กลับมาแล้ว หายไปนานเลย

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
cicel147

กลับมาแล้ว หายไปนานเลย

โพสต์ โดย cicel147 »

หลังจากหายหัวไป2-3เดือน(ถึงเนอะ)
ก็กลับมาใหม่ กับภาพซึ่งเละเทะเช่นเดิมค่ะ*-*
ปล.ฝากเนื้อฝากตัว(อีกครั้ง)ด้วยนะคะ
รูปภาพ
ฟุรุคาว่า นางิสะ(clannad)
รูปภาพ
รูปภาพ

ไม่ได้วาดซะนาน คิดถึ๊ง คิดถึง
แก้ไขล่าสุดโดย cicel147 เมื่อ เสาร์ 29 ม.ค. 2011 9:31 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
I WiLL LoVe YoU AnD WaiT FoR YoU FoReVeR
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

Re: กลับมาแล้ว หายไปนานเลย

โพสต์ โดย pikabenz »

ภาพสดใสมากครับ ลงสีใช้ได้เลยนะ

แอบใช้ลุกเล่้นใน ps ด้วยนะ ๕๕

เรื่องสัดส่วนคนนั้น ท่อนบน ok เลยครับ มีแค่ส่วนขาที่อาจคลาดเคลื่อนไปบ้าง เช่นภาพสุดท้าย ต้นขาต้องยาวกว่านี้หน่อยครับ

แต่อย่างไรก็ดีนับว่าทำออกมาได้ดีเลยทีเดียว เรื่องสัดส่วนถ้าฝึกเรื่อยๆ เดี๋ยวก็แม่นครับ สู้ๆ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”