[EVENT]ปิดเทอม

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: [EVENT]ปิดเทอม

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เดี๋ยววาดใหม่ อันนี้มั่วถั่วไปหน่อย 555+
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

เหยๆ อยากเล่นด้วยอะ

๕๕๕ เดี๋ยววาดเล่นมาลงด้วยคนน้า

ภาพประจำตัวสมาชิก
ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

เชิญเลยค่า ^^

ลงเล่น แล้วช่วยเม้นของคนอื่นด้วยได้ไหมคะ อยากได้เม้นโปรตอนท้าย(ที่ส่งกันมาแล้ว) จะได้เอาไปปรับปรุงน่ะค่ะ

pikabenz
ติดต่อ:

รูปภาพ

เรื่อง วุ่นรักแสบใสนายแบดกายกับยัยจอมเซี้ยว ของเซอาร่า+กานดา ครับ

ของลงก่อนเลยละกัน ๕๕ แต่เร่งไปหน่อยนะ ภาพเลยเป็นแบบนี้ ^ ^"

ปล. วาดตามเกณฑ์เป๊ะเลยนะเนี่ย ๕๕

ต้นอ่อน

^
^
1 คะแนน : FAN-ART ระบุชื่อเรื่องไว้ใต้ภาพ
1 คะแนน : มีตัวละครที่คิดขึ้นเองเป็นองค์ประกอบในภาพ
3 คะแนน : เมื่อวาดฉากหลัง/อุปกรณ์
2 คะแนน : ไม่เบี้ยว
1 คะแนน : เมื่อเป็นภาพขาวดำที่มีการให้แสงเงา
1 คะแนน : ชอบ......เอ๋ ตาโรคจิตกลางภาพนั่นใคร???
1 คะแนน : เมื่อมีตัวละครทั้งสองเพศอยู่ในภาพ

เต็มไปเลย ภาพเน้~~! ไม่เอาอ่ะ เต็มง่ายไป หัก 1คะแนนความหมั่งไส้ค่ะ/meโดนแตะ

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

สวยมากเลยค่า^-^
รูปภาพ

algobaleno

โพสต์ โดย algobaleno »

จะพยายามค่ะ ^^

ภาพที่สอง(ที่มี ช และ ญ) สวยมากค่ะ วิววสวยดีด้วย :)

mistic

โพสต์ โดย mistic »

เราขอแปะด้วยคนซิ
ผู้ชายคือนันทกร(เจ้าเป็ด)จากEXEcutionalนะ
รูปภาพ
เน่าไปหน่อยเพราะเราเมาส์หนูไม่เก่ง
พรุ้งนี้ไม่มีจริงหรอก...พอถึงพรุ้งนี้มันก็กลายเป็นวันนี้แล้ว
.....แต่ถึงจะรู้ว่าพรุ้งนี้ไม่มีจริง...เรา..ก็ยังเฝ้ารอวันพรุ้งนี้อยู่
Waiting for tomorrow...but ..tomorrow never come...
รูปภาพ

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

สีสดใสมากเลยค่า
รูปภาพ

ต้นอ่อน

ให้คะแนนค่ะ ^^

1 คะแนน : FAN-ART
1 คะแนน : มีตัวละครที่คิดขึ้นเองเป็นองค์ประกอบในภาพ
3 คะแนน : เมื่อวาดฉากหลัง/อุปกรณ์
1 คะแนน : เมื่อเป็นภาพขาวดำที่มีการให้แสงเงา
1 คะแนน : ชอบค่ะ สีสันสดใสมากเลย
1 คะแนน : เมื่อมีตัวละครทั้งสองเพศอยู่ในภาพ

รวมได้ 8คะแนนค่า เฮ~~

ไม่เต็มเพราะขาดคุณสมบัติเรื่องเบี้ยวค่ะ อิอิ<<<<เต็มบ่อยๆ เดี๋ยวหาว่าปล่อยเกรด 555+

สู้ต่อไป ทาเคชิ!!

ปล.ฝึกเมาส์หนูกะเอาคล่องอยู่หรอคะ เราชอบสแกนเข้ามากกว่า เมาส์ไม่ไหวจริงๆ=+="

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

รู้สึกว่าจะไม่มีใครช่วยให้คะแนนเลยนะ อุอุ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

สวยงามคับทั้งสองรูป ~

เรื่องลงคะแนน ให้ขั้นเทพละกัน เอิ๊กๆ ~
รูปภาพ

ต้นอ่อน

ฮือๆๆๆๆ สองคนข้างบนนี่โหดร้าย~~~ TT A TT

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

โอ้โห มีอีเว้นปิดเทอมด้วย แต่ยังไม่ได้วาดเลยอ่ะ ฮ่าๆๆ
ภาพแต่ละคนดูน่ารักมากเลยอ่ะ ของพี่โยก็เท่มาก ชอบลูฟี่จัง เอิ้กๆ

pikabenz
ติดต่อ:

๕๕ สำหรับพี่ก็เห็นเหมือนน้องต้นอ่อนเลยเรื่องคะแนน

แต่เสริมเรื่องนึงและกัน ต้องขอชมความขยันในการวาดด้วยเมาส์ล่ะ ใช้ยากขนาดนั้นยังวาดออกมาเป็นเรื่องเป็นราวได้ ๕๕๕

และชมอีกเรื่อง มีการใช้น้ำหนักเส้นเพื่อแบ่งฉากกับตัวละครด้วย นั่นคึอ ตัดเส้นหนาสำหรับตัวละคร (ให้เด่น) และใช้เส้นบางหน่อยกับการตัดเส้นฉาก นับเป็นการนำความรู้มาใช้ได้ผลเลยทีเดียว :wink:

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”