ปิดเทอมแล้ว กลับมาลงรูปแล้วค่าาา

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
ต้นอ่อน

Re: เด็กใหม่ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ ><

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

urii เขียน:อะไรเนี่ย ต้นอ่อน เม้นแทนความคิดพี่ไปหมดอีกแล้ววว

วาดดีขึ้นจริงๆค่ะ

รูปสาวสายเดี่ยวเปลี้ยวใจ อันนี้ดูเป็นผู้ใหญ่เลย
รูปสาวกระโปรงเหี่ยน แปลกแค่แขนขวาค่ะ มันไม่เท่ากัน สั้นและผิดส่วนกับด้านขวาไปอย่างเห็นได้ชัดจ้า อย่างอื่นโอเคนะ
โห มิบังอาจหรอกค่า 555+ เม้นพี่น่ะสุดยอดสุดๆแล้ว(ทั้งยาว และละเอียด แถมภาษายังไม่ชวนเบื่ออีกด้วย[ฮา])

ulgenfalcon99

Re: เด็กใหม่ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะ ><

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

คุณ mewwi : ขอบคุณนะคะสำหรับคำติชม แล้วก็คำแนะนำด้วย >< ช่วยได้มากเลยล่ะค่ะ! แต่อันนี้วาดในคอม ไม่รู้จะกลับกระดาษยังไงอ่ะค่ะ แฮ่ๆๆ แต่จะเอาไปใช้กับกระดาษจริงๆ ดูนะคะ!

คุณ quose : หน้าอกเราแหลมไปจริงๆ ด้วย = = เพิ่งสังเกตุ เหมือนโนบราตามที่คุณวาบอกเลยค่ะ แงๆ :cry:
ขอบคุณนะคะที่ชมว่าลายเส้นเราสวย ฮิฮิ ><
เพราะคุณเป็ดช่วยแนะนำเว็บเรื่องกระโปรงให้เนี้ยแหล่ะค่ะ เลยไปฝึกมา แต่จะฝึกให้มันเป็นกระโปรงมากกว่านี้ค่ะ ><!

คุณ ต้นอ่อน : แหม ไปเที่ยวที่ไหนมาเหรอคะ ซื้อของฝากมาบ้างหรือเปล่าเอ่ย (โดนถีบ)
ตอนแรกขยายข้างไม่ค่อยเป็นอ่ะค่ะ หัวมันเลยกลายเป็นเอเลี่ยนไปเลย กว้างมว้ากกกก แต่สัดส่วนตัวได้พอดี = = แต่มันน่าเกลียดเกินเลยปบภาพใหม่ คิดถูกจริงๆ ที่ปรับใหม่ ><
ค่ะ คราวหลังจะตรวจทานดูนะคะ ขอบคุณที่แนะนำค่ะ!
คุณต้นอ่อนวาดผู้หญิงยังไม่หญิง แต่เราวาดชายมันไม่ชายอ่ะค่ะ TT เหมือนตุ๊ดเลยค่ะ! ไว้คราวหลังจะวาดมาให้ติชมดูนะคะ

คุณ urii : แหะๆ ขอบคุณนะคะที่บอกว่าวาดดีขึ้นจริงๆ ><
ที่จริงเรามีปัญหาเรื่องมือมากกกกก เลยอ่ะค่ะ วาดทีไรมันสมบูรณ์เกินไปทุกที = =;; อวบมาก
ตอนนี้กำลังฝึกวาดมือจากการ์ตูนที่ชอบอยู่ค่ะ ซึ่งเขาวาดมือสวยมาก ตอนนี้เลยดูเป็นมือขึ้นมาหน่อย แหะๆ
ส่วนเรื่องแขนที่ทุกท่านบอกกัน มันสั้นเกินไปจริงๆ ด้วย ไว้รอบหน้าจะลองวาดให้ยาวขึ้นนะคะ

ลืมไปเลยว่ายังไม่เคยแนะนำตัว งั้นขอแนะนำตัวเองเลยนะคะ
ชื่อนิ้ง อายุ 14 ปี เชิญเรียกพี่เรียกน้องกันตามสบายเลยนะคะทุกคน ><
แล้วทุกคนชื่ออะไร แล้วอายุเท่าไร บอกหน่อยนะคะ จะได้เรียกถูก ><

วันนี้ขอแปะภาพเดียวแล้วกันนะคะ
รูปภาพ

quose

โพสต์ โดย quose »

