รวมรูปภาพ by SaltMango -- อัพเดทเพิ่ม หลายยยรูป

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
urii

Re: กระทู้รวมรูปภาพของ SaltMango #1 มีรูปมาเพิ่มอีกแว้ว!

โพสต์ โดย urii »

อ่ะ ฮ่า
ภาพมันชักจะฮอตขึ้นเรื่อยๆเลยน๊า อิอิ เสื้อเริ่มน้อยชิ้นลงเรื่อยๆ
รูปภาพ

Tongz

Re: กระทู้รวมรูปภาพของ SaltMango #1 มีรูปมาเพิ่มอีกแว้ว!

โพสต์ โดย Tongz »

ว้าวว สุดยอดครับ
ยิ่งลงก็ยิ่งสวยขึ้น รูปที่ 15+
เปิดแล้ว กำดาวกระฉูดเอิ้กๆ

:oops:
รูปภาพ

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

งานสวยมากๆครับ ^^
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

Alicez

โพสต์ โดย Alicez »

ชอบจัง
เส้นดูพริ้วๆ นุ่มนิ่มดี >w<

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

สวัสดีค่ะ ห่างหายไปนาน สิ้นปีแล้ว งานเยอะจริงๆ อยากจะมีเวลาวาดการ์ตูนเยอะๆ บ้าง (แล้วงานประจำล่ะ.... [-X )

รูปที่วาดช่วงนี้ค่ะ
ไม่ได้โพสท์รูปได้ซักพักแล้วเนอะ

รูปภาพ
สาวแว่น~ แต่ไม่ซึน รูปนี้ ปากกาลูกลื่น กับกระดาษรีไซเคิล (วาดตอนอู้งาน) 555

รูปภาพ
รูปกิจกรรมกับหรอยกู วาดแอล Fanart วาดใน Paint ค่ะ

รูปภาพ
อันนี้ มิกุ Fanart ค่ะ ใน Manga Studio

ลองลงสีดูบ้าง เกร็งๆ ไม่ค่อยได้ลงบ่อย รู้สึกกลัวจานสียังไงไม่รู้ : วาดใน Manga ลงสี ใน SAI
รูปภาพ

รูปภาพ

รูปภาพ
วาดตอนตีหนึ่งกว่าๆ อารมณ์เบื่องานที่รับมาทำพอดี อยากวาดรูปจัด เลยขอซักภาพก่อนนอน

ตอนนี้กำลังหัดวาดมือแบบต่างๆ ค่ะ เพราะส่วนตัวเป็นคนร่างแบบไม่เป็น อนาโตมี่อะไรก็ไม่ค่อยรู้เรื่อง
ทำได้แค่นึกๆ แล้วกะคร่าวๆ ในหัว แล้วก็ลงเส้นจริงเลย
แต่มือมันยากกว่าหน้ามากมาย ก็เลยหาวิธีที่จะวาดมือสวยๆ บ้าง ก็ลองเปิดๆ หาจากหนังสือแล้ววาดเก็บไว้ดูเป็นตัวอย่าง
ใช้ปิ๊กม่าค่ะ พึ่งซื้อมา ชอบๆ
รูปภาพ

อันนี้พวกท่าทางการเคลื่อนไหว หาแบบจากในหนังสือการ์ตูนที่ชอบ พึ่งเริ่มวาดเก็บ ยังไม่มีเวลาวาดต่อเลย
รูปภาพ

ลองวาดรับหน้าหนาวดูค่ะ
รูปภาพ

ภาพร่างแบบที่เคยทำ จะเป็นแนวๆ นี้ ยังไม่ได้ลงเส้นจริงๆ ซักที
รูปภาพ

ขอบคุณที่เข้ามาดูค่ะ ^^ Happy New Year ล่วงหน้านะคะ

urii

Re: กระทู้รวมรูปภาพของ SaltMango -- มีรูปมาแปะเพิ่ม (เยอะอยู

โพสต์ โดย urii »

โห...ท่าทางหลากหลายจริงๆเลยค่ะ วาดได้สวย เก่งจังเลยค่ะ

ขอถามเรื่อง มังงะสตูดิโอ หน่อยค่ะ
เราไปดาวน์โหลดมาแล้ว แต่ไมเหมือนโหลดผิดๆไงไม่รู้อ่ะค่ะ
เราต้องดาวน์โหลดทั้ง3พาร์ท เลยใช่ไหมคะ
เราอินสตอล พาร์ทเเรก แต่อีก 2 พาร์ทที่เหลือ ทำไงต่ออ่ะ งง อย่างเเรงเลย - -
มันต้องไปรันอะไรยังไงคะ

เห็นบอกว่า มันมีขนาด 350 mb แต่ของเราทำไมมีแค่ 200กว่าเองอ่ะ งงมาก ไอ้ที่เขาบอกให้ก็อปแปะ เราก็ไม่เข้าใจเลยค่ะ

ฮือๆๆ พลีทๆๆ ช่วยอธิบายให้ทีค่ะ เรื่องพวกลงโปรแกรมอะไรเนี่ย เราไม่ค่อยสันทัดเลยเป็นคนเข้าใจยาก -*-
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: กระทู้รวมรูปภาพของ SaltMango -- มีรูปมาแปะเพิ่ม (เยอะอยู

โพสต์ โดย Yoziila~* »

สาย มิคุ ด้วย
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Alicez

L ดู. = = ฮะๆ
ลายเส้นสวยจริงๆ คะ ชอบๆ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ถามหน่อยคับ

มิคุ คือไรคับ !!!
รูปภาพ

manga_oil

โพสต์ โดย manga_oil »

JackTheRipPer เขียน:ถามหน่อยคับ

มิคุ คือไรคับ !!!
เกมส์ครับ!!!!
เกส์นี้ต้องยกให้เป็น...พรเจ้า!!!
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

