เอาภาพมาให้คอมเม้นกันค่า

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ulgenfalcon99

Re: เอาภาพมาให้คอมเม้นกันค่า

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

น้องว่าผู้ชายดูตัวเล็กไปหน่อยอ่ะค่ะ แขน ขา ไหล่ ไรพวกเนี้ย เล้กเล็ก เอ๊ะ หรือว่าอิมเมจคือแบบนั้นหรือเปล่า ;w;

ภาพประจำตัวสมาชิก
yasu yasu
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yasu yasu »

แวะมาแอบดูผลงานจร้า ^w^ ชอบภาพผู้หญิงหอบแอปเปิ้ลที่ลงสีไม้จัง..ลงสีสวยมากค่ะ ^w^ ส่วนการลงสีในคอมก็พยายามเข้านะคะ..เอาใจช่วย
มีติดอยู่นิดนุง เรื่องโครงหน้าและสัดส่วนยังมีเพี้ยนนิดๆค่ะ พยายามวาดบ่อยๆ วาดเสร็จแล้วไปยืนมองดูไกลๆนิสนุง..จะดูออกว่าสัดส่วนเพี้ยนมั๊ย รึให้คนอื่นช่วยดู..พี่เองก็วาดเพี้ยนเหมือนกัน 55555+
ปรับปรุงอีกนิสนุงก็แจ่มแล้วค๊า ^ ^

Croissant

โพสต์ โดย Croissant »

สวยมั๊กเลย >w<!! เราคงอีกน๊าน..... =w=
ชอบลอยหยับเสื้อจัง ถึงจะผิดบางส่วน แต่ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ
รูปภาพ
=3= เป เป้ ค่ะ...

nut_ty

โพสต์ โดย nut_ty »

ulgenfalcon99 เขียน:น้องว่าผู้ชายดูตัวเล็กไปหน่อยอ่ะค่ะ แขน ขา ไหล่ ไรพวกเนี้ย เล้กเล็ก เอ๊ะ หรือว่าอิมเมจคือแบบนั้นหรือเปล่า ;w;

ไม่ได้ตั้งใจจะวาดให้ตัวเล็กหรอกค่ะแต่แก้ไปแก้มาก็เลยตัวเป็นว่าตัวเล็ก มีคนว่าผู้หญิงตัวใหญ่ไป=_=:

yasu yasu เขียน:แวะมาแอบดูผลงานจร้า ^w^ ชอบภาพผู้หญิงหอบแอปเปิ้ลที่ลงสีไม้จัง..ลงสีสวยมากค่ะ ^w^ ส่วนการลงสีในคอมก็พยายามเข้านะคะ..เอาใจช่วย
มีติดอยู่นิดนุง เรื่องโครงหน้าและสัดส่วนยังมีเพี้ยนนิดๆค่ะ พยายามวาดบ่อยๆ วาดเสร็จแล้วไปยืนมองดูไกลๆนิสนุง..จะดูออกว่าสัดส่วนเพี้ยนมั๊ย รึให้คนอื่นช่วยดู..พี่เองก็วาดเพี้ยนเหมือนกัน 55555+
ปรับปรุงอีกนิสนุงก็แจ่มแล้วค๊า ^ ^

ขอบคุณที่แวะเข้ามาดูค่ะ และก็ขอบคุณคำแนะนำดีๆค่ะ แวะเข้ามาติชมบ่อยๆน่ะค่ะ
Croissant เขียน:สวยมั๊กเลย >w<!! เราคงอีกน๊าน..... =w=
ชอบลอยหยับเสื้อจัง ถึงจะผิดบางส่วน แต่ยังไงก็สู้ๆนะค่ะ
ค่ะสู้ไปด้วยกันน่ะค่ะ
รูปภาพ

nut_ty

รูปภาพ

เวอร์ชั่นสแกน มันดูดีกว่าถ่ายเอาเลยมาลงเพิ่มเติม
แก้ไขล่าสุดโดย nut_ty เมื่อ เสาร์ 07 ก.ค. 2012 1:32 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

