-11]

โพสต์ โดย amigop2 »

แว้กสวย อายเด็ก>////<

ภาพประจำตัวสมาชิก
ต้นอ่อน

Re: อยู่ในช่วงฝึก ช่วยมาติ/ชมด้วยนะคะ[UPDATE 14-6-11]

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

น่ารักมากค่ะ แต่พยายามอย่าฝนนะคะ ภาพจะดูเรียบร้อยขึ้น

plapupy
ติดต่อ:

โพสต์ โดย plapupy »

อยากจะรู้น่ะค่ะว่าเราวาดส่วนไหนเบี้ยวหรือเปล่าค่ะ พอดีเวลาดูภาพตัวเองแล้วดูไม่ออกน่ะค่ะว่าเบี้ยวไม่เบี้ยว ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
แล้วก็ปัจจุบันอยากจะยอมรับว่าวาดมือไม่เป็นค่ะ ช่วยแนะนำววิธีวาดมือให้หน่อยนะคะ
รูปภาพ

plapupy
ติดต่อ:

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 19-6-11]

เอารูปมาแปะเพิ่มค่ะ

รูปภาพ

อันนี้เป็นปีศาจ [ Incubus ] ค่ะ เป็นออริของซากะเองค่ะ

รูปภาพ

อันนี้.....วาดเป็นของขวัญวันเกิดให้พี่ในบล็อกน่ะค่ะ

ช่วยติ/ชมด้วยนะคะ=/\=
รูปภาพ

mewwi

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[ปิศาจและอลิส]

โพสต์ โดย mewwi »

หน้าตาตัวละครน่ารักดีจัง แต่ว่าเรื่องสัดส่วนคงจะต้องแก้อีกหน่อย

แอบเห็นว่ามือรูปที่สองมันแปลกๆอ่ะ(ไม่ได้ตั้งใจจะจับผิดนะ อิอิ)

plapupy
ติดต่อ:

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[ปิศาจและอลิส]

mewwi เขียน:หน้าตาตัวละครน่ารักดีจัง แต่ว่าเรื่องสัดส่วนคงจะต้องแก้อีกหน่อย

แอบเห็นว่ามือรูปที่สองมันแปลกๆอ่ะ(ไม่ได้ตั้งใจจะจับผิดนะ อิอิ)
ขอบคุณที่ให้คำแนะนำค่าา*0*
รูปภาพ

plapupy
ติดต่อ:

อยากจะถามน่ะค่ะว่าวาดผู้ชายยังไงถึงจะดูเมะ(ฝ่ายรุก)น่ะค่ะ=w=
พอดีพี่สาวบอกว่าไม่ว่าซากะจะวาดผู้ชายกี่รูปต่อกี่รูปมันก็เคะหมดเลยน่ะค่ะ เลยอยากจะให้แนะนำดูน่ะค่ะ=/\=
ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: คำถามเกี่ยวกับการวาดรูป

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ไม่สันทัดครับสำหรับเรื่องนี้ ขอผ่านแล้วกันครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

vanilla
ติดต่อ:

โพสต์ โดย vanilla »

อุ๊ รูปน่ารักมากๆเลยค่ะ อยากกอดจังเลย :oops:

ถ้ามองโดยรวมแล้วแต่ละภาพน่ารักเอามากๆเลยค่ะ แต่บางจุดก็ดูเพี้ยนๆค่ะ
(ความเห็นของคนที่วาดสัดส่วนมั่ว lol)

plapupy เขียน:อยากจะถามน่ะค่ะว่าวาดผู้ชายยังไงถึงจะดูเมะ(ฝ่ายรุก)น่ะค่ะ=w=
พอดีพี่สาวบอกว่าไม่ว่าซากะจะวาดผู้ชายกี่รูปต่อกี่รูปมันก็เคะหมดเลยน่ะค่ะ เลยอยากจะให้แนะนำดูน่ะค่ะ=/\=
ก็ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
ผู้ชายเคะกับเมะนั้นต่างกันเอามากๆเลยค่ะ ยกตัวอย่างเช่น เคะจะน่ารักๆ อ่อนโยนเหมือนผู้หญิง(ก็ฝ่ายรับนี่นะ)

ส่วนเมะนั้นพูดตรงๆก็คือจะดู เถื่อนๆ เจ้าเล่ห์ๆ ซักหน่อยน่ะค่ะ อาจปรับวิธีวาดดวงตาให้ดูเจ้าเล่ห์ไม่ก็เล็กกว่าเคะค่ะ ไหล่เมะจะกว้างกว่าเคะเล็กน้อย และแน่นอนว่าต้องสูงกว่าเคะด้วย :D

ปล.ยิ่งเมะนิ่งๆเย็นชานิดๆจะเท่เอามากๆ (ขำ)
รูปภาพ

แวะมานั่งเล่น+พูดคุยในบล็อกข้าน้อยได้นะคะ ;w;
http://vanilla116.exteen.com

plapupy
ติดต่อ:

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้วาดรูปเลยเอาเก่าหน่อยมาแปะค่า=w=
ช่วยติ/ชมด้วยนะคะ=/\=
รูปภาพ
รูปภาพ

urii

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 17-8-11]

โพสต์ โดย urii »

งานดูดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ รายละเอียดมากขึ้น เก็บงานได้ดีขึ้น
ลายเส้นน่ารักอยู่แล้วค่ะ
รูปภาพ

ulgenfalcon99

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 17-8-11]

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ภาพอันล่าสุดดีขึ้นจริงๆ ค่ะ น่ารักและละเอียดมาก พัฒนาขึ้นไวจัง O_O!

plapupy
ติดต่อ:

เอารูปมาแปะ้่เพิ่มค่าา ขอคำติ/ชม ด้วยคะ=/\=

รูปภาพ
รูปภาพ

plapupy
ติดต่อ:

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKAรับรีเึควสค่ะ[UPDATE 14-9-11]

หายไปนานนนน กลับมาแล้วค่ะ
เข้ามาเช็คเป็นระยะๆแต่ไม่มีงานมาแปะ ตอนนี้ปิดเทอมแล้วค่ะ จะพยายามเข้าบ่อยๆนะคะ;w;
วันนี้มาแปะงานสัก1ภาพ....(หายไปตั้งนานได้มาภาพเดียว#แย่)
รูปภาพ
ยังไงก็ฝากติ/ชมด้วยนะคะ=/\=
แล้วก็ขอบคุณทุกคนที่ช่วยคอมเม้นมาก่อนหน้านี้ด้วยนะคะ>o</
รูปภาพ

ulgenfalcon99

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 12-3-12]

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

สวัสดีจ้ะ หายไปนานมากเลยนะเนี้ย ยินดีต้อนรับกลับมาจ้ะ อิอิ

สวยแล้วล่ะ แต่ว่าเพิ่มรอยยับตรงเสื้อหน่อยก็น่าจะดีนะ
ปล. จะงอยผมใหญ่มว้าก = = ;

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”