หายไปนานร่วมเดือน ผมก็กลับมาแล้วครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
pikabenz
ติดต่อ:

หายไปนานร่วมเดือน ผมก็กลับมาแล้วครับ

โพสต์ โดย pikabenz »

ที่หายไปนี่ก็เพราะช่วงต้นเดือนธันวาคม คุณยายของผมเสีย ดังนั้น จึงต้องไปร่วมงานศพของคุณยายที่นครศรีฯ อยู่เป็นอาทิตย์ล่ะครับ เศร้าพอดู

แต่อย่างไรก็ตาม พอกลับมางานการ์ตูนก็ยังไม่เสร็จ เลยต้องเร่งทำมาก จึงแทบไม่มีเวลาว่างมาทำอย่างอื่นเลย แต่สุดท้ายก็ทำเสร็จทันก่อนสิ้นเดือนจนได้ ดีใจ ๕๕ มีภาพมาฝากเล็กน้อยครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

เนื่องจากไม่ได้เข้ามาพักนึง ก็เห็นว่ามีสมาชิกใหม่ๆ เข้ามาพอดูเลย ก็ขอยินดีต้นรับด้วยนะครับ

และเมื่อกี้เห็นว่ามีทำ ส.ค.ส.กันด้วยใช่ไหม เดี๋ยวพรุ่งนี้กะทำมั่ง เดี๋ยวเอามาลง เพื่อร่วมสนุกด้วยคนนะครับ

imperator

Re: หายไปนานร่วมเดือน ผมก็กลับมาแล้วครับ

โพสต์ โดย imperator »

เสียใจด้วยนะครับ

แต่งานเจ๋งดีนะครับเนี่ย วาดขายเหรอครับดูมืออาชีพจริงๆ :shock:

ผมยังเขียนไม่เสร็จเลย :lol: (ขาด7แผ่น)

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: หายไปนานร่วมเดือน ผมก็กลับมาแล้วครับ

โพสต์ โดย Yoziila~* »

T^T สู้ๆครับ งานนี้ลง ก้าวแรกฯ 10 หรือเปล่าครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

อ๋อ มันจะลงเป็นเรื่องยาว ใน comic club เริ่มตอนแรกช่วงเดือน กุมภาฯ หรือมีนาฯ ปีหน้านี้ล่ะครับ

ชื่อเรื่อง 29 กุมภาพันธ์

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ผมจะติดตาม ถ้ามีแหล่งขายบอกกันด้วยเน้อ จะตามหา เอิ๊กๆ ~

( ตอนนี้รอ Berserk ไปพลางๆ ฮ่าๆ ~ )
รูปภาพ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

อ่า เสียใจด้วยนะคะ แต่ว่าไม่ต้องเศร้าค่ะ! เขาไปดีมาดีแล้ว ^^
วาดเก่งสุดๆ เลยค่ะ มืออาชีพมาก ><
ลงในคอมมิคใช่มั้ยคะ เดี๋ยวจะซื้อมาอ่านค่ะ!
น่าเสียดาย น่าจะลงในพีช เพราะปกติอ่านอ่านแต่พีชน่ะค่ะ แฮ่ๆ

quose

โพสต์ โดย quose »

พี่เบนซ์กลับมาแล้ว~~ T[]T คิดถึงงงง~
ผมไปบ้านน้องมาเมื่อวาน ได้่อ่านเรื่อง รุ้ง ด้วยอะครับ =[]= ;;
บังเอิญจริงๆ น้องเก็บหนังสือ PEACH 02ของเดือนกุมภาไว้ตั้งนานแล้ว พอดีผมหานิยายอ่านเล่น เลยเจอ
ลายเส้นสวยจริงๆเลยครับ บูชาาาา~ชาบู = = ;; แต่ลายมือแแอบฮานิดๆ (ลายมือเหมือนผมเลย 555)

เดี๋ยวเรื่อง 29 กุมภาจะไปลองหาอ่านดูนะครับ (ผู้ชายไปซื้อการ์ตูนบงกชนี่ถูกมองด้วยสายตาแปลกๆตลอดเลย...)
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ผมสิ ตามหา Berserk ( เล่มที่ 34 ) ในร้านเช่าหนังสือการ์ตูน คนในร้านหันมาหมดเลย ( อะไรจะปานนั้น )

ก็เจ้าของร้านนะสิบอกว่า " มีเท่าที่เห็น นักเขียนมันตายไปนานละ อยากฆ่าเวลาก็โน้น สากกะเบือล้างแค้น โน้น ~ "

ดีนะรู้จักกัน ไม่ค่อยอายเท่าไหร่ แต่อยากรู้จริงๆ ไอ้สากกะเบื่อล้างแค้นนี่ พี่แกไปเอามาจากไหน

ว่าแล้วก็แผ่น ฮ่าๆ ~
รูปภาพ

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะ เราเพิ่งผ่านเหตุการณ์แบบเดียวกันมาเมื่อไม่นานนี้เอง เข้าใจค่ะ เข้าใจ
สู้ๆนะคะ แต่งานการ์ตูนก็ยังสวยเหมือนเคยเลยนะคะเนี่ย มืออาชีพจริงๆ^^

urii

โพสต์ โดย urii »

โอ้ววววววววววว งานอย่างจ๊าบบบเลย มืออาชีพๆๆๆ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”