Vampire หัวหงอนไก่ค่ะ(เพิ่มรูปสีค่ะ ช่วยชี้แนะทีค่ะ Plsss)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
ภาพประจำตัวสมาชิก
SaltMango

Vampire หัวหงอนไก่ค่ะ(เพิ่มรูปสีค่ะ ช่วยชี้แนะทีค่ะ Plsss)

โพสต์ โดย SaltMango »

แหม่.. ตั้งชื่อกระทู้ซะไม่น่าเข้ามาดูเลย :lol:

ควันหลงนิดๆ กับ Halloween Night (ก็ว่าไป .. ที่จริงวาดเสร็จไม่ทันต่างหากล่ะ) 555+
แวมไพร์หนุ่มสุดเซะกุซี่ วาดเอง ชอบเอง จิ้นเอง กรี๊ดเอง ไม่ต้องใช้ตัวแสดงแทนค่ะ >_<~

รูปภาพ
แก้ไขล่าสุดโดย SaltMango เมื่อ พฤหัสฯ. 04 พ.ย. 2010 12:53 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

BlindBoy

Re: Vampire หัวหงอนไก่ค่ะ

โพสต์ โดย BlindBoy »

อยู่ดึกเหมือนกันนะเนี่ยโพสซะเกือบตี2 แนะ :shock: :shock:

เท่ดีอะครับ โดยส่วนตัวชอบมือเป็นพิเศษ วาดมือได้สุดยอดคับ
[-o< [-o< [-o<

urii

โพสต์ โดย urii »

คุณนุ๊ก แอบหื่นจริงๆ อิอิ ปูนนี้...ไม่ป่งไม่ปิดละ 55

เล่นสกรีนโทนหนุกหนานเชียว อิอิ
งานอย่างจ๊าบบบบบ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

กุ๊กๆๆๆๆ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

kanako
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanako »

กล้ามน่าซบ อ๊าคคค!!!

หล่อ~~
แบบนี้ถวายเลือดให้เลยครับผม~~
my Blog รูปภาพ mY Id รูปภาพ

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

เท่ คับ ~

เลือดเต็มจอเลย
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

veryๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ Smarttttt
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

SaltMango

Re: Vampire หัวหงอนไก่ค่ะ(เพิ่มรูปสี ช่วยชี้แนะด้วยค่ะ)

ลงรูปเพิ่มค่ะ วันนี้หัดลงสีบ้าง
ปรากฏว่า ... ลงแล้วรูปแลดูห่วยกว่าเดิม 5555+

ทำยังไงดี อยากจะรู้ว่าควรแก้ไขตรงไหนเพิ่มเติม
ที่เห็นในรูปมีแค่ ดำกะแดง แต่ไหงมันยากมากมาย ไม่รู้เลือกสีไหน อะไรยังไง -*-
เงาทำยังไง hilight ก็ไม่เป็น T___T
ลงตั้งกะสองทุ่มยันตีหนึ่ง ได้มาเท่านี้

..........ฤาว่าเราจะเอาดีด้านนี้ไม่ได้จริงๆ :cry:

รูปภาพ

urii

Re: Vampire หัวหงอนไก่ค่ะ(เพิ่มรูปสีค่ะ ช่วยชี้แนะทีค่ะ Plss

โพสต์ โดย urii »

ไม่เห็นจะห่วยกว่าเดิมตรงไหนเลยอ่ะ
พอมีสีมันก็ดูน่าสนใจไปอีกแบบ ทำไปเรื่อยๆบ่อยๆ ดูเทคนิกชาวบ้าน เราว่าเดี๋ยวก็เขาใจหลักการได้เองอ่ะแหล่ะ
อันที่จริงลงเงาก็ไม่ค่อยผิดนี่คะ

แต่ขอบอก....ลงเงาที่ 6 แพค ได้เซ็กซี่ม๊ากมากค่า~
...ท่าทางจะเน้นพิเศษ อิอิ เห็นแล้วน้ำหมาก เอ้ย น้ำลายไหล 55

ไอ้เรื่อง ตำแหน่ง แสง-เงา ไฮไลต์ เราก็ไม่แม่นค่ะ ทุกวันนี้ ลงสีภาพก็ยังต้องค่อยๆเรียนรู้เทคนิกที่ถูกใจตนเองทุกครั้ง
คงต้องเปิดทฎษฎีแสง-เงาดู ไม่ก็ ไปแลๆเบิ่งๆ ในงานภาพสีของพวกมืออาชีพ เขาจะมีสไตล์ลงแสงที่ต่างกัน
เราก็ดูไว้เป็นไอเดีย เอามาปรับอ่ะ

บางทีเราก็ไปหาวัตถุที่มีรูปร่างคล้ายๆ กับสิ่งที่เราต้องการลงแสง มาลอกเลียนตำแหน่งแสงเงาค่ะ
อย่างปกเสื้อ เราก็อาจจะไปหาภาพ กลีบดอกไม้บานๆ หรือ ชุดที่คล้ายกัน มาสังเกตแสงค่ะ

เราไม่ค่อยใช้เครื่องมือ dodge tool กับ burn tool เท่าไหร่ ใช้ สีขาวกับสีเข้มทำเสียมากกว่า

JackTheRipPer

Re: Vampire หัวหงอนไก่ค่ะ(เพิ่มรูปสีค่ะ ช่วยชี้แนะทีค่ะ Plss

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

อย่างน้อยก็ลงสีเก่งกว่าผมอีก เอิ๊กๆ ~
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ลงตัวจัง สวยมากครับ ^^~
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

สีสวยมากครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

kanako
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanako »

ผมว่ากำลังดีแล้วนะฮะลงสีอ่ะครับ~

เพราะ3สี ขาวดำแดงมันเล่นให้สวยค่อยข้างยากพอควรเลย
(เคยทำไล่เงา+ลงฌแดแทบอ้วกแหนะครับ~~)
แต่แบบนี้ผมว่าสวยแล้วนะฮะ

เพิ่มเงาตรงช่วงเสื้อผ้าให้ชัดขึ้นอีกนิดก็โอเคแล้วล่ะครับ

ป.ล.เห็นด้วยกันพี่uriiครับผม ลงสีกล้ามสวยมาก,,=[]=,,
my Blog รูปภาพ mY Id รูปภาพ

SaltMango

ขอบคุณมากค่ะ
มันไม่ง่ายเลย การลงสี ตอนทำก็เปิดหน้าต่าง ตย. งานคนอื่นให้พรึ่บ

ขอบคุณคำแนะนำของคุณ urii ด้วยค่ะ
ถ้ามีเวลาจากนี้ก็จะหัดไปอีกเรื่อยๆ แต่มันใช้เวลาค่อนข้างนานกับงานแต่ละงาน -*-

ตรงกล้ามท้องนั่นตั้งใจทำมากค่ะ :oops: ระหว่างลงสีก็เสียทิชชู่ซับน้ำลายไปหลายแผ่น 555

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

เห ดูดีทีเดียวครับ

จากที่ผมดู คิดว่าคุณเอาดีทางนี้ได้ล่ะน้า ๕๕

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”