ห้องเล็กๆของ urii จ้า..* v * (update 20 ส.ค 2554)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
urii

ห้องเล็กๆของ urii จ้า..* v * (update 20 ส.ค 2554)

โพสต์ โดย urii »

เห็นน้องๆวาดเส้นกัน พี่ตาลก็เอามั่ง แฮ่ๆๆ รูปนี้ออกแนวเส้นการ์ตูนซะมากกว่า
เป็นการวาดเส้นแบบนี้ ในรอบ กว่า 10 ปี ทุกทีจะเขียนๆเขี่ยๆ
เเต่แปลกมากๆ พอวาดรุปตอนกลางคืนท่ามกลางแสงนีออน หรือ แสงส้มก็เหอะ มันพาลจะทำให้พี่อยากอาเจียน
เหมือนแสงไม่พอ แสงมันทรมานสายตามากๆเลยอ่ะ ...

ยิ่งดูรูปนี้เเล้วรู้สึก ฉันวาดกะเทยใช่ไปมะเนี่ย 55 หน้าตึงเหมือนฉีดโบท็อกซ์เลย
เหมือนมันยังไม่ใช่อ่ะ มันยังไม่ใช่ ><
เป็นโรคแปลก วาดภาพคนเหมือนทีไร ดวงตาจะแป๋วแหว๋วทุกที
1.
p01 เจ๊โบท็อกซ์
p01 เจ๊โบท็อกซ์
p1500.jpg (121.9 KiB) Viewed 4225 times

nov/ 18 / 2010
อ่า....ดรออิ้งแบบผิดๆถูกๆ - -
เค้าชอบวาดสาวสวยนะจ๊ะ ชักเหนื่อยกะการแรเงาแล้วแฮะ เมื่อยมืออ่ะ
2.
p02 ประธานนักเรียนแห่งโรงเรียนสตรีสุดไฮโซ
p02 ประธานนักเรียนแห่งโรงเรียนสตรีสุดไฮโซ
p2 300 copy.jpg (58.17 KiB) Viewed 4153 times
ไฮโซจริงๆนะ ดูรองเท้าจิ ต้องมีส้น อิอิ เกี่ยวไหม...

Dec/18/2010

เป็นคาแรกเตอร์ในการ์ตูนที่เคยแต่งอ่านเล่นๆ เมื่อตอนเด็กๆค่ะ เอามาวาดและออกแบบใหม่
มีแต่ผู้หญิงทั้งนั้นเลย ฮ่าๆๆๆ แอบยูริอ่อนๆ

3.
p03 ช่วงเวลาหนึ่งเมื่อดอกไม้ผลิบาน
p03 ช่วงเวลาหนึ่งเมื่อดอกไม้ผลิบาน
at moment in spingtime500.jpg (120.78 KiB) Viewed 4073 times
รู้สึกขยันขึ้นอีกนิดเเล้วในการลงรายละเอียด คราวหน้าต้องขยันให้มากกว่านี้ สู้ๆ
ไปๆมาๆตอนนี้ชอบงานลง cg painting ที่สุดละ
งานนี้ใช้เวลานาน ทำๆหยุดๆ กลิ้งๆ แก้ๆ - -

เม้นได้ไม่ต้องเกรงใจนะจ๊ะ
จะพยายามขยันวาดบ่อยๆมั่ง
แก้ไขล่าสุดโดย urii เมื่อ เสาร์ 20 ส.ค. 2011 3:01 pm, แก้ไขไปแล้ว 8 ครั้ง.
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: ห้องเล็กๆของ urii จ้า..* v *

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เจิม ก่อน อย่างอื่นค่อยว่ากัน
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Blademaster

Re: ห้องเล็กๆของ urii จ้า..* v *

โพสต์ โดย Blademaster »

อ่ะฮ้า ขำ ฮา เจ๊โบท็อกซ์ ๕๕๕๕๕+

ดีฮะพี่ ลองเปลี่ยนแนวเป็นดรอว์อิ้งดู ผมว่าสนุกดีฮะ ชอบมากกว่าทุกแนวเลย แถมง่ายดี ลงแต่ดินสอหรือสีไม้ล้วนๆ

ถ้าพี่กลัวตาแป๋วๆ แหว๋วๆ พี่ลองลดขนาดของลูกตาดำลงดูฮะ มันจะลดความแป๋วๆ ลง อิอิ :D

Tongz

โพสต์ โดย Tongz »

โอ้โฮ
สุดยอดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด !!~
เพิ่งเคยเห็นฝีมือพี่ครั้งแรก
ชอบเลยคับ ลายเส้นแบบนี้
^^
รูปภาพ

urii

ไวดีนะ อิอิ ขอบใจหลายค่ะ...
อ้าว น้องต๋ง ไม่เอารูปนายแบบ ขึ้นแล้วหรอแอบตกใจกับรูปใหม่อ่ะ
อีกอย่างหากเทียบแล้ว น้องต๋งล้ำหน้าไปสุดๆ เพราะพี่ชอบอะไรสวยๆ
ครั้งจะแสดงอารมณ์ที่หน้าได้แบบน้องคงต้องฝึกจิตอีกนาน

