แนะนำทีครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
manga_oil

แนะนำทีครับ

โพสต์ โดย manga_oil »

อันนี้เป็นรูปที่เพื่อนเขาฝากให้เอามาลงไว้ให้นะครับ
(ส่วนของผมคงอีกนาน ... พักนี้แทบไม่ได้แตะเลย) :| :|
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

fung0001

Re: แนะนำทีครับ

โพสต์ โดย fung0001 »

ต้องฝึกอนาโตมี่อีกค่ะ :D

แต่โดยรวมถือว่าสวยใช้ได้เลยค่ะ > <
วาดรูปน่ะ มันฝึกกันที่ความชอบ ความขยัน ความมุ่งมั่น และความอดทน

สู้ๆนะขอรับทุกท่าน~!

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

หัว-คอ สวยค่ะ ไหล่ก็ยังโอ เวลาดูถ้าเอามือปิดส่วนที่เหลือจะมืออาชีพมากๆเลย
เพราะส่วนอื่นเราจะเห็นได้ว่ามันมีลีบๆมาเป็นระยะๆ *0*

ปล.ชอบหัวภาพสองอ่ะ เท่มาก(กวนดี;b)
ปลล.ภาพสุดท้ายเกือบจะไม่เบี้ยวละ พยายามต่อไป >.<)b สู้ๆค่ะ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เบี้ยวนิดๆ ครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

mewwi

โพสต์ โดย mewwi »

หัวมันโตไปหน่อยล่ะมั้ง? ในความคิดของเราอ่ะนะ
เห็นด้วยกับพี่ต้นอ่อนค่ะแขนขามันลีบไปหน่อย...ลองแก้ดูนะ :)

manga_oil

โพสต์ โดย manga_oil »

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะครับ
แล้วจะเอาไปบอกให้เพื่อนลองแก้ไขดูนะครับ :D
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”