ห้องเก็บงานCGชุ่ยๆและอื่นๆ ของวาค่ะ=w=/

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
urii

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา[12/12/53]

โพสต์ โดย urii »

ลูกสาวคนรอง ช่วงล่างสวยดี กลมกลึงเชียว อิอิ
รูปภาพ

Evanesce

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา[12/12/53]

โพสต์ โดย Evanesce »

รูปภาพ

สอบเสร็จไปเหมือนใช้สมองไปหมด พอมาจับปากกาจะวาดรูป

อืม...............วาดไรดีว่ะ? / คิดไม่ออกจริงๆ

ถึงคุณurii เอ่อ...พี่ดูอะไรหรอค่ะ -_-;; ช่วงล่างสวยไม่เท่าไร กลมกลึง<<<นี่มันยังไง พี่ดูแต่ข้างล่างหรออออ หนูวาดให้ดูทั้งตัวนะค้า!!!

ปล.จริงๆแล้วก็คิดเหมือนพี่แหละค่ะ นั่งวาดช่วงล่างนานกว่าช่วงบนอีก เหอๆ :lol:

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา[19/12/53]

โพสต์ โดย Yoziila~* »

เหวอนิดๆครับ ทีแรกนึกว่าข้างหลัง

พอเลื่อนลง...

อ้าวข้างหน้า เอียงคอมอง ซะงั้น เหวอเลยเรา
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Evanesce

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา[19/12/53]

รูปภาพ

ถึงท่าน Yoziila ทีแรกเพื่อนก็ทักเหมือนกันว่าวาดข้างหลังรึข้างหน้าวะ???(ตอนที่ดูแต่ส่วนบน)ฮะๆๆๆ สบายใจได้ค่ะ ไม่ได้เหวอคนเดียวหรอกค่ะ

อันนี้เครดิตจากโอมากะโดกิ ในBOOM เห็นชุดมันสวย ท่ามันเท่ดีเลยวาดตามซะเลย ออกมาแล้วถูกใจมากเลยค่ะ>_<
ไม่ค่อยได้ว่าหน้ายิ้มๆเท่าไหร่ พอวาดแล้วรู้สึกได้feelดีจริงๆเลยค่ะ ^^

quose

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา[20/12/53]UP!!!!

โพสต์ โดย quose »

รูปนี้น่ารักสดใสมากมาย นิ้วแปลกๆนิดนึงอะครับ นอกนั้นน่ารักสู้ดยอดดด :lol:
NOW OR NEVER!?
ความฝันน่ะมันอยู่ตรงนี้ ! ถ้าไม่ทำตอนนี้...ก็ไม่ต้องทำตลอดไป !!!

Evanesce

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา[20/12/53]UP!!!!

รูปภาพ

เอ่อ.....เป็นภาพที่ทำไว้นานแล้วตั้งแต่เดือนก่อน กะจะเอามาลงเป็นการ์ด
ทำไปทำมารู้สึกว่า เอิ่มเหนื่อยว่ะ เป็นภาพที่ได้แรงบันดาลใจจากCGของพี่urii เพราะพี่แกลงสีสวยมาก กก
กะจะเอามาแปะนานแล้วล่ะค่ะ แต่มันไม่เสร็จซักที สุดท้ายก็ได้แต่ตัวคน พื้นหลงพื้นหลังไม่ต้องพูดถึงเลย
ระหว่างทำไปก็คิดถึงพี่urii แล้วก็คนที่เก่งCGคนอื่นๆว่า "อดทนกันได้ไงว่ะ เหนื่อยชิบเป๋งเลย" - -;;
ด้วยความขี้เกียจ+ช่วงนั้นใกล้สอบแล้ว ยิ่งอู้หนักกว่าเก่า เลยได้แค่นี้ล่ะค่ะ
งานCGแบบจริงๆจังๆครั้งแรกในชีวิต เอวังด้วยประการฉะนี้แล.....=_=;;;

urii

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา[29/12/53]UP!!!!

อะแหมมมมมมมมมมม

เล่นชมขนาดนี้ ทั้งดีใจทั้งเขินนน /// v /// ขอบคุณมากๆเลยค่ะ
พี่เองก็มีจุดต้องแก้ไขอีกมากมายเลยค่ะ โดยเฉพาะกับความขี้เกียจ - -

น้องยิ้มแฉ่งลายเส้นดีค่ะ เส้นสวย สดใสมากค่ะ

รูปสี ไม่เลวเลยค่ะ พี่ชอบการที่น้องใช้เส้นๆ ให้ความรู้สึกเป็นเสื้อมีขนดีค่ะ

ดูเหมือนจะชอบวาดมุมเงยๆเชิดๆเริ่ดๆเนอะ
รูปภาพ

Evanesce

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา[29/12/53]UP!!!!

