ปิดเทอมแล้ว กลับมาลงรูปแล้วค่าาา

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ulgenfalcon99

ปิดเทอมแล้ว กลับมาลงรูปแล้วค่าาา

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

ที่จริงเป็นวิญญาณเร่ร่อนสิงสถิตบอร์ดนี้มาสามสี่ปีแล้ว แต่ไม่เคยแสดงตัวสักที (ฮา)
คอยแอบส่อง (สโตรค?) ผลงานของเพื่อนๆ พี่ๆ ด้วยความชื่นชม แถมยังคอยให้คำแนะนำดีๆ อีก
แล้วคราวนี้เราเลยมาขอคำแนะนำค่ะ >< ขอความกรุณาด้วยนะคะ!
ว่าแล้วก็แปะ!

รูปภาพ
http://www.picza.net/show.php?id=b22288 ... eca772a1a2

อีกรูปค่ะ
รูปภาพ
http://www.picza.net/show.php?id=f3f86a ... ee3b25f868

ฝากตัวด้วยนะคะ ><
แก้ไขล่าสุดโดย ulgenfalcon99 เมื่อ เสาร์ 05 มี.ค. 2011 9:01 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ภาพประจำตัวสมาชิก
quose

Re: เด็กใหม่ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ ><

โพสต์ โดย quose »

รูปแรกน่ารักมากๆ หน้าตาน่ารัก บ้องแบ๊วได้ใจเลย
แต่รูปสองวาดดูยาวๆไปหน่อยอะครับ แล้วก็กระโปรงพริ้วแปลกๆ
ลองดูจากชุดนักเรียนก็ได้ หรือไม่ก็ http://www.zerochan.net/Skirt?q=Skirt ลองดูนะครับ สู้ๆ
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

ต้นอ่อน

Re: เด็กใหม่ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ ><

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ติดจะวาดยาวนะคะ ลองเอารูปไปขยายด้านข้างดู อาจจะพอดีก็ได้ 555
ล้อเล่นค่ะ (แต่เราเคยทำกับรูปตัวเองมาแล้ว= =")

ถ้าออกข้างซักหน่อย จะน่ารักสุดๆทั้งสองรูปเลยค่ะ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

น่ารักคับ ที่ผมดูก็น่ารักอยู่แล้ว

อยากรู้ว่า วาดในคอมรึป่าวคับ ?
รูปภาพ

imperator

โพสต์ โดย imperator »

รูป1โอเคนะครับทำได้ดีแล้วครับ รูป2ผอมไปหน่อยครับให้เค้าโดปหน่อย :oops:

รูป2วาดมือดีมากครับเสียดายนิ้วเหมือนหายไป1นิ้วครับ=_="

urii

โพสต์ โดย urii »

สดใสสมเป็นงานแบบสาวน้อยจังค่ะ ^ ^ เห็นแล้วยิ้มกว้างบริ๊งๆๆตามไงไม่รู้ อิอิ

คิดเหมือน ต้นอ่อน เลย
หัวดูโตไปค่ะ ถ้าลองจับมายืดออกข้างๆน่าจะพอดี
แต่อารมณ์ภาพใช้ได้เลยล่ะค่ะ

เผยร่างบ่อยๆนะคะ อิอิ
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ภาพที่วาด ดูสดใสครับ อย่างที่หลายๆคน บอกว่ามันน่ารักดี ผมก็รับรู้ได้แบบนั้นเช่นกัน

ส่วนที่เพิ่ม ผมขอพูดเฉพาะรูปที่ 2 แล้วกันครับ เสริมว่าศอกอาจดูแนบลำตัวไปนิดหน่อย ถ้าในท่าทางแบบนั้น ศอกน่าจะกางออกไปทางขวาของตัวละครเพิ่มอีกหน่อยครับ

