Imperator's Comic หัดวาด (,;,w,;,)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

imperator

Imperator's Comic หัดวาด (,;,w,;,)

โพสต์ โดย imperator »

ผมคิดว่างานนี้คงได้วาดจริงๆซักที่ :oops: จากงานชิ้นแรกวาดไป2แผ่นละเลิกเนื่องจากเรื่องยาวไป

ผมลงสกรีนไม่เป็นเลยขีดงี้หล่ะครับอาทดี ตีกรอบไม่ค่อยตรงเลยใช้งี้เอาเลยอาทอีกแบบ [-o<

วาดให้อ่านฟรีๆเน้อ :oops: ถ้าช่วงเรียนผมจะวาดน้อยลงมากๆงานอาจจะช้าหน่อยนะครับ #-o

Introครับ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปล.จะพยามแก้ผู้ชายให้ดูแมนขึ้นนะครับ
ปล2.จะวาดผู้หญิงให้น่ารักขึ้นนะครับ
ปล3.ผมเขียนเรื่องรักๆไม่เป็นเลยนะครับ :oops: แต่ทะลึ่งอยากลองครับ (ใครเก่งๆแนะนำผมด้วยนะครับ^^")
ปล4.ผมสอบเสร็จละ

สถานะตอน1 3/18แผ่น =_=" หวังว่าจะเสร็จก่อนปีหน้า555 ( แต่ไม่สัญญานะครับ [-X )

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: Imperator's Comic หัดวาด (,;,w,;,)

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ยินดีต้อนรับคับ ~!

ฉากวาดสวยคับ เข้าใจเล่าเนื้อเรื่องนะคับค่อยๆเป็นค่อยๆไป ไม่งงเหมือนของผม ( ฮ่าๆ ~ )

สู้ๆ รอดูตัวเต็ม ~!!
รูปภาพ

ต้นอ่อน

Re: Imperator's Comic หัดวาด (,;,w,;,)

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

งานนี้ขอชมเป็นของขวัญปีใหม่เลยดีกว่า รอชมค่า
(ไม่ได้เร่งนะคะ ไม่ได้เร่ง 555+)

Alicez

โพสต์ โดย Alicez »

ต้นอ่อน เขียน:งานนี้ขอชมเป็นของขวัญปีใหม่เลยดีกว่า รอชมค่า
(ไม่ได้เร่งนะคะ ไม่ได้เร่ง 555+)
กด like หนึ่งที อิอิ

mewwi

โพสต์ โดย mewwi »

ตัวละครน่ารักดีวาดคนละแนวกับเราเลย555+ ยังไงก็จะติดตามน้า
มาต่อเร็วๆล่ะ :D

imperator

มีคนCommentด้วยอ่ะ ซึ้งใจ <(,;,w,;,)>

@JackTheRipPer ? -งานคุณJackผมว่าไม่งงเท่าไหร่หรอกครับ(intro นี่บอกได้ดีแล้วหล่ะครับ)
-ปล.ความสนุกของคอมมิกที่ช่วงแรกๆ งงๆนี่ก็คือตอนที่ค่อยๆเคลียปริศนานี่หล่ะครับ ดังนั้นอย่าคิดมว๊ากครับ [-X

@ต้นอ่อน+Alicez ? -ไม่เร่งงั้นเราอู้ :) (ล้อเล่นฮับ ผมวาดทุกวันแหละ #-o แค่มันวาดออกรึเปล่านี่สิ)
- [Like] <<จิ้มเลยครับ

@mewwi ? - แนวคุณmewวาดยากกว่าผมตั้งเยอะ แถมวาดผู้ชายหล่อกว่าผมอีก=_="

ขอบคุณทุกcommentเน้อครับ ขอตัวไปล่าแย้-0- เฮ้ยวาดตูนต่อ :oops:

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีจ้า

งานน่าสนใจดีค่ะ
เส้นฟรีแฮนด์มันก็มีเสน่ห์ดีออก
เราวาดเพื่อความสุขนี่คะ

วาดตัวละครน่ารักดีออก
เรื่องรักพี่ก็ง่อย แต่งไปมากลายเป็นแนวแฟนตาซีอภินิหารมิตรภาพงอกงามแทนตลอด มันเขินๆไงไม่รู้
รูปภาพ

quose

โพสต์ โดย quose »

พรหมลิขิตให้เธอเจอฉัน ในวันล่าแย้ เฮ้ยยย ไม่ใช่แล้ว!!! =[]=;;
วาดสวยครับ ลายเส้นน่ารัก แอบสงสัยนิดนึงว่าทำไม แผ่นแรก จากผมหางม้า กลายเป็นทวินเทลล์ =w= lll?
เรื่องน่าอ่านดีครับ สอบเสร็จแล้วด้วย หึหึ เราจะรอนะ~....
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

