Agrippa Scholar อัพรูปใหม่ที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ [16/12/10

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

Agrippa

Agrippa Scholar อัพรูปใหม่ที่ไม่เกี่ยวกับเรื่องนี้ [16/12/10

โพสต์ โดย Agrippa »

สวัสดีครับ หลังจากหายหน้าไปหลายชาติ หวังว่าจะไม่มีคนคิดถึง :lol:

ที่ผมกลับมาเพราะจะเอารูปที่ผมวาด และเพื่อนวาด มาลงให้พวกคุณช่วยวิจารณ์ แหะๆ

รูปพวกนี้วาดจากนิยาย+ฟิคที่ผมแต่ง ชื่อว่าโรงเรียนอาเพศหรือAgrippa Scholar and the Darkness Pin of the Raven

จะเป็นรูปที่ผมวาดส่วนหนึ่ง แล้วก็เพื่อนวาดอีกส่วนหนึ่งครับ อ้อ เพื่อนผมชื่อComtalent(คอมทาเล้น)เน่อ จะเป็นคนวาดส่วนเนื้อเรื่อง ส่วนผมเป็นคนออกแบบตัวละคร

เนื้อเรื่องของเรื่องนี้ถ้าใครอยากอ่านก็ไปอ่านครับ ลงถึงตอน10แล้ว(ยังไม่จบ)http://writer.dek-d.com/zeedech/writer/ ... ?id=650451

เอาง่ายๆเลย
Agrippa(ผม):แต่งเนื้อเรื่อง+ออกแบบตัวละคร
Comtalent: วาดเนื้อเรื่องส่วนที่เป็นมังกะ

ถ้าผมและเพื่อนไม่ดองงานนี้ไว้ก็จะได้เห็นเป็นเรื่องเป็นราวครับ ตอนนี้ก็เอารูปไปดูก่อนเน่อ 8)
3รูปแรกเป็นลายเส้นผม ส่วนนอกนั้นของคอมทาเล้นครับ

รูปภาพ Thanks: ฝากรูป สถานที่ท่องเที่ยว

รูปภาพ Thanks: ฝากรูป สถานที่ท่องเที่ยว

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย Agrippa เมื่อ พฤหัสฯ. 16 ธ.ค. 2010 7:49 pm, แก้ไขไปแล้ว 3 ครั้ง.

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: Agrippa Scholar and the Darkness Pin of the Raven "รร.อา

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

น่าติดตาม พยามเข้า ~
รูปภาพ

drop

Re: Agrippa Scholar and the Darkness Pin of the Raven "รร.อา

โพสต์ โดย drop »

งงอ่าแต่ก็สู้ๆคับ

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ลายเส้นสวยมากเลยนะคะ แต่หลายรูปมีบางส่วนที่เบี้ยวแบบเห็นชัดเลยค่ะ

แนะนำให้ร่างภาพก่อนวาด แล้วพอวาดเสร็จก็ลองพลิกกระดาษแล้วส่องไฟดูนะคะ(จะเห็นภาพตัวเองกลับซ้าย-ขวา) จะเห็นที่เบี้ยวค่ะ แล้วค่อยๆปรับดู
มีลายเส้นที่สวยอยู่แล้ว ถ้าวาดสัดส่วนดีกว่านี้แล้วฝึกตักเส้น ภาพจะสวยขึ้นแบบก้าวกระโดดเลยล่ะค่ะ
ของทั้งสองคนเลยนะคะ พยายามเข้าค่ะ สู้ๆ

ปล.ชอบIrisรูปแรกนะคะ สวยดี

manga_oil

โพสต์ โดย manga_oil »

ท่าทางจะแนวครับ พยายามเข้านะครับ :lol: :lol:
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

จำได้ครับ

ผมแนะนำให้ร่างภาพอีกหน่อยนะครับ ดูท่าขยันมาฟๆ เลย แต่เรื่องสัดส่วนยังไม่ได้ เพิ่มเติมตรงนี้เข้าไปอีกนิดนะครับ จะสวยมากครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Tongz

โพสต์ โดย Tongz »

อ่า คิดชื่อภาษาอังกฤษได้สวยงามครับ ถูกหลักไวยากรณ์ ชื่อเท่ห์ดี ผมชอบนะ

ส่วน ลายเส้นคุณใช้ได้ครับ ค่อนข้างมองง่าย แต่ว่า บางรูป ขอให้เน้นตัดเส้นตัวละครเข้มๆ เข้าไว้เน่อ ใช้ดินสอ 2b ~ 6b หรือปากกาตัดเส้นก้ได้
มันจะทำให้ตัวละครจะดูเด่นขึ้นครับ
แล้วผมจะติดตามนะคับ อย่าดองไว้นานหละ อิอิ

ปล.ผมเองก็วาดการ์ตูนแบบ Freehand แล้วก็ได้รับคำแนะนำมากมายจากพี่ urii (พี่เค้าน่ารักดี 8) ) ว่างๆ ก็แวะมาดูกระทู้ผมมั่งนะคร้าบ >destroy<
รูปภาพ

Agrippa

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับผม ทำให้ผมคิดว่าต้องพัฒนาซักหน่อย

