Kanda's Gallery [Last update 10/11/2011]

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
honeynut
ติดต่อ:

Kanda's Gallery [Last update 10/11/2011]

โพสต์ โดย honeynut »

เข้ามาแปะรูป
ทีนี้ขอรวมเป็นกระทู้เดียวเหมือนคนอื่นบ้างนะคะ ^^

ก่อนอื่นก็แปะรูปจากคอมมิคที่กำลังวาดลง Comic Club ตอนนี้
รูปภาพ
จริงๆ แล้วพระเอกผมติดสกรีน แต่อันนี้เป็นเวอร์ชั่นยังไม่ได้แก้ ><

รูปภาพ
เป็นการ์ตูนที่มีผี
แต่ไม่น่ากลัว เพราะคนวาดก็กลัวผีเหมือนพระเอกนั่นแหละ (ฮา)

รูปภาพ
หน้าไตเติ้ลตอน 2 ค่ะ (ยังไม่ได้ส่งเลย กรี๊ด)

รูปภาพ
รูปนี้เป็นปก "วุ่นรักแสบใส นายแบดกายกับยัยจอมเซี้ยว" เล่ม 2
งาน Co กับน้องเซอาีร่า นักเขียนนิยาย
ส่งไปและเนื้อในไปแล้ว รอกำหนดหนังสือออกอยู่ค่ะ

ต่อกับรูปวาดเล่นนะคะ
รูปภาพ
พวงกุญแจที่ทำฝากคนในเอ็กซ์ทีนขายในงาน Comicon ที่ผ่านมาเพื่อเอารายได้ทั้งหมดไปช่วยเหลือพี่น้องที่ประสบภัยน้ำท่วมภาคใต้ค่ะ

รูปภาพ
อันนี้วาดเล่นเฉยๆ ช่วงนั้นน้ำเพิ่งท่วมภาคใต้

รูปภาพ
แฟนอาร์ท Saint Seiya Lost Canvas
ไตเติ้ลของแอนโธที่ทำร่วมกับเพื่อนๆ ค่ะ

รูปภาพ
แฟนอาร์ท The Saga of Darren Shan
Pray for Japan ค่ะ

ปิดท้ายด้วยแฟนอาร์ทเกม Tokimeki Memorial Girl's side 3
รูปภาพ
แบมบี้กับรุกะ

ที่จริงชอบนีนะมากกว่า
ในนี้มีใครเล่นเกมนี้บ้างน้า~

ล็อคนี่คงจะหมดแล้ว
ไว้มีรูปใหม่จะเอามาแปะในกระทู้เพิ่มนะคะ
ขอบคุณที่เข้ามาดูค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย honeynut เมื่อ ศุกร์ 11 พ.ย. 2011 8:00 pm, แก้ไขไปแล้ว 7 ครั้ง.
รูปภาพ
รูปภาพ

megasunder

Re: Kanda's Gallery

โพสต์ โดย megasunder »

ยอดเลย >v<\
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ChorKung

โพสต์ โดย ChorKung »

เก่งจังเรยอะคับ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ว้าว มืออาชีพ ~

ชอบรูป Thailand อะคับ มันได้ใจจิงๆ ~
รูปภาพ

mininadty

โพสต์ โดย mininadty »

เก่งจังเลยค่ะ

amigop2

โพสต์ โดย amigop2 »

สุดยอกทุกรูปเลยะ><

urii

โพสต์ โดย urii »

ขอคาราวะเจ้าค่ะ [-o< [-o< [-o<

////><////
พระเอกการ์ตูนผี เสป็คคคคค อร๊ายยยย
รูปภาพ

cross

โพสต์ โดย cross »

กริ๊ดดดดดดด หล่อบาดใจมากๆเลย :oops:

Thenew

โพสต์ โดย Thenew »

อร๊าย น่ารัก มากๆ ขอคราวะท่ายอาจาร นะฮ้า ฝากตัวเป็นศิษด้วยฮ่า
>//<

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

น่ารักมากเลยค่าาา
รูปภาพ

tackcover

โพสต์ โดย tackcover »

ภาพสวยมากฮับ โดยส่วนตัวชอบภาพ Pray For Japan อ่ะนะ
>>>tank you จ้า<<<
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

Pray for Thailand
สาวน่ารักมาก^^
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

honeynut
ติดต่อ:

ก่อนจะอัพเดทรูปใหม่ก็ ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาเม้นท์ให้นะคะ
ไม่ได้ตอบเป็นรายบุคคล ก็ขออภัยด้วย
คุยไม่ค่อยเก่งค่ะ ^ ^'
แต่ถ้าเป็นเรื่องเกมหรือการ์ตูนที่ติดอยู่ก็คุยคล่องขึ้นหน่อยนึง :D

update 10/06/2011

รูปภาพ
นางเอกเกม Tokimeki Memorial girl's side 3rd story ค่ะ
ยังคงติดงอมแงมต่อไป (ฮา)

ภาพที่สองก็ยังมากับเกมนี้อยู่
รูปภาพ
ดูเหมือนคอมมิคเนอะ จริงๆ มีอยู่หน้าเดียวนี่แหละค่ะ
เป็นฉากที่อยู่ๆ แว้บขึ้นมาก่อนนอนเลยลุกจากที่นอนขึ้นมาวาด
กลัวว่าหลับแล้วเดี๋ยวจะลืม
(เป็นสิ่งมีชีวิตที่ขี้ลืมมาก)

ปล. เค้าเล่นเกมแต่ก็ทำงานไปด้วยน้า
รูปภาพ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: Kanda's Gallery [Last update 10/06/2011]

โพสต์ โดย Yoziila~* »

หวานแหววเชียวครับ นานๆ จะมาทีก๊ะดีใจครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

honeynut
ติดต่อ:

Re: Kanda's Gallery [Last update 24/06/2011]

เข้ามาอัพเดทอีกหนึ่งรูปค่ะ

รูปภาพ

เป็นภาพสำหรับไปทำเสื้อสต๊าฟงานแต่งงานของเพื่อนของเพื่อนของเพื่อนอีกที :D
(พอดีรู้จักกันเป็นทอดๆ)

ในภาพนี้เป็นภาพของบ่าวสาว
ป้ายชื่อที่ห้อยคอนั้นที่จริงต้องมีชื่อของทั้งสองคน
แต่เราลบออกเพราะกลัวเค้าเขินค่ะ
รูปภาพ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”