[EVENT]ปิดเทอม

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
ต้นอ่อน

[EVENT]ปิดเทอม

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

จะปิดเทอมกันแล้ว ใครปิดเมื่อไหร่ช่วยเข้ามาบอกกันนิดนะคะ เผื่อจะคิดอีเว้นท์ เล่นกันไปพลางๆ เรากว่าจะปิดก็อีกสองอาทิตย์น่ะนะ (ฮือๆๆTT^TT)

ใครอยากเล่นบ้าง และอยากเล่นอะไรก็ลองเสนอๆกันมานะ จะได้เป็นการฝึกวาดรูปไปในตัวด้วย^^

ขอบคุณทุกคนที่เข้าร่วม"กลิ่นไอความรัก"นะคะ (เย้ส!! ประสบความสำเร็จ! d(*u*)b )

โจทย์ใหม่ รับปิดเทอมค่ะ
(มันจะยากซักหน่อย เพราะคิดว่าน่าจะมีเวลาทำกันมากขึ้น และดูจากแนวรูปแต่ละคนแล้ว โจทย์นี้น่าจะหินพอดู ถือเป็นความท้าทายค่ะ^^)

>วาดFAN-ARTการ์ตูนเรื่องโปรดมาเรื่องหนึ่ง โดยใส่ตัวละครที่เราคิดขึ้นเองเข้าไปด้วย(เนียนๆไปยืนแทรกกลางระหว่างพระกับนางเลยก็ได้555+)
ใช้เทคนิคอะไรก็ได้ แต่ต้องมีองค์ประกอบอื่นๆที่นอกเหนือจากคน(พูดง่ายๆว่าวาดฉาก-อุปกรณ์ใส่ไปด้วย จะมากจะน้อย ก็แล้วแต่^^)

คราวนี้จะมีการให้คะแนนด้วยค่ะ จะเป็นเกณ์ง่ายๆดังนี้
1 คะแนน : เมื่อรูปที่วาดเป็นFAN-ART โดยระบุชื่อเรื่องไว้ใต้ภาพก็จะดีค่ะ
1 คะแนน : มีตัวละครที่คิดขึ้นเองเป็นองค์ประกอบในภาพด้วย
3 คะแนน : เมื่อวาดฉากหลัง/อุปกรณ์(ไม่ใช่คนเพียวๆทั้งภาพ)
2 คะแนน : ตามความเบี้ยว
1 คะแนน : เมื่อเป็นภาพสี(อะไรก็ได้) หรือขาวดำที่มีการให้แสงเงา
1 คะแนน : ความชอบ(555+ ใช้เป็นเกณ์ได้ไหมเนี่ย)
1 คะแนน : เมื่อมีตัวละครทั้งสองเพศอยู่ในภาพ (ฮี่ๆ)

เต็ม10ค่ะ ^^

ของรางวัล...คือความภาคภูมิใจค่ะ ^^
แก้ไขล่าสุดโดย ต้นอ่อน เมื่อ เสาร์ 26 ก.พ. 2011 9:53 pm, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

nut_ty

Re: [EVENT]ปิดเทอม

โพสต์ โดย nut_ty »

น่าสนใจมากเลยค่าแล้วจะรอ
ปล.ยังไม่ปิดเทอมเลยเหอะๆๆ
แก้ไขล่าสุดโดย nut_ty เมื่อ เสาร์ 26 ก.พ. 2011 12:23 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

ของเก่า ยังไม่ทันส่งเลยอ่า :oops:

ต้นอ่อน

SaltMango เขียน:ของเก่า ยังไม่ทันส่งเลยอ่า :oops:
ยังไม่จบค่ะ ได้อีก4วัน^^ แบบว่า เปิดเรื่อยๆตามใจฉัน 555+

Thenew

โพสต์ โดย Thenew »

ยกๆ รอEvEnt คะ อยากรู้จังเลยว่าอีเว้นจะออกมาเป็นอะไรนะคะ จะตามดูคะ เหอๆ :wink: :wink: :wink:

mistic

โพสต์ โดย mistic »