ชื่อนิ้ง อายุ 14 งั้นก็เป็นคุณน้องสาวนะครับ 555
รูปวันนี้ น่ารักมาก อ๊ากกกกก เก็บกลับบ้าน :lol:
หน้าแปลกๆนิดนึง อาจเพราะว่า จมูกกะคางมันไม่ตรงกันอะครับ (ผมจับดูหน้าผมแล้วมันตรงกันน่ะครับ =w= + )
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

Evanesce

โพสต์ โดย Evanesce »

อ้า~~~~~~วันนี้วาดรูปน่ารักจังเลยค่า^^ แต่ตามันแปลกๆไปนิดนะค้า มันดูเหล่อ่ะค่า แต่วาดรูปสวยมากๆเลย อายุแค่นี้เอง
งั้นคงต้องเรียกน้องแล้วแหละ น้องนิ้ง^3^ พี่ชื่อวา (อันนี้รู้แล้วแหละเนอะ แหะๆ) อายุ16แล้วค่ะ
ตอนพี่อายุเท่านี้ยังวาดไม่ได้ขนาดนี้เลย เก่งจัง คราวหน้าเอาเส้นให้มันชัดๆหน่อยนะค่ะ
พี่ตาไม่ค่อยดี แก่แล้ว แหะๆ

ต้นอ่อน

โห ฝีมือล้ำหน้าอายุนะคะเนี่ย เดี๋ยวนี้เจอแต่คนเก่งๆ จะต้องหนีไปฝึกวิชาบนเขามั้ยเนี่ย...แก่กว่าเขาตั้งเยอะยังวาดไม่ได้เรื่องเลยT^T
555+ว่าไปนั่น เราชื่อต้นอ่อนนะคะ (อย่าคิดว่าคนอะไรจะชื่อนี้ 555+แค่อยากจะชื่อไทยๆกับเขามั่ง^^) อายุ...ไปดูในกระทู้เองละกันนะคะน้องT T

ส่วนรูป แอบเห็นว่าร่างด้วยนะคะเนี่ย แต่ที่เบี้ยวคิดว่าน่าจะเป็นเพราะวาดหูต่ำไปค่ะ
ง่ายๆเลย ลองไปส่องกระจกดูนะคะ มันน่าจะอยู่ระดับเดียวกับตาค่ะ0.0

นอกนั้น....เยี่ยมยอด >u< b

urii

โพสต์ โดย urii »

รบกวนไปแนะนำตัว ที่กระทู้แนะนำตัว ด้วยจ้า
แล้วก็ลองไล่อายุดูเอา อิอิ... แต่ก็นะมันก็แค่ตัวเลข หึๆ

**

รูปร่างภาพ พี่เห็น รอยเสก็ตจางๆที่ใบหู อันนั้นน่ะ ถูกสัดส่วน
แต่ไอ้ที่ลงเส้นหนักอ่ะ ผิด ซะงั้น
ขอบใบหูล่างตำแหน่งดีแล้วค่ะ

ตำแหน่งขอบใบหูด้านบน จะอยู่ประมาณ เส้นกลางลูกตา หรือ เส้นหางตาค่ะ
ขอบล่างจะอยู่ประมาณปลายจมูก ยาวแค่ไหนก็แล้วแต่ติ่งหูค่ะ

ประมาณ ก็ คือ ประมาณ ไม่ต้องเป๊ะมาก ธรรมชาติคนไม่เป๊ะขนาดนั้นร้อก
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

น่ารักคับ ตอนแรกผมนึกว่าภาพไม่ขึ้น

วาดเก่งขึ้นเยอะเลย อายุยังน้อยพยามเข้าคับ วาดเรื่อยๆเดี๋ยวก็เก่งขึ้นเอง
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

แย่จังสีมันจางผมมองไม่ค่อยเห็นเลย
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

mewwi

โพสต์ โดย mewwi »

วาดสวยขึ้นเยอะเลยค่ะ ชอบมาก>< สู้ๆ

พี่เป็ด : ค่ะ ฝากตัวด้วยนะคะคุณพี่ ฮ่าๆๆ
เกิดความผิดปกติของโครโมโซมนิดหน่อย เลยเบี้ยวน่ะค่ะ >< (ความผิดของคนวาดเองไม่ใช่เรอะ = =?)

