Fan art ระฟ้า กลกาลพานพบรัก (Version. Narinlover )

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ตอบกลับโพส
Yoziila~*
ติดต่อ:

Fan art ระฟ้า กลกาลพานพบรัก (Version. Narinlover )

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ตามหัวกระทู้ครับ 555+ เอาของเขามาทำซะ แก่นแก้วเลย เจ้าของมาเห็นสงสัยกรี๊ดใส่

อย่าช้าอยูเลยไปชม

ไม่รู้ว่า สกิลลงสีของผมมันจะอัพบ้างรึยัง นานๆ วาดที
FA-Rafah.jpg (236.33 KiB) Viewed 3930 times
ผมเจอปัญหาอีกละ

ลากเส้นยาวๆ ไม่ได้ -*-

ลากเส้นบางไม่ได้ -*-

วาดแล้วเหมือตาเหล่ (ที่จริงวาดให้มันเล่นหูเล่นตา แต่ไม่มีหูเท่านั้นเอง)

..

หมดจากอันนี้
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

ภาพประจำตัวสมาชิก
JackTheRipPer

Re: Fan art ระฟ้า กลกาลพานพบรัก (Version. Narinlover )

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

โห้ ~ แจ๋ว อย่างแหล่มเลย ~

ลงสีก็สวยแล้วนี่น่า เลเวลอัพ ~ ( แท่นแท๊น ~)

เรื่องตัดเส้นในรูป ว้าว อิจฉาเฟ้ย ~

อดถามไม่ได้ ใช้อะไรตัดเส้นหรอคับ ~
รูปภาพ

urii

Re: Fan art ระฟ้า กลกาลพานพบรัก (Version. Narinlover )

โพสต์ โดย urii »

น่ารักจัง ตัดเส้นคมกริบเลย :oops: :oops:

แอบเห็น...ตรงขาวๆด้านบนแถวๆหัว มีขอบน่าสงสัย ตั้งใจหรือเปล่าคะ?

Yoziila~*
ติดต่อ:

JackTheRipPer เขียน:โห้ ~ แจ๋ว อย่างแหล่มเลย ~

ลงสีก็สวยแล้วนี่น่า เลเวลอัพ ~ ( แท่นแท๊น ~)

เรื่องตัดเส้นในรูป ว้าว อิจฉาเฟ้ย ~

อดถามไม่ได้ ใช้อะไรตัดเส้นหรอคับ ~
ปากกาหมึกซึม 0.5 ครับด้ามเดียวจบ แถมยังลงสีแบบ ปาดๆ ไม่ละเอียดเลยครับ ลองดูก่อนรอบหน้้าจะตั้งใจกว่านี้
urii เขียน:น่ารักจัง ตัดเส้นคมกริบเลย :oops: :oops:

แอบเห็น...ตรงขาวๆด้านบนแถวๆหัว มีขอบน่าสงสัย ตั้งใจหรือเปล่าคะ?
โทษทีครับ ผมมองไม่เห็นสายตาซ้อนครับ ไม่รู้อยู่ตรงไหน ที่เห็นขาวๆ นั่นตั้งใจครับทำเงาแสง แต่ขอบมองไม่เห็นจริงๆ

คงเป็นตอนลงสีมั้งครับ ลบออกไม่หมด ขออภัย
http://www.facebook.com/Narinraks

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ท่าหันหลังให้ น่ารักจังครับ จะเจอสาวในภาพแบบนี้ แบบนี้ได้ที่ไหนนะ แถวร้านอาหารชัวร์ ป่ะอลัน :P
โดนถีบบบบบบบบบบบบบบ+ปากระป๋องมะเขือเทศใส่ :shock: เอ๋งงงงงงงงๆๆๆๆๆ :shock:
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

megasunder เขียน:ท่าหันหลังให้ น่ารักจังครับ จะเจอสาวในภาพแบบนี้ แบบนี้ได้ที่ไหนนะ แถวร้านอาหารชัวร์ ป่ะอลัน :P
โดนถีบบบบบบบบบบบบบบ+ปากระป๋องมะเขือเทศใส่ :shock: เอ๋งงงงงงงงๆๆๆๆๆ :shock:
ชุดนักเรียนครับ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