เราปิดเทอมแล้วหละ
><ดีใจจริงเลย~~
ถ้ามีEVENTอะไรก็บอกมาเลยน้ายินดีเข้าร่วมเสมอ
พรุ้งนี้ไม่มีจริงหรอก...พอถึงพรุ้งนี้มันก็กลายเป็นวันนี้แล้ว
.....แต่ถึงจะรู้ว่าพรุ้งนี้ไม่มีจริง...เรา..ก็ยังเฝ้ารอวันพรุ้งนี้อยู่
Waiting for tomorrow...but ..tomorrow never come...
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

แบบ คอมมิก หรือ ภาพประกอบ แบบไหนก็ได้ใช่อะป่าว

ถ้าเป็นแบบคอมมิกจะลองวาดดู ~ล

*ถ้า ( - - !! )
แก้ไขล่าสุดโดย JackTheRipPer เมื่อ ศุกร์ 25 ก.พ. 2011 11:39 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

ปิดเทอมจะสิบเอ็ดปีล่ะครับ 5555+
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

ต้นอ่อน

ดูท่าจะมีคนว่างจะวาดแฮะ งั้นเราตั้งโจทย์เลยละกัน...

>วาดFAN-ARTการ์ตูนเรื่องโปรดมาเรื่องหนึ่ง โดยใส่ตัวละครที่เราคิดขึ้นเองเข้าไปด้วย(เนียนๆไปยืนแทรกกลางระหว่างพระกับนางเลยก็ได้555+)
ใช้เทคนิคอะไรก็ได้ แต่ต้องมีองค์ประกอบอื่นๆที่นอกเหนือจากคน(พูดง่ายๆว่าวาดฉากใส่ไปด้วย จะมากจะน้อย ก็แล้วแต่^^)

โอเคไหมเนี่ย ไม่ชอบตรงไหนเม้นบ่นได้เลยนะคะ^^"

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

โอ้เงื่อนไขเยอะัจังแต่ท้าทายดีค่ะ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ให้ผมตั้งกระทู้ให้เอามั้ย จะได้บอกรายละเอียดให้ชัด

จะให้ทำให้ก็บอกผมนะ แต่ตอนนี้ผมต้องไปทำหน้าที่

คณะกรรมการการเลือกตั้ง ก่อนแล้วจะมาดูอีกทีครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ต้นอ่อน

เราแปะโจทย์ไว้ด้านบนแล้วนะคะ มีรายละเอียดเพิ่มเติมด้วย(ซะยิบเลย) ถูกใจไม่ถูกใจ หรือมีข้อสงสัยอะไรถามมาได้เลยค่ะ

ปล.ลุงโย กับ คุณกระบองเพชร(Marionet)ช่วยเป็นกรรมการร่วมให้คะแนนหน่อยได้ไหมอ่ะคะ <<<ขอกันหน้าตาเฉย0.0
ร่วมเล่นก็ได้นะคะ คึกคักดี^^

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

" เมื่อมีตัวละคนทั้งสองเพศอยู่ในภาพ ( ฮี่ๆ ) "

+1 หินจิงๆ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ประเดิมภาพกากๆ ของผมก่อน 555+

รูปภาพ

อันที่จริงจะวาดให้มันดูดีกว่านี้

แต่...

ความขี้เกียจเข้าครอบงำ เลยเอาแบบขำๆ ไปก่อนครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ต้นอ่อน

^ถ้าส่งภาพนี้ จะได้คะแนนดังนี้ค่ะ^^

1 คะแนน : FAN-ART โดยระบุชื่อเรื่อง
1 คะแนน : มีตัวละครที่คิดขึ้นเองเป็นองค์ประกอบในภาพ
1 คะแนน : เมื่อวาดฉากหลัง/อุปกรณ์(ไม่ใช่คนเพียวๆทั้งภาพ) อันนี้ของลุงโย โกงค่ะ ไม่ได้วาดแต่ตัดแปะ555+
1.5 คะแนน : ยังความเบี้ยว เล็กๆ
1 คะแนน : ความชอบ(555+ ใช้เป็นเกณ์ได้ไหมเนี่ย)

ได้5.5/10 ค่ะ ^^"

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”