พี่วา : สวัสดีค่ะพี่วา จากนี้ไปขอฝากตัวด้วยนะคะ ><
น้องสายตาเอียงน่ะค่ะ เลยให้ตัวละครเอียงตาม จะได้ไม่แปลกแยก ฮ่าๆๆ (โดนตบ)
พอดีคราวนี้ไม่ได้ตัดเส้นอ่ะค่ะ ;w; เลยไม่ค่อยชัด ไว้คราวหน้าจะตัดนะค้าา

พี่ต้นอ่อน : ใครว่ากันคะ พี่ต้นอ่อนเก่งระดับเทพขนาดนี้ ยิ่งไปฝึกบนเขาก็ยิ่งเหนือเทพล่ะสิคะ
ส่วนอายุพี่ ห่างกันไม่เยอะหรอก
ชื่อไทยดีจัง ชอบค่ะ ><
ค่ะ ร่างไว้ ไม่ได้ตัด แฮ่ๆ ชุ่ยจริงๆ เลยเรา T^T
ขอบคุณที่แนะนำค่ะ อันนี้ความรู้ใหม่ ><

พี่อุริ : ไปแนะนำตัวเรียบร้อยแล้วนะคะ >< ขอบคุณที่ตักเตือนค่า
อ๊า ไม่น่าแก้เลย ถูกอยู่แล้วเชียว เสียดายจัง
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ ><! จะนำไปปรับนะคะ!

พี่แจ๊ค : เอ่อ... ขอโษด้วยนะคะที่ภาพช้า TT^TT ไว้จะลองฝากเว็บอื่นค่ะ (เกี่ยวรึเปล่า = =?)
ขอบคุณสำหรับคำพูดให้กำลังใจค่ะ จะพยายามฝึก่อไปนะคะ!

พี่โย : ขอโทษด้วยนะคะที่ไม่ได้ตัดเส้น TT^TT ไว้รูปหน้าจะตัดเส้นนะคะ!

คุณ mewwi : ขอโทษที่เสียมารยาทนะคะ แต่ไม่ทราบว่าชื่ออะไรเหรอคะ พอดีหาไม่เจออ่ะค่ะ TT^TT เลยเรียกไม่ถูกว่าเป็นน้องหรือพี่ดี
รบกวนช่วยบอกหน่อยนะคะ เพราะขี้เกียจหา มันเยอะ ปวดตาอ่ะค่ะ สายตาไม่ดีด้วย ขอโทษจริงๆ นะคะ TT^TT
ขอบคุณนะคะที่ชอบรูป ><

ไม่ได้แวะมาแปะซะนาน วันนี้ก็ขอแปะเลยละกันนะคะ ><!
รูปภาพ

รูปที่สองนี่เป็นรูปสัตว์ที่คิดขึ้นเองค่ะ เอาของจริงมาดัดแปลงนิดหน่อย พอดีว่าจะแต่งการ์ตูนกับเพื่อนน่ะค่ะ เลยออกแบบสัตว์ให้น่ารักๆ ><
คิดว่าคงมองไม่ค่อยเห็นกัน เพราะเป็นภาพร่าง แถมยังสีเขียวอีก = = แต่ถ้าเกิดให้เห็นก็ช่วยวิจารณ์กันด้วยนะคะ

รูปภาพ

อย่าไปสนใจตัวหนังสือเลยนะคะ ==

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

เหย ฝีมือก้าวหน้าเห็นๆ เลยครับ

คุมเส้นได้ดี โดยเฉพาะรูปสาวนั่งเก้าอี้ ชอบ ๕๕๕

รูปสัตว์มองไม่ค่อยชัดเลยครับ บังเอิญวัยผู้ใหญ่ตอนต้นมาพักหนึ่งแล้วนะ ตามันก็เริ่มไปตามสภาพ ๕๕ เห็นแต่ตัวอักษรล่ะ

ลองตัดเส้นมาดูสิครับ ถ้าว่าง จะได้เห็นกันชัดเจนเลย

cicel147

โพสต์ โดย cicel147 »

ยอดเยี่ยมกระเทียมทอด
เก่งจังอ๊า
I WiLL LoVe YoU AnD WaiT FoR YoU FoReVeR
รูปภาพ

ต้นอ่อน

โห เห็นเส้นแล้วตกใจค่ะ ตัดเส้นได้เรียบร้อย+พริ้วไปเลยค่ะ ว่าแต่ นี่ตัดเส้นในคอมใช่ไหมเนี่ย ใช้โปรแกรมอะไรอ่ะ(ถ้าตัดมือ จะตกใจรอบสอง)