รูปภาพ
ท่ามทาม~~~~!!!
ไม่ได้อัพซะนานเลย มัวแต่ดูงานคนอื่นเค้าอย่างเดียว แหะๆ
รูปนี้เป็นรูปแบบที่คิดได้นานแล้ว แต่ไม่กล้าวาด เพราะวาดหน้าอกไม่เก่งจริงๆ OTL
ฝากรูปนี้อีกรูปด้วยนะค่ะ

ต้นอ่อน

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา อัพเคอะ=3=

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

หน้าท้องแบนราบเป็นแผ่นกระดานเชียวนะคะ ^^ <<<ไม่ใช่คำเปรียบเทียบ แต่มันราบจริงๆ เส้นทางซ้ายมือ ใต้หน้าอก ทำไมมันตรงแหน๋วขนานน้านน*0*

ปล.วาดอกไม่เก่งก็ยังมีอกล่ะค่ะ เราวาดอกไม่ได้เลยT^T ไม่มีแบบ ฮือๆ<<<(???)

แต่โดยรวมสวยเซ็กซี่ จนกลัวกางเกงใน(?)หลุดเชียวค่ะ 555+

Evanesce

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา อัพเคอะ=3=

ต้นอ่อน<<<<ขอบคุณค่าที่ติชม ตาซ้ายมันแปลกๆจริงๆแหละค่ะ แหะๆ หัวนี้ไม่ต้องพูดถึง
ไม่เคยวาดผมทรงนี้มาก่อนเลยค่ะ แล้วจะนำไปปรับปรุงให้แย่...เอ๊ย ดีกว่าเดิม/โดนตบ
ขอบคุณค่ะ^^

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เอาไปโต้คลื่นได้เลยนะเนี่ย อืม ~
รูปภาพ

Evanesce

ยูริ : อ๊ะนายท่านเอาอะไรมาโพสค่ะเนี่ย?
วา : รูปยูไง เห็นว่าสวยดีเลยจะเอามาอวดชาวบ้านเขาน่ะ =_=
ยูริ : ตายจริง~! นั่นมันรูปเมื่อ10ปีก่อนนะค่ะนายท่าน อย่างนี้มันจะถือว่าหลอกลวงคนอื่นเค้านะค่ะ / ยิ้มน้อยๆ
วา : เอาน่า ดูสิมีคนเข้ามาชมด้วยนะ / ชี้
ยูริ : หือ...เอามาโต้คลื่น อะไรค่ะนั่น / ทำหน้างง
วา : ฮะ ฮะ ฮะ
ยูริ : อย่างนี้ต้องตอบกลับด้วยสินะค่ะ^^ / แล้วก็เอาเมาส์มาคลิกๆ

*ผ่านไปซักพัก*

รูปภาพ

*รูปปัจจุบัน

สวัสดีค่ะ ดิฉันชื่อยูริ เป็นปีศาจรับใช้ของนายท่านค่ะ^^ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านนะเจ้าค่ะ
ดิฉันเห็นว่ามีคนเข้ามาcommentเกี่ยวกับรูปนั้น แต่ดิฉันไม่ได้ตอบกับไปเลย
ต้องขอประทานโทษด้วยนะเจ้าค่ะ^^ / คำนับ

นี้คือรูปของยูริภาคปัจจุบันค่า~~~~~!!!
ยูริเป็นออริตัวแรกๆที่คิดขึ้นสมัยตอนอยู่ประถมเลยทีเดียว แหะๆ
เป็นคนที่ลึกลับเข้าใจยาก และมีบุคลิกเฉพาะตัวคือชอบยิ้ม(แบบเสแสร้ง) และใจเย็นค่ะ
เมื่อก่อนเป็นปีศาจที่เก่งมากๆเลยค่ะ แต่มีเหตุการณ์ที่ทำให้ต้องมาเจอวา(ออริตัวเอง)
แล้วก็เลยขอรับใช้วาน่ะค่ะ
หวังว่าทุกคนคงจะเอ็นดูลูกสาวคนนี้นะค่ะ ^_^

ปล. หน้าท้องตอนนี้ก็ยังแบนราบอยู่นะค่ะ เหอๆๆ

JackTheRipPer

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา [ตอบcommentโดยยูริค่ะ^^]

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

แหะ แหะ ~ ล้อเล่นหน่ะคับ

แต่รูปใหม่ที่เอามาลงนี่ น่ารักดีคับ ยังอยากพาไปเที่ยวทะเลอยู่ ( ฮู้ เล่ ฮู้ เล่ ~ )
รูปภาพ

urii

Re: Evanesce:ห้องแปะรูปรกๆของวา [ตอบcommentโดยยูริค่ะ^^]

น้องวา แอบหื่นนะ อร๊ายยยยยยยยยยยยยย

อันไหนไม่เก่ง ยิ่งต้องวาด ต้องศึกษา ต้องเพ่ง อย่างตั้งใจค่ะ

ดังนั้นยิ่งวาดนมไม่เก่ง ก็ยิ่งต้อง ศึกษา หน้าอกศาสตร์ ค่ะ สู้ๆ
รูปภาพ

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

หน้าอกศาสตร์....นี่ขอไปเรียนด้วยได้ไหมคะเนี่ย= ="

............

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”