รวมรูปภาพ by SaltMango -- อัพเดทเพิ่ม หลายยยรูป

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Alicez

Re: กระทู้รวมรูปภาพของ SaltMango -- มีรูปมาแปะเพิ่ม (เยอะอยู

โพสต์ โดย Alicez »

manga_oil เขียน: เอ๋....นึกว่ามิกุใน psp ซะอีก :oops: :oops:
sorry ครับ sorry #-o #-o
ใน PSP ก็ใช่ค่ะ (ตัว Project Diva นั้นแหละ (มีภาค2แล้วเน้อ หนุกกว่าเดิม))
แล้วก็มีในตัว Arcade กะตัวอื่นๆ ด้วยคะ
ในญี่ปุ่นมีคอนเสิร์ตด้วยนะคะ หรูมาก ยังกับว่ามีตัวตนจริงๆ ยังไงยังงั้น

SaltMango

Re: กระทู้รวมรูปภาพของ SaltMango -- มีรูปมาแปะเพิ่ม (เยอะอยู

โพสต์ โดย SaltMango »

สวัสดีหลังปีใหม่ค่ะ
หายหน้าหายตาไปนาน
ขอแว๊บมาแปะรูปให้นิดนึง กลัวจะลืมกันไป :D

กำลังหัดลงสีเรื่อยๆค่ะ รูปนี้ก็หยิบจากภาพที่เคยวาดทิ้งไว้มาลงสี
รูปภาพ

ลองวาดแบบ SD ด้วย แต่วาดแล้วดูพิลึกๆ ยังไงไม่รู้ หัวโต๊โต
รูปภาพ

ภาพขาวดำ แบบที่วาดมาตลอดค่า ^^
รูปภาพ

ภาพเปิดตอน ของ comic เรื่องทะลุมิติ ค่ะ
รูปภาพ

ส่วนรูปนี้ วาดไว้นานแล้ว แต่ไม่แน่ใจว่าเคยโพสท์หรือยัง?
รูปภาพ

รูปสุดท้าย แอบมีโลโก้หรอยแปะมาด้วย แหะๆ ขออภัย ไม่ได้เอาออก
เป็นกิจกรรมวาดเกมส์ประจำปีค่ะ
ใช้เวลาลงสีนานมากกกกก ไม่ถนัดจริงๆ กว่าจะได้แบบนี้ เกือบอาทิตย์แน่ะ (ไม่ได้ขี้เกียจนะ :P )
รูปภาพ

ขอบคุณที่เข้ามาเยี่ยมชมและทุกๆ คอมเมนท์นะคะ :P

urii

Re: รวมรูปภาพ by SaltMango -- อัพเพิ่มรับปีใหม่ค่ะ

โพสต์ โดย urii »

คุณนุ๊กนี่ อารมณ์ขันขั๊มขำ ดีอ่ะ 555 ชอบๆๆ หัวขวาน หน้าฮาจ๊อดดดมาก ก๊ากกกๆๆ
เอสดี เราเองก็วาดออกมาแปลกๆเหมือนกันค่ะ สงสัยสายโมเอะ จะอ่อนไป ต้องหัดเสพเด็กเยอะๆนะคะ
แต่ก็น่ารักนะ

ใช้สกรีนโทนเก่งจังเลย
รูปภาพ

quose

Re: รวมรูปภาพ by SaltMango -- อัพเพิ่มรับปีใหม่ค่ะ

โพสต์ โดย quose »

รูป SD เหมือนคนละคนวาดเลยครับ
ปกติมาแนวเหมือนจริง อยู่ๆมาแนวน่ารัก แอบตกใจนิดนึง 55

แล้วก็รูปพี่หัวขวาน นึกอยู่ตั้งนานว่ามันคืออะไร 55 เห็นหน้าโหดๆ นึกว่าฝนมีดไปจี้คน

รูปทะลุมิติ... นี่มันไลท์ ไลท์!!! หน้าเหมือนไลท์มาก (ฮา)
รูปที่ทะลุมิติสองคน... ไลท์ กะแอลภาคมาเฟีย!? อ๊ากกก~~ ชอบ~

รูปสุดท้ายชอบหมูมาก น่ากิน เอ๊ย น่ากอด :lol:
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

SaltMango

มัวแต่ยุ่งเรื่องสอบ ก็เลยไม่ค่อยมีเวลาได้มาวาดรูปสมใจซะที
บอร์ดก็ไม่ได้เข้ามาเลย

วันนี้ แอบเป็นเด็กไม่ดี มาวาดรูปเล่น [-X 555
แว๊บมาแปะรูปค่ะ กลัวลืมกันไปก่อน

รูปภาพ

อันนี้ลองวาดหุ่นยนต์ดูบ้าง ไม่เคยวาดเลย ลงสีด้วย :x ยากจริงๆ

รูปภาพ

SaltMango

Re: รวมรูปภาพ by SaltMango -- เพิ่มรูปสาวและหุ่นยนต์ค่ะ

คุณลูกตาล - ชอบเสพนะคะ เด็กน่ะ ยิ่งสายโลลิ ชอบมาก แต่วาดไม่ได้อย่างใจเลย :shock:
น้อง quose - จริงๆ เอาต้นแบบมาจากดงบังชินกิค่ะ หล่อๆ แต่วาดออกมา กลายเป็นแอลกับไลท์ไปซะงั้น ฮ่าๆ
นี่เลยค่ะ หล่อมาก กระชากหัวใจ >_<~ ทั้งแจจุงกับยูชอน แอร๊ยย
รูปภาพ

ต้นอ่อน

Re: รวมรูปภาพ by SaltMango -- เพิ่มรูปสาวและหุ่นยนต์ค่ะ

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

ว้าวๆๆ eva00 แจ่มไปเลยค่ะ *0*
แต่ว่า ไอ้ที่อยู่ตรงกลางตัวนั่นมันก้อนอะไรอ่ะคะ??

