ภาพวาดเวลาว่างๆ...(วาดในคอม)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

mewwi

Re: ภาพวาดเวลาว่างๆ...(วาดรูปฉลองเครื่องสแกนใหม่><)

โพสต์ โดย mewwi »

ช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาวาดรูปเลย แฮะๆ เพราะมัวอ่านหนังสือเตรียมสอบเข้าเตรียมอุดมฯ อยู่
เลยเอาภาพเก่าๆที่วาดไว้เมื่อปีที่แล้วมาลงแทน พอดีมันเหลือๆอยู่นิดหน่อย 555+

รูปภาพ
แลดูโรคจิตมากอ่ะ555

รูปภาพ

รูปภาพ
อันนี้ลอกมาจากการ์ตูนเรื่องนึง จำชื่อเรื่องไม่ได้

รูปภาพ
อันนี้มาจากเรื่องผมน่ะหรือคือราชาปีศาจ

nut_ty

Re: ภาพวาดเวลาว่างๆ...(เอาภาพเก่าๆมาโพส><)

โพสต์ โดย nut_ty »

ภาพแรก เรื่อง hakukouki ใช่มั้ยค่ะ?
แก้ไขล่าสุดโดย nut_ty เมื่อ อังคาร 01 มี.ค. 2011 9:39 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

mewwi

Re: ภาพวาดเวลาว่างๆ...(เอาภาพเก่าๆมาโพส><)

ไปหามาแล้วอันแรกชื่อเรื่อง Boyish Dolls สองหนุ่มเทพตุ๊กตา
ของบงกชนี่แหล่ะลองไปอ่านดูหนุกดีๆ ><

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ภาพแรกดูหล่อเลวมากค่ะ ฮ่าๆๆๆ ชอบๆ
ภาพสองดูผู้ชายนัยน์ตาเศร้าๆ ให้เค้าช่วยปลอบมั้ย >///< (บ้าไปแล้ว)
ผู้ชาายเปียกน้ำ.. อย่านะ อย่าให้เค้าจับกดนะตัว >//<! ฮ่าๆๆ
น่ารักมากตอนงอน อยากหิ้วกลับบ้านจัง
น้องเคยซื้อ ผมน่ะหรือคือราชาปีศาจ มาเล่มเดียวเอง เลยจำไม่ค่อยได้ว่าใครชื่ออะไร แต่เห็นหน้าแล้วพอเดาออกเลยค่ะว่าเป็นเรื่องนีิ

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

โห สวยมาก โดดเด่นมากที่ วาดผู้ชายได้มีเสน่ห์เหลือเกิน

แบบนี้วาดส่งประกวดได้เลยน้า ถ้าตัดเส้นดำล่ะก็

mewwi

กลับมาอีกครั้งหลังจากห่างหายไปนาน?
วันนี้เอารูปฝึก ตัดเส้น-ถมดำ มาให้ลองคอมเม้นต์กันดู เนื่องจากไม่รู้อะไรเลยในการถมดำเลยออกมาแบบมั่วๆหน่อย - - ^
ใครที่พอจะแนะนำเรื่องการถมดำได้ ก็ช่วยกันแนะนำหน่อยน้า~
รูปภาพ

รูปภาพ
ข้างบนไม่รู้จะเติมไรดีเลยว่างไว้ พอดีว่าวาดโดยไม่ได้วางแผนอะไรเลย 555+

ภาพประจำตัวสมาชิก
ต้นอ่อน

Re: ภาพวาดเวลาว่างๆ...(ตัดเส้น-ถมดำ?)

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

นวม นวมเจ๊ นวม~~~ สุดยอดมากค่า จาอาวแบบเน้~~
...ก็อยากจะพูดแบบนี้อยู่หรอกนะ แต่เราว่ามันก็ยังแปลกๆอยู่นิดนึง =*= อืม.....<<<มันเพี้ยนไปแล้ว
เราว่านวมมันบึ้มทื่อๆไปนะ (จะเข้าใจไหมเนี่ย- -") มันดูเป็นก้อนๆอ่ะ

ฝึกตัดเส้น ถมดำ? เนียนมากอ่ะ ใช้อะไรถมหรอ ชอบที่ถมกางเกงเจ๊มาก(ไอ้ตรงที่มัวๆทำยังไง ใช้โปรแกรมถมหรอ??)
เป็นเจ้าหนูจำไม20คำถามเชียว- -"

ส่วนรูปหนุมไม่รู้จะพูดอะไร เราลงสีผมแบบนั้นไม่เป็น ทำแล้วมันลามไปทั้งหัวทุกที...