ลองวาดมาลงอีกนะครับ ผมว่าในครั้งหน้า น่าจะเห็นการพัฒนาได้ชัดเจนเลยล่ะครับ

คุณ quose : ขอบคุณที่แนะนำเว็บดีๆ นะคะ จะฝึกวาดกระโปรงพริ้วๆ ให้จงได้ค่ะ! ><
คุณ ต้นอ่อน : ค่ะ ขอบคุณที่แนะนำนะคะ เมื่อก่อนเราวาดยิ่งกว่านี้อีก หลังยาวเสียยิ่งกว่าเปรต! นี่ดีขึ้นมาหน่อยนึง =w=;; จะปรับอีกนะคะ!
คุณ JackTheRipPer : ค่ะ วาดในคอม เพราะว่่าเราไม่มีเครื่องแสกน จะถ่ายรูปก็ดันไม่มีสาย USB เชื่อมอีก เลยวาดในคอมค่ะ
บอกตามตรงเลยว่าเวลาวาดในคอมนี่มันควบคุมลำบากจริงๆ นี่ยังดีขึ้นมาหน่อยเพราะมีเมาส์ปากกา ตอนแรกๆ ที่วาดด้วยเมาส์หนูนี่... เส้นรกยิ่งกว่าไม้กวาดอีกค่ะ แต่ก็ยังไม่ได้ดั่งใจอยู่ดี โดยเฉพาะเวลาตัดเส้น = =;;
คุณ imperator : เพิ่งเคยมีคนชมว่าวาดมือดีก็มีคุณคนแรกเนี้ยล่ะค่ะ ><! ปกติโดนว่าตลอดว่าวาดมือได้ทุเรศมาก ขอบคุณนะคะ ><
ค่ะ ไว้จะพาเขาไปโด๊ปนะคะ =w=
คุณ urii : คิดไว้เหมือนกันค่ะว่าหัวโตเกินไป แต่ก็ไม่ได้แก้ แบบว่าถ้าเกิดแก้แต่หัว มันจะใหญ่ยิ่งกว่าลูกบอลลูนอีกค่ะ = =
ถนัดวาดแบบสาวน้อยน่ะค่ะ >< เลยวาดได้แต่แบบนี้ แฮ่ๆ ดีจังที่มีคนบอกว่าเห็นแล้วยิ้มกว้าง ดีใจสุดๆ
ค่ะ ต่อไปนี้จะมาจุติ (?) บ่อยๆ นะคะ =w=
คุณ pikabenz : เพิ่งมาสังเกตตอนวาดเสร็จเหมือนกันน่ะค่ะ ว่าศอกมันชิดเกินไป แถมยังดูสั้นๆ นิดหน่อย แต่ก็ไม่ได้แก้ (อีกแล้ว) กลัวว่างานจะแย่ยิ่งกว่าเดิมอ่ะค่ะ = =

วันนี้ก็ขอแปะอีกแล้วกันนะคะ ><
รูปภาพ
http://upic.me/show/19571182

สองรูปแล้วกันนะคะ ><
รูปภาพ

http://upic.me/show/19572911
อันนี้ลองวาดกระโปรงดู โดนส่วนตัวคิดว่ามันพริ้วกว่าเดิมนะคะ แต่จะพริ้วกว่าจริงหรือเปล่าคงต้องรอคอมเม้นล่ะค่ะ
ตอนภาพร่างพริ้วกว่านี้อีก แต่ทำไมพอตัดเส้นแล้วมัน... เอ่อ...

ยังไงก็... ติชมด้วยนะคะ ><

Evanesce

โพสต์ โดย Evanesce »

โอ้!วาดสวยแล้วก็น่ารักมากเลยค่า หน้าตาดูมีชีวิตชีวาดีจริงๆ
แต่มือขวาของรูปที่2มันดูเล็กๆไปรึเปล่าค่ะ? ตรงหน้าอกทั้ง2รูปโนบรารึเปล่าค่ะ-..-
โดยรวมแล้วสวยมากเลยค่ะ รูปแรกทรงผมสวยดี แต่รูปที่สองวาชอบตรงท่าทางที่ดูมีชีวิตชีวาค่ะ น่ารัก>_<