Alicez

Miku หรือ Hatsune Miku เป็นมัสคอสของโปรแกรม vocaloid ค่ะ
เป็นโปรแกรมที่ต้องใส่ "คำ" ลงไปแล้วปรับนู้นนี่นิดหน่อย ให้ตัวโปรแกรมทำออกมาเป็นเสียงค่ะ
แล้วพอเป็นที่นิยมมากๆ เข้า ก็เลยทำออกมาเป็นเกมส์ค่ะ <<< สนุกมากมาย
นอกจาก มิกุ แล้วก็ยังมีตัวอื่นอีกคะ เช่น ริน เรน ไคโตะ ลูกะ
ยังไงก็ลองไปหาดูตาม youtube ได้คะ

quose

โพสต์ โดย quose »

สาวแว่นเหมือนในเรื่องอุเอคิเลย น่ารัก~~
แอลเหมือนมากจนแอบหลอน :shock:
มิกุรูปแรก โอ้วกระโปรงๆ >///<
มิกุรูปสอง น่ารัก~ แต่น่าจะลงเงาสีเนื้อเข้มกว่านี้หน่อยนะครับ มันดูเทาๆ ยังไงไม่รู้สิ (?)
สาวแส้ อ้ากกกก ฉันยอมตกเป็นทาสใจเธอเลย สวย เข้ม ราชินี อย่างงี้สิ...คุณค่าที่คุณคู่ควร :lol:
หนุ่มเอสเอ็ม คอใหญ่ไปนิดอะครับ ตัวเอียงแปลกๆนิดนึง เหมือนจะเดิน แต่ขาไม่เดิน มันเลยดูเอียงๆอะครับ

สุดท้าย สกรีนโทนดูหวานๆนะ สงสัยสองคนนี้จะกิ๊กกัน :D
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

โอ้วขอบคุณมากมาย มุคิ เก็ทละ
รูปภาพ

manga_oil

โพสต์ โดย manga_oil »

Alicez เขียน:Miku หรือ Hatsune Miku เป็นมัสคอสของโปรแกรม vocaloid ค่ะ
เป็นโปรแกรมที่ต้องใส่ "คำ" ลงไปแล้วปรับนู้นนี่นิดหน่อย ให้ตัวโปรแกรมทำออกมาเป็นเสียงค่ะ
แล้วพอเป็นที่นิยมมากๆ เข้า ก็เลยทำออกมาเป็นเกมส์ค่ะ <<< สนุกมากมาย
นอกจาก มิกุ แล้วก็ยังมีตัวอื่นอีกคะ เช่น ริน เรน ไคโตะ ลูกะ
ยังไงก็ลองไปหาดูตาม youtube ได้คะ
เอ๋....นึกว่ามิกุใน psp ซะอีก :oops: :oops:
sorry ครับ sorry #-o #-o
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

SaltMango

โพสต์ โดย SaltMango »

urii เขียน:โห...ท่าทางหลากหลายจริงๆเลยค่ะ วาดได้สวย เก่งจังเลยค่ะ

ขอถามเรื่อง มังงะสตูดิโอ หน่อยค่ะ
เราไปดาวน์โหลดมาแล้ว แต่ไมเหมือนโหลดผิดๆไงไม่รู้อ่ะค่ะ
เราต้องดาวน์โหลดทั้ง3พาร์ท เลยใช่ไหมคะ
เราอินสตอล พาร์ทเเรก แต่อีก 2 พาร์ทที่เหลือ ทำไงต่ออ่ะ งง อย่างเเรงเลย - -
มันต้องไปรันอะไรยังไงคะ

เห็นบอกว่า มันมีขนาด 350 mb แต่ของเราทำไมมีแค่ 200กว่าเองอ่ะ งงมาก ไอ้ที่เขาบอกให้ก็อปแปะ เราก็ไม่เข้าใจเลยค่ะ

ฮือๆๆ พลีทๆๆ ช่วยอธิบายให้ทีค่ะ เรื่องพวกลงโปรแกรมอะไรเนี่ย เราไม่ค่อยสันทัดเลยเป็นคนเข้าใจยาก -*-
ตามที่เข้าใจนะคะ น่าจะต้องโหลดทั้ง 3 พาท ถึงจะได้ครบทุกโปรแกรมเสริม
นุ๊กก็ไม่รู้เหมือนกัน เพราะตอนโหลด ก็โหลดทีเดียว 3 พาทเลย แล้วค่อยอินสตอล
แต่มีน้องบางคนมาบอกเหมือนกัน ว่าแค่พาทแรกก็อินสตอลได้แล้ว ไม่รู้จะเปรียบเทียบยังไง
ส่วนเรื่องก๊อปแปะ น่าจะเกี่ยวกับพวกฟังก์ชั่นเสริม อย่างบอลลูนคำพูด หรือสกรีนโทน ที่ใน ms 4 ไม่มี
ให้ก๊อปFolder "Smith Micro" ไปวางทับใน My Document ค่ะ
สู้ๆ นะคุณลูกตาล MangaStu สนุกจริงๆ อยากให้ได้ลองวาดกัน ^^
Alicez เขียน:Miku หรือ Hatsune Miku เป็นมัสคอสของโปรแกรม vocaloid ค่ะ
ขอบคุณค่ะ ^^
ตอนวาดก็ไม่รู้จักตัวมิกุหรอก แต่มีเพื่อนขอมา ก็เลยลองวาดดู
นึกว่าเป็นตัวละครในการ์ตูนเสียอีก 555
แก้ไขล่าสุดโดย SaltMango เมื่อ จันทร์ 20 ธ.ค. 2010 9:51 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”