[เครื่องปรุง] แปะรูปใหม่ค่ะ รบกวนด้วยน้า19/04/11

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
เครื่องปรุง

[เครื่องปรุง] แปะรูปใหม่ค่ะ รบกวนด้วยน้า19/04/11

โพสต์ โดย เครื่องปรุง »

ก็คิดว่าจะเอารูปตัวเองแปะไว้ในบอร์ดนี้บอร์ดเด๋วนะคะ โดยจะเอารูปโพสใหม่มาอยู่รูปต้นๆ ค่ะ

---คนที่เคยเข้ามาแนะนำรูปเก่าก็แนะนำรูปใหม่ได้เลยนะคะ---
---ส่วนคนที่เข้าใหม่ จิรบกวนให้ช่วยติทั้งรูปใหม่รูปเก่าทีนะคะ---

=======คำชมของทุกท่านจะเปงกำลังใจให้วาดรูปต่อ ส่วนคำติของทุกท่านจะเปงจุดมุ่งหมายในการวาดรูปให้ดีขึ้น ขอบคุณค่ะ======

***รูปใหม่ค่ะ 19/04/11***
รูปภาพ
รูปภาพ

รูปภาพ
รูปภาพ
  • ว่างๆ เลยใช้ปากกาแดงวาดซะเลย ... ภาพมัวๆ หน่อยนะถ่ายตอนกลางคืนก็งี้ อิอิ
รูปภาพ
รูปภาพ
  • อันนี้ตัดเส้นได้แย่ๆมากๆ เลยรู้ตัว
รูปภาพ
  • ใช้ดินสอวาดแบบไม่ตัดเส้น แต่เค้าวาดผู้ชายไม่เก่งเยยอ่า >_<;;;
แก้ไขล่าสุดโดย เครื่องปรุง เมื่อ อังคาร 19 เม.ย. 2011 11:14 pm, แก้ไขไปแล้ว 4 ครั้ง.

cicel147

Re: [เครื่องปรุง] มือใหม่จร้า เอารูปมาแปะให้ ติ(นิดๆ)ชม(หน่อ

โพสต์ โดย cicel147 »

สวยจัง><~
เราติไม่ได้หรอกเพราะเราวาดไม่สวย 5555
I WiLL LoVe YoU AnD WaiT FoR YoU FoReVeR
รูปภาพ

mewwi

Re: [เครื่องปรุง] มือใหม่จร้า เอารูปมาแปะ ช่วยแนะนำกันหน่อยน

โพสต์ โดย mewwi »

วาดตัวละครผุ้หญิงได้น่ารักดีค่ะ :D
แต่ว่าเรื่องอนาโตมี่ยังไม่ค่อยแม่นเท่าไหร่ รู้สึกว่าหัวโตไปหน่อย สู้ๆค่ะ ^^

amigop2

Re: [เครื่องปรุง] มือใหม่จร้า เอารูปมาแปะ ช่วยแนะนำกันหน่อยน

โพสต์ โดย amigop2 »

โดยรวมสวยนะ
แต่ร่างกายสัดส่วนยังไม่เข้าที่
ฝึกเยอะๆจ้ะ เดี๋ยวก็เก่งเอง
เย้ว

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

โดยรวมก็สวยดีค่ะ
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสด้จ้า

มีพื้นฐานการวาดรูปที่ดีค่ะ และกล้าวาดด้วยดีมากๆค่ะ

ฝึกสังเกตมากๆ สัดส่วนเกือบถูกแล้วล่ะ โดยเฉพาะช่วงเอวลงไป
ภาพบิกินี เห็นไหมคะ สะโพกหาย ช่วงท้องน้อยหายไป จู่ๆก็แนวกางเกงเลย ก้มมองตัวเองเร็วว อิอิ
กำหนดสัดส่วนให้ถูกต้องโดยการวัดสัดส่วนจากร่างกายของตัวเองจ้า

เสก็ตมากๆ นะคะ

พี่ว่าลูกกะตามันเหมือนคนตาโปน ตาปลาทองค่ะ - -*
รูปภาพ

fung0001

โพสต์ โดย fung0001 »

โอ้ว วาดได้ดีทีเดียวค่ะ :D

แต่จุดที่ต้องปรับปรุงติดที่อนาโตมี่ (กายวิภาค) ค่ะ > <

ฝึกต่อไปค่ะ สู้ๆ ^ ^ รอติดตามผลงานอยู่น้า
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”