สมาชิกใหม่ค่ะ ช่วยติชมรูปหน่อยนะค่ะ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
zufon2424

สมาชิกใหม่ค่ะ ช่วยติชมรูปหน่อยนะค่ะ

โพสต์ โดย zufon2424 »

ขอแนะนำตัวก่อนนะค่ะ ชื่อ น้ำหวาน อายุ 12 เพิ่งเริ่มกลับมาชอบวาดการตูนอีกครั้ง ตอนนี้เริ่มหัดวาดโดยไม่ลอกมาจากหนังสืออยู่ แต่รูปที่ลงนี้มาจากเรื่อง black birdกับnanaน่ะค่ะ
ถ้าฝีมือประมาณนี้จะวาดรูปด้วยตัวเองได้ไหมค่ะ
แนบไฟล์
อันนี้จากเรื่อง black bird
อันนี้จากเรื่อง black bird
bd.JPG (245.56 KiB) Viewed 2299 times
อันนี้จากเรื่อง nana ผิดอยู่หลายจุดเหมือนกัน แต่ชอบลายเส้นของอาจารย์ ai yazawa สุดๆ
อันนี้จากเรื่อง nana ผิดอยู่หลายจุดเหมือนกัน แต่ชอบลายเส้นของอาจารย์ ai yazawa สุดๆ
hachi.JPG (245.39 KiB) Viewed 2299 times

ภาพประจำตัวสมาชิก
เครื่องปรุง

Re: สมาชิกใหม่ค่ะ ช่วยติชมรูปหน่อยนะค่ะ

โพสต์ โดย เครื่องปรุง »

• ได้ซี้!! เราก็เริ่มจากวาดตามคนอื่นแหละ แล้วก็เริ่มมาดัดแปลงจนเปงลายเส้นของตัวเอง
    นี่ลายเส้นก็สวยแล้ว ภาพดูสบายตาดีด้วย (สำหรับเรานะ คนอื่นคิดไงมะรู้ อิอิ)
    ลองใช้เทคนิคของคนอื่นมาปรับปรุงผลงานของตัวเองดูจิ(มือก็พิมไปแต่ผลงานตัวเองยังชุ่ยอยู่เลย)

mewwi

Re: สมาชิกใหม่ค่ะ ช่วยติชมรูปหน่อยนะค่ะ

โพสต์ โดย mewwi »

ว้าว อายุ 12 วาดได้ขนาดนี้เก่งสุดๆอ่ะ
ติดอยู่ที่ว่าภาพมันไม่ชัดอย่างเดียว มองไม่ค่อยชัดเลย แฮะๆ

amigop2

โพสต์ โดย amigop2 »

เก่งมากเลยจ้า

fung0001

โพสต์ โดย fung0001 »

โฮก !!!!!!!!!!!!!

นี่ 12 เรอะท่าน ทำไมมันสวยอย่างเง้ TOT (สวยกว่าพี่อีก เง้ว T T)

สู้ๆ วาดได้อยู่แล้วจ้า พื้นฐานดีมากเลย ^^
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

สวัสดีค่ะ
ภาพวาดสวยค่ะ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”