สแกนแล้วชัดกว่าจริงๆด้วย >.<
สวยมากค่ะ
รูปภาพ

nut_ty

รูปภาพ

บ้านักธนูอย่างแรง!!>.<
รูปภาพ

กรี๊ดดดดด งามมว้ากกกกกกก
สวยอย่างแรงนิ โครตเท่เลยนักธนู *O*

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

สวยมากครับ ^^

เยี่ยมไปเลย !!
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

เพิ่งสังเกตว่ามีภาพที่แสกนมาด้วย ดูดีกว่าเยอะจริงๆ ค่ะ ๕๕

nut_ty

ขอบคุณทุกคอมเม้นค่าาา^-^//
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

โอ้ว รูปสุดท้ายสวยจังเลยค่ะ สาวหน้าตา สะสวย อ้อนแอ้น ก้นหน้าตีดีเหลือเกิน
แต่มือมันแปลกค่ะ ข้างที่จับไม้อ่ะ

ดูไม่ค่อยแน่ใจว่า ไหนนิ้วโป้ง ไหนนิ้วก้อย
ท่านี้ นิ้วโป้งน่าจะอยู่ชิดตัวนะคะ

อื่นๆค่อนข้างดีจ้ะ แต่ดูเหมือนมือยังไม่ใช่ค่ะ
เหมือนขา ดูมันสั้นไปนิดเมื่อเทียบกับไซส์ตัว

แต่ก็สวยแล้วจ้ะ

nut_ty

urii เขียน:โอ้ว รูปสุดท้ายสวยจังเลยค่ะ สาวหน้าตา สะสวย อ้อนแอ้น ก้นหน้าตีดีเหลือเกิน
แต่มือมันแปลกค่ะ ข้างที่จับไม้อ่ะ

ดูไม่ค่อยแน่ใจว่า ไหนนิ้วโป้ง ไหนนิ้วก้อย
ท่านี้ นิ้วโป้งน่าจะอยู่ชิดตัวนะคะ

อื่นๆค่อนข้างดีจ้ะ แต่ดูเหมือนมือยังไม่ใช่ค่ะ
เหมือนขา ดูมันสั้นไปนิดเมื่อเทียบกับไซส์ตัว

แต่ก็สวยแล้วจ้ะ

มือตั้งใจวาดให้นิ้วชี้กับนิ้วโป้งอยู่หน้าศรธนูส่วนกลางนางก้อยอยู่ด้านหลังลูกศรอ่ะค่ะ
แล้วหันหลังมือให้หัวประมาณเนี่ยค่ะ

ไม่ถูกยังไงแนะนำเพิ่มด้วยน่ะค่ะ
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

รูปสาวคนสุดท้ายนี่

พี่คิดว่า มันดูไม่ออกว่า อันไหนนิ้วโป้ง อันไหนนิ้วก้อยอ่ะค่ะ
พี่ลองทำนิ้วตามที่น้องวาดด้วยล่ะ คิคิ

1. นิ้วที่จิ้มหัวต้องเป็นนิ้วโป้ง ต้องเป็นนิ้วโป้ง เพราะอยู่ในลักษณะ หงายมือ แต่รูปนี่พี่เหมือนเห็นอุ้งมือส่วนนิ้วโป้งไปอยู่ด้านนอกค่ะ
2.นิ้วชี้ในภาพต้องสั้นกว่านิ้วกลาง

แหมเรื่อง การวาดนิ้วก็เป็นปัญหาสำหรับพี่เหมือนกันยากจังเน้อ

ส่วนเรื่องขา คิดว่า ข้างข้างที่อยู่ข้างใน ช่วงต้นขาสั้นไปหน่อยค่ะ แต่หน้าแข่งความยาวก็โอเคอยู่นะ

nut_ty

อ่อ ค่ะขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ^-^
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”