ไอ้เรื่องสัดส่วนกะเรื่องที่มันเบี้ยวเนี่ย 555+

แล้วก็ตัดเส้นด้วยสินะ อืมๆๆๆ :D

Agrippa

Tongz เขียน:อ่า คิดชื่อภาษาอังกฤษได้สวยงามครับ ถูกหลักไวยากรณ์ ชื่อเท่ห์ดี ผมชอบนะ

ส่วน ลายเส้นคุณใช้ได้ครับ ค่อนข้างมองง่าย แต่ว่า บางรูป ขอให้เน้นตัดเส้นตัวละครเข้มๆ เข้าไว้เน่อ ใช้ดินสอ 2b ~ 6b หรือปากกาตัดเส้นก้ได้
มันจะทำให้ตัวละครจะดูเด่นขึ้นครับ
แล้วผมจะติดตามนะคับ อย่าดองไว้นานหละ อิอิ

ปล.ผมเองก็วาดการ์ตูนแบบ Freehand แล้วก็ได้รับคำแนะนำมากมายจากพี่ urii (พี่เค้าน่ารักดี 8) ) ว่างๆ ก็แวะมาดูกระทู้ผมมั่งนะคร้าบ >destroy<
น่าจะดองนาน(จนเค็ม)อ่ะครับ 555+

urii

โพสต์ โดย urii »

อะ ตอบช้าไปหน่อย ซอรี่ๆๆค่ะ

ขยันร่าง วางบุคลิก ดีแล้ว เป็นข้อมูลในการทำงานที่ดีจ้ะ
เหมือน ความเห็นบนๆ ตัวยังโย้เย้ อยู่เลย แต่รวมๆ ก็ใช้ได้นะ
โดยเฉพาะ ภาพที่มีตัวหนังสือตะเเคงอ่ะ ใช้ได้เลยจ้า

ยังไงก็ วาดเป็นเรื่องได้ก็วาดเลย วาดเรื่องยากกว่าภาพนิ่ง
ถ้าทำได้นะจะพัฒนาได้เร็วเลย เพราะมันบังคับให้เราต้องวาดหลายๆมุม
เรื่องสัดส่วนโย้เย้ ต้องหมั่นสังเกตนะคะ ถอยเข้า ถอยออก ทิ้งภาพไว้ สะก ชั่วโมง แล้วมาดูใหม่
ก็จะเห็นถึงความเพี้ยนจ้ะ

สู้ๆๆ เพราะพี่คิดเรื่องไม่ออกนั่นเอง แฮ่ๆๆๆ

Agrippa

urii เขียน:อะ ตอบช้าไปหน่อย ซอรี่ๆๆค่ะ

ขยันร่าง วางบุคลิก ดีแล้ว เป็นข้อมูลในการทำงานที่ดีจ้ะ
เหมือน ความเห็นบนๆ ตัวยังโย้เย้ อยู่เลย แต่รวมๆ ก็ใช้ได้นะ
โดยเฉพาะ ภาพที่มีตัวหนังสือตะเเคงอ่ะ ใช้ได้เลยจ้า

ยังไงก็ วาดเป็นเรื่องได้ก็วาดเลย วาดเรื่องยากกว่าภาพนิ่ง
ถ้าทำได้นะจะพัฒนาได้เร็วเลย เพราะมันบังคับให้เราต้องวาดหลายๆมุม
เรื่องสัดส่วนโย้เย้ ต้องหมั่นสังเกตนะคะ ถอยเข้า ถอยออก ทิ้งภาพไว้ สะก ชั่วโมง แล้วมาดูใหม่
ก็จะเห็นถึงความเพี้ยนจ้ะ

สู้ๆๆ เพราะพี่คิดเรื่องไม่ออกนั่นเอง แฮ่ๆๆๆ
ขอบคุณคร้าบ ผมจะถนัดคิดเนื้อเรื่องมากกว่า ส่วนเรื่องที่วาดเป็นเรื่องผมคงไม่ทำอ่ะครับ ต้องยกให้คอมทาเล้น(ซึ่งดองไว้อยู่)

ส่วนเรื่องสัดส่วนเหมือนกับพี่เคยบอกผมแล้วน้า :D แต่ผมก็ยังวาดเพี้ยนอยู่อิอิ (สู้ต่อไปกิปา555+)

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ได้คอมเม้นดีๆกลับไปแล้ว สู้ๆคับ

รออ่านอยู่ ลั่นล๊า ~
รูปภาพ

Agrippa

อันนี้รูปแฟนคอมทาเล้นครับ(ตัวละครใหม่) คอมทาเล้นวาด

รูปภาพ Thanks: สถานที่ท่องเที่ยว สถานที่ท่องเที่ยว

Agrippa

ได้ฤกษ์เอารูปลงใหม่ซะทีครับ =P~
.
.
.
อันนี้เป็นเครื่องแบบนักเรียนใหม่(อากิปา/ไอริส)
รูปภาพ

อันนี้เป็นเจ้ากลีบลำดวน(อดีตชาติของไรริส) กับวสันตวิษุวัตครับ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: Agrippa Scholar and the Dark ness Pin of the Raven[24/11

โพสต์ โดย Yoziila~* »

คอยาวไปนิดนะครับ

รูป 2 สวยดีครับ ไทยมากๆ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”