หน้าตา ท่าทางดูแล้วน่าสนใจ แต่สิ่งที่ตามมาคือ เรื่องของสัดส่วนค่ะ= =" (เป็นเรื่องที่น่าปวดหัว ยิ่งถ้าวาดท่าพิศดารแล้วด้วย...อาจตายได้...)
อืม...ไปลองย้อนภาพดูรูปแรกๆแล้วพบว่าน้องว่าท่าทางได้เป็นธรรมชาติดีจัง (บางคนจะวาดแล้วดูแข็งๆ) ตรงนี้เป็นข้อดีเลยนะ
ถ้าฝึกวาดบ่อยๆ สัดส่วนแม่นๆล่ะก็.....สุดยอด!!>u<b

มุมจับผิด: หัวเบี้ยว ฟีบด้านที่ไม่มีตา (ไม่มีตานี่ขี้เกียดวาดอ้ะป่าว<<<เป็นบ่อย/me) แขนสองข้างไม่เท่ากัน และข้างที่เห็นมือ...น้องวาดผิดข้างรึป่าวค้าาา 0.0
เหมือนนิ้วโป้งมันจะอยู่ผิดฝั่งนะคะ...- -"

อ้ะ ลืมๆ ทานุกิน่ารักดีค่า^^ แต่ว่าบางทีลายที่ตามันจะทำให้ดูเหมือนร้องไห้นะ

ปล.ส่วนตัวเราชอบสัตว์เลี้ยงอ้วนๆขี้เกียดๆนะ ในการ์ตูนน่ะ ฮาดี

พี่เบนซ์ : เอ่อ... ขอบคุณนะคะที่บอกว่าน้องคุมเส้นได้ดี แต่นั่นไม่ใช่เก้าอี้นะคะ มันคือกระโปรง TT
มันแข็งเกินไปสินะคะ Y_Y เลยเหมือนเก้าอี้ จะฝึกวาดกระโปรงให้ดีกว่านี้ค่ะ

ลองตัดเส้นรูปสัตว์มาแล้วค่ะ แต่รู้สึกคิดผิดอย่างแรงที่ระบายสีดำตรงลาย T^T
รูปภาพ

เป็นยังไงก็วิจารณ์ด้วยนะคะ ^^

cicel147 : ขอบคุณนะคะที่ชม >w<

พี่ต้นอ่อน : วาดในคอมค่ะ ใช้โปรแกรม manga studio ที่ใช้สำหรับวาดรูปโดยเฉพาะเลยน่ะค่ะ ใช้ดีนะคะ ลองใช้ดู ><
ฮ่าๆๆๆ น้องไม่มีความสามารถขนาดที่จะทำให้พริ้วขนาดนั้นหรอกค่ะ ถ้าเกิดไม่ใช่คอม แต่ยังไงถ้าเกิดน้องเจอสายยูเอสบีแล้ว จะตัดมือมาให้วิจารณ์กันนะคะ

สัดส่วนน้องยังไม่แม่นเท่าไรค่ะ รบกวนช่วยบอกด้วยนะคะว่าผิดเพี้ยนตรงไหน จะได้นำไปพัฒนาค่ะ
ดีจังที่พี่บอกว่าน้องวาดได้ธรรมชาติ ขอบคุณนะคะ ><

อันที่จริงน้องไม่ถนัดมุมด้านนี้หรอกค่ะ แต่พยายามฝึกวาดอยู่ จะพยายามต่อไปค่ะ
หยา! ความแตกจนได้ น้องขี้เกียจวาดตามที่พี่บอกนั่นแหล่ะค่ะ Y_Y แหะๆ
คิดอยู่เหมือนกันค่ะว่าผิดข้างหรือเปล่า แต่เห็นในการ์ตูนเรื่องหนึ่งก็วาดแบบนี้ เลยไม่แก้อ่ะค่ะ = = ทิ้งไว้อย่างนั้น ฮะๆ (เริ่มหัวเราะแห้งๆ)

อ่า เหมือนร้องไห้จริงๆ ด้วย แต่คิดแบบอื่นไม่ออกแล้วอ่ะค่ะ = = ออกแบบให้มันหยุมหยิม เลยเอาแบบนั้น
ไว้จะลองออกแบบตัวละครแบบนั้นดูนะคะ ตอนนี้ออกแบบไปได้สามตัวแล้ว แต่ละตัวเสื่อมๆ ทั้งนั้น ไว้คราวหลังจะเอามาให้ดูนะคะ =.=

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

คาราวะ 1 จอก ( ย๊ากกกกก ~!! )

เส้นคมคับ ออกแบบได้น่ารักดี ชอบรูปผู้หญิง พริ้มมากยังกะในหนังสือการ์ตูนเลย
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”