นี่ไม่น่าจะเรียนวาดรูปเล่นได้เลยนะคะเนี่ย tone กับ สี มาเต็ม!!
สุดยอดค่ะ (รูปevaนี่ทำนานไหมคะ..)

SaltMango

น้องต้นอ่อน - ไม่รู้ว่ามันคืออะไรเหมือนกันจ้า แต่เห็นมีในแบบ ก็เลยวาดไปด้วย :oops: ดูดีๆ มันก็แปลกๆเนอะ 555
ใช้เวลาตั้งแต่เริ่มวาดจนเสร็จก็ประมาณ 4-5 ชม.ค่ะ

ulgenfalcon99

โพสต์ โดย ulgenfalcon99 »

สวยทุกรูปเลยค่ะ สุดยอด ทำได้ไงอ่ะ!

Evanesce

โพสต์ โดย Evanesce »

หุ่นยนต์เท่ที่ซู้ด....ดด วาดเก่งจังเลยค่ะ
รูปบนก็เท่และเปรี้ยวได้ใจจริงๆ>_< ชอบๆ

urii

โพสต์ โดย urii »

หูยย..ประทับใจหุ่นยนต์ มันเท่ห์มากๆค่ะ สวยสมจริง เก่งมากๆเลย ชื่นชมๆๆ
ไม่ใช่แค่การดีไซน์คาแรกเตอร์นะคะ แต่หมายถึงทั้งภาพเลยค่ะ
อย่างกับดูภาพโปรไฟล์การ์ตูนไซไฟสักเรื่องเลย
ไม่ค่อยเห็นผู้หญิงวาดแนวนี้เท่าไหร่

คุณนุ๊กจะวาดสัดส่วนได้เก่งจังดูไม่ขัดลูกตาเลยค่ะ
รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เหมือนเลย ชอบหุ่นยนต์คับ
รูปภาพ

SaltMango

ขอบคุณค่ะ :oops:

รูปหุ่นยนต์มาจากการ์ตูนเรื่อง Evangelion ค่ะ คิดเองคงไม่ออกมาสวยอย่างนี้ 555

จริงๆ หุ่นยนต์เรื่องอื่นไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่ รู้สึกมันตันๆ ไป
แต่เรื่องนี้นี่ มาแบบหุ่นเพรีวลม ท่าทางก็คล้ายๆ คน เลยชอบค่ะ
แต่การ์ตูนเก่ามากล่ะ น้องๆ อาจจะไม่ทันได้ดู (บ่งบอกอายุ) ฮ่าๆๆ

SaltMango

Re: รวมรูปภาพ by SaltMango -- รูปหนุ่มและท้องฟ้า

วาดรูประบายสีช่วงนี้
รู้สึกมีอะไรให้ได้ลองหัดทำใหม่ๆ ตลอด

รูปนี้ วาดในคอนเซปต์ I Love BluE sky ค่ะ
ได้ทดลองระบายก้อนเมฆในท้องฟ้าสีฟ้าสดๆ บ้าง
ไม่ง่ายเท่าไหร่ แต่ก็ไม่ยากเกิน
ระหว่างที่ปาดๆ สีก็รู้สึกสบายใจไปกับท้องฟ้าด้วย ... น้ำเน่าจังเลยเนอะ 555+
รูปภาพ

ขอซูมใบหน้าค่ะ
ชอบจัง ถึงแม้จะมีคนบอกว่าหน้าเหมือนเกย์ก็ตามที :oops:

รูปภาพ

สำหรับภาพใหญ่ค่ะ ..เผื่อมีคนอยากได้ (มีมั้ยๆ)
http://i131.photobucket.com/albums/p298 ... ic/sky.jpg

อีกภาพค่ะ
วาด Fanart ของการ์ตูนของรุ่นน้อง
ภาพนี้ได้หัดลงสีแบบโทนมัวๆ ออกน้ำตาลหน่อยๆ ชอบนะ เพราะง่ายดี ฮ่าๆ ไม่ต้องปาดเนี้ยบมาก ไม่ต้องจับคู่สีให้ปวดหัวด้วย
รูปภาพ

ติชมได้ตามสะดวกเลยค่ะ
ชอบอ่านคำวิจารณ์ จะบวกหรือลบก็รู้สึกดี เพราะจะได้รู้ว่ามีคนที่ดูงานอยู่ด้วย :D ขอบคุณค่า~

ต้นอ่อน

Re: รวมรูปภาพ by SaltMango -- อัพเดทค่ะ รูปหนุ่มกับท้องฟ้า

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

เราก็โฉบไปโฉบมาสวนกันนะคะเนี่ย(เพิ่งไปอีกบอร์ดมา)

ขอสั้นๆก่อนเลย รูปแฟนอาร์ทผู้หญิงคนกลางตามันดูสยองๆค่ะ นอกนั้น....ก็หาที่ติอะไรไม่ได้แล้ว^^
สวยเกิ้น อิจฉาอ่ะT T พี่วาดหุ่นคนได้แจ่มมากเลย(เจ๊เสยผมเป็นตัวอย่างหน้าท้องที่สวยโฮก)

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”