เออ ไอ้เรื่องลดขนาดตาอ่ะ สงสัยต้องฝืนมือขั้นเทพ 555
ก่อนลงน้ำหนัก ก็วาดตาเล็กอยู่ แต่พอลงหนักแล้ว - [] -

เห็นด้วยว่า การดรออิ้งเนี่ย มันสนุกจริงๆแฮะ
สนุกกับการพยายามหาวิธีเเรเงาให้เข้ากับงานตัวเอง
แต่แหม ใช้ อีอี กด แล้ว ขนลุกอ่ะ เอี๊ยดๆๆๆๆ - -* อ๊ากกกกก
รูปภาพ

Tongz

โพสต์ โดย Tongz »

urii เขียน:ไวดีนะ อิอิ ขอบใจหลายค่ะ...
อ้าว น้องต๋ง ไม่เอารูปนายแบบ ขึ้นแล้วหรอแอบตกใจกับรูปใหม่อ่ะ
อีกอย่างหากเทียบแล้ว น้องต๋งล้ำหน้าไปสุดๆ เพราะพี่ชอบอะไรสวยๆ
ครั้งจะแสดงอารมณ์ที่หน้าได้แบบน้องคงต้องฝึกจิตอีกนาน

เออ ไอ้เรื่องลดขนาดตาอ่ะ สงสัยต้องฝืนมือขั้นเทพ 555
ก่อนลงน้ำหนัก ก็วาดตาเล็กอยู่ แต่พอลงหนักแล้ว - [] -

เห็นด้วยว่า การดรออิ้งเนี่ย มันสนุกจริงๆแฮะ
สนุกกับการพยายามหาวิธีเเรเงาให้เข้ากับงานตัวเอง
แต่แหม ใช้ อีอี กด แล้ว ขนลุกอ่ะ เอี๊ยดๆๆๆๆ - -* อ๊ากกกกก
อ่้อ คือ ในบอร์ดนี้ไม่เห็นมีใครเอารูปตัวเองขึ้นเลยอะคับ
ต๋งเลยไม่เอาขึ้นดีกว่า มันแหม่งๆ วังเวงๆ ไงไม่รุ -0-

แล้วก็แหม.. พูดงี้ก็เกินเว่อปาย ต๋งไม่ได้ล้ำหน้าอะไรเลย พี่อ่ะวาดสวยสุดยอดเลย
ลายเส้นดูเรียบร้อยมาก ดูเป็นผู้ใหญ่จิงๆ คับ
ต๋งชอบนะ
^^
รูปภาพ

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

วู้ว สวยจังเลยครับ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

OMG !!!

สั้นๆได้ใจความ ~
รูปภาพ

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ชอบผมจัง พริ้วดี ^^

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

สวยครับ งามมาก ลูกตาดำใหญ่ไปผมว่าเลยเหมือนกับใส่คอนเทค Big eye ไปนิดครับ

ไร้ที่ติครับ ^^b
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

manga_oil

โพสต์ โดย manga_oil »

งามหล๊ายยยหลาย นะจ๊ะเจ้าพี่เจ้า :lol: :lol:
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

ว๊าว เส้นสวยค่ะ พริ้วมาเลย
สัดส่วนทุกอย่างโอเคแล้ว
แต่ขอนิดนึง ส่วนลูกตาดำ มันใหญ่จัง.. แต่ก็อินเทรนด์ล่ะนะ เพราะเดี๋ยวนี้เค้าฮิตคอนแทคเลนส์ตาโต อิอิ

ห้องเล็กๆ ของคุณตาล ก็แสดงว่าต่อไปจะมีงานสวยๆมาโพสท์ ได้ดูอีกเรื่อยๆ ใช่มั้ยคะ อิอิ

Yoziila~*
ติดต่อ:

ผมว่ามันขาดอะไรไปสักอย่างนะครับ มันหมองๆ สงสัยจะเป็นแววตา
http://www.facebook.com/Narinraks

urii

Re: ห้องเล็กๆของ urii จ้า..* v * (update 18/11/53)

รับทราบบบค่า..........................ตา จมูก นิ้ว นี่ยากเนอะ....มันซับซ้อนมากๆ
ขอบคุณทุกคำแนะนำและคำชมค่ะ

เม้นต่อโลด
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: ห้องเล็กๆของ urii จ้า..* v * (update 18/11/53)

รูปใหม่นี่สวยจังครับ มือขวาเล็กไปนิด แล้วก็ กระโปรงมันดูไม่เป็นกรีบน่ะครับ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”