ปล.ดูตอนแรกจะตกใจว่าทั้งสองรูปโปรมาก แต่ถ้าดูดีๆ จะพบว่าเส้นยังไม่นิ่งนะ สู้ๆค่ะ^^
(ปลล.ไม่อ่านหนังสือสอบเตรียมแล้วหรอคะ อิอิ....ว่าแต่มันสอบเมื่อไหร่?= =)

mewwi

Re: ภาพวาดเวลาว่างๆ...(ตัดเส้น-ถมดำ?)

อืม ก้อไม่ได้ใช้โปรแกรมอารายหรอกคร้า >< (ใช้ไม่เป็น)
ส่วนถมดำก้อใช้ปากกาหัวใหญ่ๆถมเอาค่ะ แล้วก็จะพยายามทำให้เส้นมันนิ่งมากกว่านี้ค่ะ
ป.ล.สอบวันที่ 20 ค่ะ แต่ให้อ่านหนังสืออย่างเดียวคงไม่ไหว =_= ก็ต้องผ่อนคลายด้วยการวาดรูปเล่นบ้าง
(เอ๊ะ! หรือว่าเครียดกว่าเดิม 555+)
แก้ไขล่าสุดโดย mewwi เมื่อ พุธ 16 มี.ค. 2011 1:13 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ตัดเส้นสุดยอด หุ่นผู้หญิงสวยมากคับ

เพรี้ยวมาก อุว๊ะ !!!
รูปภาพ

nut_ty

สวยค่ะแต่ผมผู้ชายแปลกๆค่ะ
รูปภาพ

mewwi

วันนี้แวะมาแปะอีกภาพนึง ลองตัดเส้นโดยใช้เส้นใหญ่ๆดูค่ะ

รูปภาพ

nut_ty

Re: ภาพวาดเวลาว่างๆ...(ตัดเส้นอีกภาพ)

ตัดเส้นสวยดีค่ะ ตัวละครเถื่อนดีค่ะ แอบน่ารักด้วยอมยิ้ม
รูปภาพ

JackTheRipPer

Re: ภาพวาดเวลาว่างๆ...(ตัดเส้นอีกภาพ)

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

Agito !!!

คล้ายๆ เอิ๊กๆ

ตัดเส้นคมจังคับ ชอบตรงส่วนผม ~
รูปภาพ

mewwi

ขอบคุณค้า >< ทุกคอมเม้นเลย
ขอแอบสารภาพ คุณnut-ty ว่า ตอนแรกน้องชายจะให้วาดคาบบุหรี่แต่เกรงว่ามมันจะดูผิดศิลธรรมไปหน่อย
เลยให้คาบอมยิ้มแทน เหมือนฮิเมโกะ 555+
ป.ล. รู้สึกว่าช่วงนี้บอร์ดมันเงียบเหงาจังเลยเนอะ u_u

urii

โพสต์ โดย urii »

ว้าว สวยอ่ะ ยอดมากเลยค่ะ เส้นคมสวยสะอาด
ภาพที่ลงสีก็แหล่มมากๆเลย เก่งจังใช้เทคนิคสีน้ำได้สวยเชียว สีไม้นั่นก็ยอด เป็นภาพที่ดูสนุกมากเลยค่ะ
ภาพหนุ่มฟังเพลงที่ดรออิ้งเส้น เจ๋ง นุ่มนวลมากๆเลย
หล่อๆสวยๆทั้งนั้นเลย กรี๊ดดดอ่ะ >< ดูแล้วเคลิ้มได้ง่ายๆเลยค่ะ

อ้อ รูปหนุ่มปลอกคอ คอไม่ยาวสักหน่อย กำลังดีออก
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”