ทำ animation แบบง่ายๆ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
pikabenz
ติดต่อ:

ทำ animation แบบง่ายๆ

โพสต์ โดย pikabenz »

ผมทำแบบเปิดได้เลยไม่เป็น เลยต้องลงเป็น link ไว้ให้

อันนี้ผมทำ animation ประกอบเพลง ความสุขในกระเป๋าใบใหญ่ครับ

ตอนวาดก็ง่ายนะ แต่ตอนตัดต่อแล้ว ไม่ง่ายเลยล่ะ เป็นอย่างไรลองชมดูแล้วกันครับ #-o

http://www.youtube.com/watch?v=atwzWFL-2FI

:D

ภาพประจำตัวสมาชิก
quose

Re: ทำ animation แบบง่ายๆ

โพสต์ โดย quose »

เฮียทำน่ารักมาก!!! เพลงก็เพราะ ฮู้วว
ก้อนความสุขกลมๆในกระเป๋านี่น่ากินแท้~ >[]<

เฮียทำยังไงอะครับ ใช้โปรแกรมอะไรหรอครับ ภาพอบอุ่น สวยมากเลย =D>
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ใช้ Ulead ครับ วาด scan แล้วก็มาลำดับภาพต่อๆ กัน

จริงๆ มันไม่ใช่โปรแกรมตัดต่อการ์ตูน เราก็ต้องเหนื่อยหน่อยเวลาทำ แต่มันก็ไม่ได้ยากเกินไปนะครับ :wink:

mewwi

โพสต์ โดย mewwi »

นะ..น่าร๊ากกกกกก >< สุดยอดเลยอยากทำได้บ้างจัง

ภาพประจำตัวสมาชิก
quose

โพสต์ โดย quose »

ออ ยูลีด
ผมเพิ่งจะตัดต่อไปเรื่องนึง แต่เป็นงานส่งอาจารย์
ใช้ยากจริงๆ เพราะเหมือนมันสำเร็จรูปมาทุกอย่างเลย ปรับแต่งอะไรไม่ได้มาก
แต่เฮียมีความพยายามมากอะครับ 'w' กว่าจะเสร็จคงลำบากน่าดู ชาบูชาบู!!
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

น่ารักมากๆ เลยค่ะ >< ให้ความรู้สึกอบอุ่นมาก ดูไปก็ยิ้มไป
น่ารักจริงๆ ค่ะ ><!

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”