คลังแสงของ pikabenz

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
aongartist

Re: คลังแสงของ pikabenz

โพสต์ โดย aongartist »

โอ้..........วันวานยังหวานอยู่...ซุนโงคู ของเค้า....นึกถึงสมัยก่อนจังวันๆๆเอาแต่วาด โงคู...... =D> =D> =D> =D>
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

งานสวยมากเลยครับ ชอบเส้นสปีดมากๆ
ดูมีพลัง แถมรายละเอียดถมดำใส่ได้สุดยอดดีครับ

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

ดูแล้วเหมือนจะมีพลังอะไรซักอย่างพุ่งออกมาจากรูปเลยจริงๆ *w*
เส้นสปีดสวยมากค่าาา ><
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ขอบคุณครับบบบบ

อันนี้ลองวาด แล้วอัดวิดีโอมา เผื่อเป็นไอเดียให้น้องๆ เพื่อนๆ พี่ๆ ได้บ้างนะครับ

http://youtu.be/XBbms96MCzI

Choco_Minto

โพสต์ โดย Choco_Minto »

วาดสวยมากเลยค่า >.< วาดเหมือนด้วย
แสงจ้าไปหน่อยค่ะ แต่ก็สัมผัสได้ถึงความสุดยอด 55555 =w=b
พี่วาดเก่งจัง ><
รูปภาพ

Samajonz

โพสต์ โดย Samajonz »

งานวาดสวยมากครับ
ท่านดูร่างๆน้อยมาก เห็นแล้วซูฮกครับ ^^

aongartist

โพสต์ โดย aongartist »

มันเปนอะไรที่สุดยอกมากครับ...เปนไอเดียที่มีประโยชน์มากเลยครับ...ถ้าใครมีเทคนิคดีๆๆผมว่าทำแบบนี้เลยจะเข้าใจได้ดีกว่าคำพูดอีกนะผมว่า

...เพราะโดยส่วนมากการฝึกวาดภาพมันก้คือการขโมยเทคนิคของคนอื่นมาปรับเปลี่ยนเปนสไตล์ของเราเอง...ได้เหนจะเข้าใจได้ดีกว่า.. =D> =D> =D> =D>
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”