ต้นอ่อน

quose เขียน:พรหมลิขิตให้เธอเจอฉัน ในวันล่าแย้ เฮ้ยยย ไม่ใช่แล้ว!!! =[]=;;
วาดสวยครับ ลายเส้นน่ารัก แอบสงสัยนิดนึงว่าทำไม แผ่นแรก จากผมหางม้า กลายเป็นทวินเทลล์ =w= lll?
เรื่องน่าอ่านดีครับ สอบเสร็จแล้วด้วย หึหึ เราจะรอนะ~....
มันแสดงถึงเวลาที่เปลี่ยนไปไงล่ะ 555+ (อ้ะป่าวหว่า??)

imperator

ต้นอ่อน เขียน:
quose เขียน:พรหมลิขิตให้เธอเจอฉัน ในวันล่าแย้ เฮ้ยยย ไม่ใช่แล้ว!!! =[]=;;
มันแสดงถึงเวลาที่เปลี่ยนไปไงล่ะ 555+ (อ้ะป่าวหว่า??)
:lol: เผยกลางเรื่องครับ ผมชอบคนเดาเรื่องผมนะสนุกดี เหมือนเล่นเกมจริงๆว่าเค้าจะถูกทางรึเปล่า

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

มารอดูด้วยคนครับ

(อยากร่วมเดาด้วยนะ แต่รอดูหน้าต่อๆ ไปอีกนิดก่อน ๕๕)

imperator

ตอนที่0 ครับ เขียนเนื้อเรื่องเบาๆต้อนรับปีใหม่(ลืมเขียนปกเลยให้เป็นตอน0) :oops:

เรียงtextไม่ค่อยชำนาญเท่าไหรนะครับ - -* ขอโทษที่มีการเผาเกิดขึ้นครับ :oops:

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ

ปล.ตอนหน้ามันอาจจะเหมือนเปลี่ยนแนวนะครับ :oops:
ปล2.รับทุกคำติชมครับ รู้ตัวว่าต้องพัฒนาอีกแต่ผมมันขี้เกียจครับ
ปล3.ผมวางแผนไม่ดีเลยต้องวาดเกินมา2หน้า ถือเป็นกำไรละกันครับ - -* (คนวาดขาดทุน)

สุดท้าย มาอ่านดูอีกรอบแล้วรู้สึกตัดจบได้เลยนิน่า :lol:
สุดท้ายที่สุดขอบคุณคนอ่านทุกคนครับ #-o

urii

โพสต์ โดย urii »

เห...ภาพดีออก วาดเก๊งเก่ง ท่าทาง มุมกล้อง การแบ่งช่อง การจัดวางองค์ประกอบ การใช้กรอบคำพูด ก็ดี งานก็สะอาด
ที่แน่ๆตัวหนังสือที่ใช้เนี่ยทำให้งานดูจริงจังขึ้นมากๆเลยค่ะ
วาดเพื่อแบ่งกันอ่านเอาความสนุกกับเนื้อเรื่อง สำหรับพี่ถือว่า งานภาพดีเลยนะคะ

วาดแบบ sd ได้น่ารักม๊ากมากกกก

แต่ไม่รู้เพราะพี่ง่วงนอนอะเปล่า เลยรู้สึกอ่านเเล้วเนือยๆนิดๆ แต่ภาพน่ารักเลนมองซะเพลินเลยค่ะ
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ตามเรปบน คับทั่น ~!!

วาดแนวนี้ผมก็อ่านไม่ค่อยเป็นหรอก แต่อ่านแล้วกสนุกคับ พระเอกปาเป้าเก่ง ฮ่าๆ ~

ตอนนี้ที่อยากเห็นตัวเต็มก็เห็นแล้ว ต่อไปอยากเห็นลงเส้นสักตอนคับ !!!

แล้วจะติดตามคับ สนุกจริงๆ ~
รูปภาพ

ต้นอ่อน

urii เขียน:แต่ไม่รู้เพราะพี่ง่วงนอนอะเปล่า เลยรู้สึกอ่านเเล้วเนือยๆนิดๆ แต่ภาพน่ารักเลนมองซะเพลินเลยค่ะ
สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
เราว่าตอนช่วงที่ชวนไปเล่นเกมส์ จนถึงก่อนปาเป้า มันน่าจะกระชับได้มากกว่านี้นิดนึง

แต่โดยรวมอ่านแล้วสนุกดีค่ะ แม้จะมีบางช่องอ่านแล้วงงๆนิดนึง แต่ว่าชอบตอนที่ปาเป้านะ วาดได้เท่ดี

อ่อ สงสัยค่ะ ก่อนปาเป้า เทียอยากได้พวงกุญแจ แต่นอร์นึกว่าเป็นบัตรที่อยู่ข้างๆกันรึเปล่าคะ ไม่แน่ใจ...

ภาพโดยรวมสวยน่ารักมากเลยจริงๆนะเนี่ย วาดตัวละครให้หน้าเหมือนกันได้ในมุมที่ต่างๆกัน เรายังทำไม่ได้เลยT^T(ขอคำนับหนึ่งที)

ปล.สุดท้ายก็ยังไม่รู้(อย่างแน่ชัด)ว่าเจ๊เทีย จะใช่เธอคนนั้นรึเปล่า?? (รึว่าแน่แล้วหว่า อ้างอิงจาก2-3ช่องสุดท้าย)

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”