รวมรูปภาพ by SaltMango -- อัพเดทเพิ่ม หลายยยรูป

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
SaltMango

รวมรูปภาพ by SaltMango -- อัพเดทเพิ่ม หลายยยรูป

โพสต์ โดย SaltMango »

**งานล่าสุดค่ะ** "ทาสแมวและเจ้านาย" Ivey & Neil, SM couple
กว่าจะวาดเสร็จ เล่นซะดึกเลย

ลองวาดปีศาจออกมา แต่ปิ๊งไอเดีย อยากได้เจ้านายสาวมาด้วย
วาดไปวาดมา กลายเป็นทาสเลยซะงั้น 555+

รูปภาพ

ปล. ฝากถามค่ะ
ปกติแล้ว ถ้าอัพรูปแบบนี้ ควรตั้งกระทู้เดียว แล้วค่อยอัพเพิ่มไปเรื่อยๆ จนกว่ากระทู้จะอืด หรือว่า ตั้งกระทู้ใหม่ได้ค่ะ
แก้ไขล่าสุดโดย SaltMango เมื่อ พฤหัสฯ. 07 เม.ย. 2011 10:31 pm, แก้ไขไปแล้ว 10 ครั้ง.

JackTheRipPer

Re: ทาสแมวและเจ้านาย

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ว้าว ~

ตัดเส้นคมเหลือเกิน แปะสกรีนโทนเข้ากับภาพเลยดูน่าสยองวังเวงดีคับ

แต่ที่ผมดู ข้อเท้าเจ้าแมวตัวน้อย มันดูแปลกๆนะคับ หรือผมคิดไปเอง

>>>>

ถ้าเอามาลงไปเรื่อยๆในกระทู้นี้ก็ดีคับ จะได้เห็นผลงานรวมๆตั้งแต่ตอนนี้และอีกต่อๆไป

ว่าง่ายๆเอาเป็นกระทู้รวมงานเลยดีกว่าคับ ถ้ามันอืดเมื่อไหร่ ค่อยสร้างกระทู้ใหม่ก็ได้คับ

หรือคนอื่นคิดว่าไง ~
รูปภาพ

urii

โพสต์ โดย urii »

ตามที่น้องเเจ๊คบอกค่ะ

ทาสเเมวเบบนี้อิชั้นขอผ่านนะคะ - - แม้จะเอากล้ามท้องมาล่อก็เหอะ - [] -*
โฮะๆๆๆๆๆๆๆ

เส้นงามมากค่ะ สวยยย
ท่าทางจะใช้สกรีนโทนคล่องแล้วแน่ๆๆ เห็นช่วงนี้ใช้บ๊อยบ่อย อิอิ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

แมว น่ากลัวมาก โดนเฉพาะขา หวดมาหน้าแหกชัวร์
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

จริงค่ะ แมวแบบนี้อย่าว่าแต่หนูเลย คนยังกลัวเลยค่ะTT TT

แต่วาดได้สวยมากเลยนะคะ อยากวาดปีศาจได้บ้างจัง...

SaltMango

งั้นต่อไปจะยึดกระทู้นี้เป็นของเราละนะ! 555+

จริงๆ ภาพนี้กะจะไม่ลงสกรีนเลยค่ะ อยากลองวาดขาวดำล้วนๆ
แต่ตัวแมวนี่ละปัญหาไม่รู้จะทำเสื้อผ้าสีอะไร
วาดเพื่อส่งกิจกรรมตัวร้ายของเวบ TFC ค่ะ แหะๆ #-o แต่ขอเอามาแปะไว้ที่นี้ด้วย

ส่วนที่ยากสุดก็ตรงสานเส้นทำเส้นให้ออกมาหนาๆ กับเส้นเงา
ฝนจนเมื่อยเลยทีเดียว - -"

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะคะ :wink:

urii

Yoziila~* เขียน:แมว น่ากลัวมาก โดนเฉพาะขา หวดมาหน้าแหกชัวร์

ถูกใจอยากให้กิ๊ฟ จริงๆ ฮ่าๆๆๆๆๆ
:lol: :lol:

SaltMango

รูปภาพ

นี่เป็นรูปตอนร่างภาพ
ตอนแรกขาแบบคนปกติค่ะ ผู้หญิงก็เด็กน้อยธรรมดาๆ
แต่มันไม่จ๊าบพอ ก็เลยเปลี่ยนใหม่ :P

urii

อะ แมวใส่รองเท้าบู๊ททททท

แต่พอเปลี่ยนเป็นขาแบบแมวๆไซส์ยักษ์แล้วแจ่มกว่าจริงๆ เท่ขึ้นอย่างเเรงเลยค่ะ

Yoziila~*
ติดต่อ:

ท่าทางอย่างกับ AVATAR
http://www.facebook.com/Narinraks

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ตัดเส้นใน Mangastudio รึเปล่าคับ คมได้ใจจิงๆ

แมวใส่รองเท้าบูท เท่คับแหวกแนวดี เอิ๊กๆ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

อืมเส้นนิ่งดีครับ

SaltMango

JackTheRipPer เขียน:ตัดเส้นใน Mangastudio รึเปล่าคับ คมได้ใจจิงๆ

แมวใส่รองเท้าบูท เท่คับแหวกแนวดี เอิ๊กๆ
ค่ะ วาดใน Manga stu. ตั้งแต่เริ่มร่างเส้น จนถึงตัดเส้นเลยค่ะ

SaltMango

เอางานเก่าๆ มาลงไว้ให้ดูพัฒนาการค่ะ

งานเก่าส่วนมาก จะวาดลงกระดาษ เพราะยังใช้เมาส์ปากกาไม่ค่อยเป็น
เริ่มต้นประมาณ สามสี่เดือนที่แล้ว ที่กลับมาวาดรูปอีกครั้งค่ะ
เรียงจากของเก่าไปหางานปัจจุบัน

... ** รูปจะเยอะหน่อยนะคะ โหลดช้านิดนึง
รูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพรูปภาพ

SaltMango

Re: กระทู้รวมรูปภาพของ SaltMango #1 อัพเดท 11 พ.ย. 53

ประมาณ สองเดือนที่แล้ว เกิดแรงฮึด หัดวาดกับเมาส์ปากกา
เพราะว่าที่ห้องไม่มีเครื่องสแกน ต้องโอนข้อมูลหลายต่อ จากกระดาษลงเวบ
ก็เลยพยายามวาดกับเจ้าตัว Tablet ทุกๆ วัน
ภาพแรกๆ ออกแนว ตวัดๆ และใช้เวลานานมาก กว่าจะได้ภาพที่พอใจ
รูปภาพ
รูปภาพ

วาดกับปากกาสีเมจิกค่ะ
ดูสัดส่วนผิดเพี้ยนค่อนข้างเยอะ เป็นจุดเริ่มต้นของการใช้ปากกาลูกลื่นวาดรูป เพราะวาดแล้วแก้ไขไม่ได้ ร่างภาพก็ไม่ได้ด้วย
รูปภาพ

แต่ถูกใจค่ะ หลังจากนั้น ก็ใช้แต่ปากกาลูกลื่นอย่างเดียวเลย ฝึกนิสัยให้วาดด้วยความระมัดระวัง และการกะระยะของการ์ตูน
รูปภาพ
รูปภาพ
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”