ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 7-5-13]

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

plapupy
ติดต่อ:

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 21-6-12]

โพสต์ โดย plapupy »

อ่าาาาา ไม่ได้เข้ามานานมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ>_<"
ขอโทษนะคะที่หายไปนาน;3; มีสมาชิกใหม่เยอะเลย
ช่วงนี้เปิดเทอม(มา1เดือน)แล้วค่ะ;^; ทำให้ไม่ค่อยมีเวลาด้วยค่ะ
ช่วงนี้อาจจะหายไปอีกค่ะ;v; ไหนๆเข้ามาก็แปะรูปสักหน่อยแล้วกันค่ะ
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ไว้แค่นี้ก่อนนะคะ;v;
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 21-6-12]

โพสต์ โดย Yoziila~* »

รู้สึกหลังๆ มา จะมีงานเมาส์ออกมากันเรื่อยๆ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

หายไปนานเลยเนอะ เข้าใจดีว่างานเยอะ ๕๕
ภาพแรกน่ารักดีค่ะ แต่ว่าขาใหญ่ไปหน่อยนึง ฮิฮิ
ส่วนอื่นๆ เม้นโดยรวมนะคะ แสงเงายังไม่ค่อยชัดเจนเท่าไรค่ะ เส้นก็ดูรกๆ อยู่
แต่งานที่สามตัดเส้นดูแล้วก็โอเคนะคะ แต่เส้นก็ยังรกอยู่ดี ผมยังไม่ค่อยนุ่มเท่าไรด้วยค่ะ
แต่งานที่ไม่ได้ตัดเส้นและลงซีจีก็ดูดีนะคะ ลองฝึกลงซีจีแล้วก็ตัดเส้นดู

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

หายไปนาน..เลยนะคร้า >3< มาให้จุ๊บสักที..//โดนแตะด้วยความรังเกียจ
ชอบรูปที่สองอะ ชุดเครื่องแบบ แต่ต่างหูนี้สิไม่เข้ากับชุดเล๊ย.. แต่พอดูไปแล้วนึกถึง โครม ขึ้นมาเฉยเลย 55+ =w=

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

วาดรูปน่ารักมากๆเลยค่ะ >.<
ลงสีก็สวย แต่เราน่าจะเน้นแสงเงาให้ชัดกว่านี้นะคะ
เราคิดเหมือนเป้เลย เห็นภาพที่สองแล้วนึกถึงโคลมเลยอ่ะ
สงสัยเป็นเพราะปิดตาข้างเดียวเหมือนกัน 555
รูปภาพ

plapupy
ติดต่อ:

ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นค่าาาา>3<
จะพยายามนำไปปรับปรุงนะคะ;v;
(แปะงานเส้นดิสอบ้าง>3</)
รูปภาพ
ฝากติ/ชมด้วยนะคะ>/\<
รูปภาพ

Marionet

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 24-6-12]

โพสต์ โดย Marionet »

ลูกไฟที่อยู่ใกล้ๆกันนั้น....

กลัวเส้นผมติดไฟอย่างแรง 5555+
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 24-6-12]

รู้สึกว่ายังให้อารมณ์ดาร์กไม่เต็มที่อ่ะจ้ะ อาจะเป็นเพราะไม่มีดำทะมึนๆ ออกมา (หรือเปล่า? ๕๕)
ลูกไฟนี่คงต้องแก้สักหน่อย ^^;;

Choco_Minto

ถ้ามีออร่าดำทะมึนๆข้างหลังจะดูให้อารมณ์กว่านี้เยอะเลยจ้า ^^
รูปภาพ

plapupy
ติดต่อ:

ความจริงรูปนี้ตั้งใจจะเอามาลงสีน่ะค่ะ;v; เลยไม่ได้เติมพวกออร่าอะไรลงไป
แต่ที่ถมดำไปบางส่วนเพราะวาดๆแล้วพี่เพื่อนบอกให้เติมน่ะค่ะ;3;
รูปภาพ

Choco_Minto

อยากเห็นตอนลงสีจังเลย ^^
รูปภาพ

ที่จริงถมดำน่าจะทำอันที่ดำจริงๆ ส่วนอื่นไม่น่า เพราะตอนลงสีมันจะดำแปลกๆ (เราเป็นบ่อย ๕๕)

urii

โพสต์ โดย urii »

งานขาวดำ หรืองานเส้นดีจังเลยค่ะ ดูดีจังเลย เส้นสะอาด ดูชัดเจนดี

งานลงสี ตั้งใจจะให้ดูดิบๆใช่ไหมเอ่ย
มันดิบแต่เหมือนยังขาดความชัดเจนในบางอย่างอยู่นะ เส้นสีที่ลง มันยุ่งเหยิงอยู่ค่ะ เหมือนกำลังคลำทางอยู่
แล้วหัวเส้นและปลายเส้นมันไม่เรียบร้อย ต้องค่อยๆใจเย็น อย่าลากเส้นลากสีให้มันเกินออกมา
แต่ถ้าตั้งใจเกินให้ดูเป็นสไตล์ของตัวเอง ก็ต้องทำให้มันบาลานซ์กันทั้งภาพอันนี้ดูแหว่งๆ

อยู่กลางทางแล้ว คิดว่าค้นหาต่อไปอีกนิดนาจะเจอเทคนิกที่ลงตัว!

พี่คิดว่า น่าจะลองลงเส้นสี โดยคิดว่าเป้นดินสอดูนะ (เพราะงานดินสอหนูทำได้ดี)

เม้นซะงงเลย -*- แบบว่า ดูภาพสีแล้วรู้สึกแบบนี้อ่ะจ้ะ เดาผิดก็ขออภัยด้วยนะจ๊ะ
รูปภาพ

boomlampang

โพสต์ โดย boomlampang »

วาดออกมาดูดีมากครับ แนวดัจัง>w<

plapupy
ติดต่อ:

ขอบคุณทุกคอมเม้นมากๆเลยค่าาา>/\<
จะพยายามนำไปปรับปรุงนะ;v;
ส่วนเรื่องตัดเส้นกำลังพยายามอยู่ค่ะ เวลาใช้เมาส์ปากกาตัดรูดสึกว่าคุมไม่ค่อยได้ค่ะ
ความจริงเส้นดินสอก็รกนะคะ(แต่รู้นั้นถ้าไม่มองดีๆจะไม่เห็นllorz)
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”