เอามาลงเพิ่มเติมครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
manga_oil

เอามาลงเพิ่มเติมครับ

โพสต์ โดย manga_oil »

ผมกลับมาแล้ว!!!! :lol: :lol:
หลังจากไปเข้าค่ายมา 3 วัน :lol: :lol:
แต่ปัญหามันก็เกิด ลายเซ็นย์ผมเปลี่ยนอะ เป็นอะไรไปก็ไม่รู้แต่อย่างอื่นไม่ได้เปลี่ยนแปลง
เลยไม่น่าจะใช่การแฮ๊ก... แต่ช่างมันเถอะ :lol: :lol:
ถึงจะเป็นการแฮ๊กก็ไม่เป็นไร เพราะผมเป็นคนชอบแบ่งปัน :roll: :roll: (แม่สอนมาดี ว่างั้น อิอิ)
..
เอาเป็นว่าผมเอามาลงไว้ก่อนละกัน เดี๋ยวจะลืมคนหน้าตาดีๆแบบผมไปกันหมด :lol: :lol:
รูปภาพ
อย่าลืมคำติชมนะคร๊าบบบบบบ

อันนี้เพิ่งจะวาดเสร็จเลยเอามาลงไว้ครับ
แค่รูปเดียวก่อนนะ ตอนนี้งานเยอะๆ ไม่ค่อยจะมีเวลาอะครับ
รูปภาพ
แค่นี้ละขอตัวไปทำงานต่อละครับ :lol: :lol:
แก้ไขล่าสุดโดย manga_oil เมื่อ จันทร์ 06 ธ.ค. 2010 4:30 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

ต้นอ่อน

Re: กลับมาแย้ว..^-^

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

อารมณ์ใช้ได้เลย ดูแล้วรู้สึกสนุกดี(รู้สึกไปเอง??)
แต่"วัตถุ" มันแปลกๆค่ะ คือดูจากมือแล้วหอกมันน่าจะเอียงไปข้างหลังนิดนึง
แล้วกางเกง รู้สึกว่าทางร้านจะตัดมาให้เป็นทรงแปลกๆนะคะ/(= =)\ (ก็รู้ว่าอยากจะให้มันปลิวๆ แต่มันปลิวแปลกๆน่ะค่า)
อ้อ แล้วรู้สึกเหมือนหัวจะแหว่งนิดนึงนะคะ(นิดจริงๆ ตรงหน้าผากน่ะ)

เอ่อ...บ่นมากไปไหมนี่ พอดีกว่า ไม่ใช่ไม่สวยนะคะ บอกแล้วว่าใช้ได้เลย^^ แต่ถ้าแต่งอีกนิดก็จะสุดยอด~~

manga_oil

ต้นอ่อน เขียน:อารมณ์ใช้ได้เลย ดูแล้วรู้สึกสนุกดี(รู้สึกไปเอง??)
แต่"วัตถุ" มันแปลกๆค่ะ คือดูจากมือแล้วหอกมันน่าจะเอียงไปข้างหลังนิดนึง
แล้วกางเกง รู้สึกว่าทางร้านจะตัดมาให้เป็นทรงแปลกๆนะคะ/(= =)\ (ก็รู้ว่าอยากจะให้มันปลิวๆ แต่มันปลิวแปลกๆน่ะค่า)
อ้อ แล้วรู้สึกเหมือนหัวจะแหว่งนิดนึงนะคะ(นิดจริงๆ ตรงหน้าผากน่ะ)

เอ่อ...บ่นมากไปไหมนี่ พอดีกว่า ไม่ใช่ไม่สวยนะคะ บอกแล้วว่าใช้ได้เลย^^ แต่ถ้าแต่งอีกนิดก็จะสุดยอด~~
ทักมาแล้วกลับไปดูมันจริงแหะ :roll: :roll:
ขอบคุณนะครับ เดี๋ยวจะลองแก้ๆ ดูครับ (ไม่รู้จะทำได้รึป่าว) แฮะๆ :oops: :oops:

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

แอคชั่น สวยคับแต่ก็ขาดไปนิดนึง เรื่องสัดส่วน กับเครื่องแต่งกาย

มือยังดูแปลกๆคับ แล้วก็ช่วงไหล่ตรงคอ มันใหญ่แบบแปลกๆคับ ไม่ค่อยเข้ากันซักเท่าไหร่

ส่วนอื่นก็ ขา ทางซ๊าย ที่มีโล่กันบัง (ใช่ไหม) มันอยู่แบบตัดขาลงมาเลยคับ ทำให้ดูเหมือน ขามันหักช่วงนั้น

... ( หรือมันอาจมาขนาดกันด้านหน้าเลยก็เป็นได้ - - ~! ปกปิดให้มิดช่วงหน้า จะได้ไม่เป็นอันตราย - - ! )

แล้วก็สงสัยอีกนิดคับ ซามูไร ท่าทางจะคมนะคับ เล็กเชียว

>>>>>

พยามวาดบ่อยๆเข้านะคับ สัดส่วนมันจะค่อยๆดีไปเอง สู้ๆคับ ไม่ต้องรีบ ~
รูปภาพ

rgate

โพสต์ โดย rgate »