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ชอบรูปแรก สาวมั่น อุว๊ากกก ~!!
รูปภาพ

หวาย! ไม่ได้โนบรานะคะ!! ถ้าเกิดโนบรา เค้าต้องวาด ปิ๊บ! ออกมาแล้วสิ!!
ว่าแต่มันหมือนโนบราเหรอคะ วาจัง TT__TT เอ้อ ขอเรียกว่าวานะคะ!
ไว้คราวหน้าจะวาดมือใหญ่กว่านี้นะคะ!

ขอบคุณนะคะที่ชอบ ><

mewwi

โพสต์ โดย mewwi »

ยินดีต้อนรับค่ะ วาดรูปแนวสาวน้อยมากๆ แต่รูปที่ผู้หญิงใส่สายเดี่ยวอ่ะรู้สึกว่าตามันจะเบี้ยวไปนิดนึง
เวลาเราวาดรูปอ่ะถ้าจะตรวจว่าเราวาดอะไรเบี้ยวรึปล่าวลองพลิกกระดาษแล้วดูด้านหลังดูเราจะรู้ว่าตรงไหนเบี้ยวทันที
เราก็ทำแบบนี้นะ ลองดูๆ :lol:

quose

โพสต์ โดย quose »

โอ้รูปใหม่ สวยขึ้นเยอะมากเลยครับ!
รูปหนึ่งมีข้อติตรงหน้าอกนิดนึง นอกนั้นก็โอเคครับ สวยน่ารัก ลายเส้นงามด้วย หุหุ
รูปสอง พริ้วขึ้นกว่าคราวก่อนครับ สู้ๆ! ดูแล้วสมจริงดี
แต่ว่า แขนกะมือดูเล็กๆไปนิด นอกนั้นน่ารักสดใสใช้ได้เลยครับผม =D>

ปล. ยังไม่รู้ชื่อของ จขก.เลยอะครับ ผมชื่อเป็ดอายุ 15 ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ :D
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

โห ไปเที่ยวปีใหม่แปปเดียว กลับมา ทำไมน้อง/พี่(อายุเท่าไหร่อ่ะ เรียกไม่ถูก) วาดสวยขึ้นขนาดนี้ค้าา??

เห็นไหมขยายข้างแล้วรูปสวยขึ้นจมเลย555+
แต่รูปใหม่ทั้งสองรูปนี่ถ้าให้ติจริงๆก็น่าจะเป็นที่มือนะ มันดูอวบๆสุขภาพดีเกินหน้าอ่ะค่ะ
ทำให้ยาวขึ้นอีกนิดน่าจะพอดีๆ อ้อ แล้วแขนภาพสองสั้นไปนะคะ ข้างที่กำหมัดน่ะค่ะ
เข้าใจว่าตอนวาดคงไม่ได้สังเกตุ(เพราะเราก็เป็น บ่อยด้วย= =") แต่พอวาดเสร็จแนะนำให้ดูอีกทีนะคะ

ไปติเขาอย่างนั้นอย่างนี้ เราวาดหญิง ยังไม่หญิงเลยค่าT T<<<อนาถใจ
ถ้าวาดเส้นเรียบร้อยขึ้นอีกนิด วาดเป็นเรื่องขายได้เลยนะนี่^^

urii

โพสต์ โดย urii »

อะไรเนี่ย ต้นอ่อน เม้นแทนความคิดพี่ไปหมดอีกแล้ววว

วาดดีขึ้นจริงๆค่ะ

รูปสาวสายเดี่ยวเปลี้ยวใจ อันนี้ดูเป็นผู้ใหญ่เลย
รูปสาวกระโปรงเหี่ยน แปลกแค่แขนขวาค่ะ มันไม่เท่ากัน สั้นและผิดส่วนกับด้านขวาไปอย่างเห็นได้ชัดจ้า อย่างอื่นโอเคนะ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”