ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 7-5-13]

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

plapupy
ติดต่อ:

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 24-6-12]

โพสต์ โดย plapupy »

กลับมาอีกครั้งหลังหายไปแรมปีค่ะ;;w;;
ไม่ค่อยได้เข้าเท่าไหร่เลย วันนี้ก็เอางานมาแปะค่ะ(และอาจจะหายไปอีกT^T)
เรียงจากงานเก่าไปใหม่ค่ะ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ
หมดแล้วค่าา>w<,, หายไปตั้งนานได้แค่นี้เอง;w;
ช่วงนี้พยายามฝึกCGค่ะ แต่แสงเงาก็ยังแย่อยู่ดี จะพยายามต่ิอไปค่ะ!!
ยังไงก็ฝากติ/ชมด้วยนะคะ<3
รูปภาพ

Samajonz

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 7-5-13]

โพสต์ โดย Samajonz »

การลงสี ทำเงาเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆแล้วครับ ดูจากงานก่อนๆ
ผมว่าท่านควรฝึกอนาโตมี่ก่อนเลย ตั้งแต่ช่วงคอลงมา
สัดส่วนยังแปลกๆอาจเพราะท่านชอบวาดแต่ใบหน้า หัดพวกมือกับขาเยอะๆครับ ^^

ภาพประจำตัวสมาชิก
Choco_Minto

Re: ห้องรวบรวมภาพของSAKA[UPDATE 7-5-13]

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ลายเส้นสวยมากค่ะ ><
แต่ฝึกสัดส่วนบ่อยๆน้า ยังมีที่ผิดๆอยู่ค่ะ
รูปแรกตรงผมลงสีแบบทับเส้นใช่มั้ยคะ น่าจะทับเส้นทั้งภาพไปเลยน้า ^o^
ฝึกต่อไปค่า สู้ๆๆๆ อย่าหายไปนานสิจ๊ะ 55555
รูปภาพ

ภาพประจำตัวสมาชิก
aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

เรามาจ๊วบกันเถอะ.....
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”