ลองวาดเท้าเพิ่มดูนะครับ สำคัญมาก ที่เหลือด้านบนแนะนำให้ครบแล้วครับ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ตายเพราะ อนาโตมี่ ทุกคนเลยเนาะว่ามั้ย
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ตามที่พี่ๆ กล่าวล่ะนะครับ

แต่ดูจากภาพแล้ว มีแววพัฒนาได้ไกลเลยครับ

urii

โพสต์ โดย urii »

น้องออยจ๋า...คราวหน้าแปะงานที่กระทู้นี้นะ พี่ชักลืมๆลายเส้นของน้องแล้วอ่ะ

อาวุธดูดีนะคะ
รวมๆก็ใช้ได้ออก งานสะอาดดี เส้นก็ใช้ได้ ชุดก็เข้าดี :lol: :lol:

ไหล่ขวาของรูปดูยังเอียงต่ำไปหน่อยค่ะ แล้วพวกรายละเอียดที่มือ (ยากเนอะ ฝึวาดฝึกสังเกตเดี๋ยวก็จับจุดๆได้)
ส่วนใหญ่ต้องลงแก้กันที่รายละเอียดแต่ละส่วน เช่น เสื้อผ้าก็เรื่องความพริ้ว ด้านขวาของหุ่นไม่มีปัญหา
แต่ทางซ้าย ดูเหมือนจะผิดอยู่จ้า ไม่หักศอกขนาดนั้นร้อก
กางเกง ไอ้รอยยับๆดูเหมือนจะไม่ใช่จ้า ตรงขอบเอวดูแปลกงงๆ

ถ้าทรงชุด มีรอยตะเข็บ ก็หัดใส่ รอยตะเข็บด้วยจ้า ใส่บางจุด

แต่ขาก็ใช้ได้แล้วจ้า
รูปภาพ

manga_oil

urii เขียน:น้องออยจ๋า...คราวหน้าแปะงานที่กระทู้นี้นะ พี่ชักลืมๆลายเส้นของน้องแล้วอ่ะ

อาวุธดูดีนะคะ
รวมๆก็ใช้ได้ออก งานสะอาดดี เส้นก็ใช้ได้ ชุดก็เข้าดี :lol: :lol:

ไหล่ขวาของรูปดูยังเอียงต่ำไปหน่อยค่ะ แล้วพวกรายละเอียดที่มือ (ยากเนอะ ฝึวาดฝึกสังเกตเดี๋ยวก็จับจุดๆได้)
ส่วนใหญ่ต้องลงแก้กันที่รายละเอียดแต่ละส่วน เช่น เสื้อผ้าก็เรื่องความพริ้ว ด้านขวาของหุ่นไม่มีปัญหา
แต่ทางซ้าย ดูเหมือนจะผิดอยู่จ้า ไม่หักศอกขนาดนั้นร้อก
กางเกง ไอ้รอยยับๆดูเหมือนจะไม่ใช่จ้า ตรงขอบเอวดูแปลกงงๆ

ถ้าทรงชุด มีรอยตะเข็บ ก็หัดใส่ รอยตะเข็บด้วยจ้า ใส่บางจุด

แต่ขาก็ใช้ได้แล้วจ้า
ทราบแล้วครับผม!! :lol: :lol:
แต่จริงๆแล้วผมวาดเกือบจะเลยขอบกระดาษแล้วล่ะนะ บางจุดมันเลยเล็กๆ :| :|
(ไม่ได้แก้ตัวนะ ขอบอก) :oops:

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

อืมๆ ลองวาด อารมณ์ของตัวละครด้วยสิครับ จะพัฒนาขึ้นอีกครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

manga_oil

Yoziila~* เขียน:อืมๆ ลองวาด อารมณ์ของตัวละครด้วยสิครับ จะพัฒนาขึ้นอีกครับ
โอ๊ส รับทราบครับ :lol: :lol:

urii

Re: เอามาลงเพิ่มเติมครับ

โพสต์ โดย urii »

ฮู้...ขุดกระทู้ไล่ตอบซะงงเลย

รูปใหม่บ่ายโมง ดูหน้าแล้วงงๆแฮะ สงสัยมันทึบไปหมด ชวนสับสนแปลกๆ
งานมันก็แปลกๆดีนะคะ แม้จะถมดำ แต่ก็ดูสะอาดเรียบร้อยดีค่ะ
งานน่าสนใจที่จะมองค่ะ พี่ชอบดูการถมเส้นๆ สนุกดีค่ะ
รูปภาพ

Tongz

โพสต์ โดย Tongz »

โอ้ว้าว ออกแบบตัวละครได้เท่ห์บาดใจ

ลายเส้นดูสะอาดเรียบง่าย มองง่ายไม่ลายตา

ปรบมือให้คับ ว่างๆ วาดมาอีกเยอะๆ เลยนะ

:D
รูปภาพ

manga_oil

Tongz เขียน:โอ้ว้าว ออกแบบตัวละครได้เท่ห์บาดใจ

ลายเส้นดูสะอาดเรียบง่าย มองง่ายไม่ลายตา

ปรบมือให้คับ ว่างๆ วาดมาอีกเยอะๆ เลยนะ

:D
ขอบคุณ หล๊ายยยยย หลายยยยยยย เด้อครับ แฮะๆ :lol: :lol:

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”