จีเพ้นครั้งแรกครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
drop

จีเพ้นครั้งแรกครับ

โพสต์ โดย drop »

รูปภาพ</noscript>
ติชมด้วยครับ

ภาพประจำตัวสมาชิก
SaltMango

Re: จีเพ้นครั้งแรกครับ

โพสต์ โดย SaltMango »

ชอบค่ะ เส้นคม ชัดเจน แล้วก็ดูสะอาดตา
ส่วนลูกตาวาดได้ดี หล่อนะนี่... >_<

มีส่วนที่น่าจะปรับปรุงนิดหน่อย คือ ส่วนจมูกกับปากค่ะ ปากอยู่ต่ำกว่าที่ควรจะเป็น และอยู่ห่างจากจมูกเกินไป

ไม่แน่ใจว่าจะเป็นสไตล์ส่วนตัวหรือเปล่า? พี่ก็ไม่กล้าติเยอะ :)

urii

โพสต์ โดย urii »

งามค่ะ
เก่งจัง พี่ทนใช้ได้แปบเดียวก็เก็บเข้ากล่องไปเลย -*-

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ต่อไปก็หากระดาษไร้เส้นมาวาดบ้างนะครับ

แล้วก็หัดร่างภาพด้วย เท่าที่ดูไม่มีการร่างเลย
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

Marionet

โพสต์ โดย Marionet »

ไม่รู้จะติอะไรครับ เพราะผมก็ไม่เคยใช้ G-pen เหมือนกัน เหอๆๆ

วาดหน้าได้อารมณ์ดีครับ ถ้าวาดบน A4 ไร้เส้นจะเยี่ยมไปเลย
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เจ๋ง คับ ~

ครั้งแรกได้ขนาดนี่เลยเรอะ
รูปภาพ

BlindBoy

โพสต์ โดย BlindBoy »

ดูดีกว่าผมเยอะเลยอะ :shock:

ขนาดผมใช้จีเพ็นตั้งนานแล้วนะเนี่ย ท่าทางต้องฝึกหนักกว่านี้ซะแล้วเรา :P

ลายเส้นอย่างงี้ถ้าเขียนแนวแอคชั่นเท่น่าดู :shock: :shock:

สู้ๆคับเป็นจะกำลังใจให้ =D> =D>

drop

ขอบคุนครับแล้วจะนำไปปรับปรุงครับอยากวาดต่ออ่ะแต่หมึกดันหมด :cry:

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

แจ่มโคตร :shock: จีเพนสำหรับผมคือ ปากกาในตำนาน ผมยังต้องการเวลาเก็บเกี่ยวประสบการณ์ให้มากกว่านี้
เพราะผมเคยสัมผัสและลองวาดมาแล้ว ถึงผมอยากจะใช้มันวาดอะไรๆหลายๆอย่าง แต่ว่า พอผมจับมันแล้วครั้งแรก
แล้ววาดออกมาภาพหนึ่ง ผมถึงรู้ว่าไอ้ที่จับอยู่ มันยังเร็วเกินไปกว่าจะใช้มัน ผมเลยเก็บมันไว้ จนกว่าวันหนึ่ง
เมื่อผมพร้อม ผมจะจับมันมาวาดอีกครั้ง

ปล.วาดไงอ่ะ เส้นลื่นดี เส้นผมมันแหลกไม่เป็นชิ้นดี แต่ผมเห็นอนุภาพความศิลป์ของมัน ตอนวาดอย่างหนึ่ง เพียงลากครั้งเดียวแล้ว
เส้นของหมึกออกมามหัศจรรย์มากๆ ประทับใจมาก เกินคำบรรยายเลย ผมจะใช้มันได้มั้ยนะ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

drop

โหก็ยากอยู่คับลองฝึกให้ดีกว่านี้อยู่แต่กำไม่มีหมึกซื้อที่ไหนดีอ๊ากกกกกกกก

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

อักกกกกกกกกกก
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

โห เก่งอะ พี่เคยยืมของเพื่อนมาใช้ที เลิกเลย ๕๕

เท่าที่รู้มา G pen มันจะทำให้เส้นเกิดน้ำหนักน่ะครับ เท่าที่ดูน้องอาจจะยังไม่ได้ลองเพิ่ม-ลด แรงกดดู เพราะเส้นมีขนาดเสมอกันเยอะ

ถ้าน้องลองฝึกกดเบา หนัก เบา ดูเวลาลงเส้น ภาพน่าจะออกมาสวยขึ้นกว่านี้อีกน้า แต่เท่าที่วาดมาก็เก่งแล้วล่ะครับ :wink:

drop

ครับจะลองดู

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”