ตะ :shock: แต่เส้นสวยดีครับ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

อ้ากกก ระฟ้าาาา >//3//< (ที่ลงไหไปแล้วอีกราย 55)
ขอบคุณนะค้าลุงโยยยย เวอร์ชั่นนี้ดูขี้เล่นดีนะคะ ฮ่าๆ >w<
จะบอกว่าแฟนอาร์ตทุกภาพที่พี่ๆน้องๆวาดให้ หนูเอาไปลงเว็บตัวเองแล้วเครดิตชื่อให้หมดเลยนะคะ >////< v
ดีใจๆๆ ไม่เคยมีแฟนอาร์ตระฟ้าเลยค่ะ 55

ช่วยดูปัญหาค่ะ...
Yoziila~* เขียน: ลากเส้นยาวๆ ไม่ได้ -*-
ต้องฝึกมือให้ชินแหละค่ะลุง ถ้าเส้นไม่ยาวมากก็ขยับแต่ข้อมือ แต่ถ้ายาวเกินกว่าข้อมือจะขยับตามไหวก็ต้องลากทั้งแขนค่ะ
ขยับแขนท่อนล่างไปทั้งท่อนตั้งแต่ข้องศอกเลยค่ะ เวลาลากก็ต้องไม่ลากช้าจนเกินไปนะคะ ไม่งั้นเดี๋ยวเส้นจะสั่นค่ะ
ถ้าลากยาวไม่ไหวจริงๆก็ลากเป็นช่วงๆก็ได้ค่ะ แต่ระวังรอยต่อเวลาจะลากใหม่อย่าให้เห็นหมึกกองชัดเกินไปค่า
ตอนแรกๆหนูก็เส้นสั่นๆ พอวาดไปเรื่อยๆตอนนี้ก็ไม่สั่นแล้วค่ะ ต้องอย่าเกร็งและอย่ากลัวที่จะลากค่ะ >wO

Yoziila~* เขียน:ลากเส้นบางไม่ได้ -*-
อ่า อันนี้อยู่ที่เบอร์ปากกาด้วยรึป่าวคะ ของหนูใช้แค่ 0.05 ก็เลยบางมากค่ะ ฮา
แต่ถ้าหมายถึงอยากใช้ 0.5 ลากแบบบางๆ อันนี้อาจจะลองตัดเส้นโดยไม่ซ้ำเส้นเยอะจนเกินไปดูค่ะ
พยายามตัดเส้นให้ทั้งภาพออกมาเป็นเส้นขนาดเบอร์ 0.5 เท่ากันหมดก่อน จากนั้นค่อยซ้ำเฉพาะบางจุดและไม่หนาจนเกินไปค่ะ
จากที่ดูเหมือนงานจะยังลงน้ำหนักหนาบางไม่ค่อยลงตัว ลองดูงานที่เค้าตัดกันด้วย G-Pen เป็นตัวอย่างก็ได้ค่ะ
ลองดูความหนาบางของเส้นเค้าว่าจุดไหนบางที่หนาหรือควรถมดำเป็นพิเศษ จะได้เอามาลอกเลียนแบบเพื่อจะได้ซ้ำเส้นได้ถูกจุดและดูลงตัวขึ้นค่ะ

Yoziila~* เขียน:วาดแล้วเหมือตาเหล่ (ที่จริงวาดให้มันเล่นหูเล่นตา แต่ไม่มีหูเท่านั้นเอง)
หนูดูก็โอเคนะคะ 55 ไม่เหล่หรอกค่ะ แค่ภาพนี้ตัวละครหางตาตก เลยอาจจะวาดให้ดูเท่ากันยากหน่อย ถ้าวาดตาทรงวงรีรับรองไม่เหล่แน่ค่ะ

เท่านี้แหละค่า ไม่รู้จะมีประโยชน์แค่ไหนนะคะ แหะ =////= a
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

Yoziila~*
ติดต่อ:

^
^
เจ้าของมา ว่าแล้วต้องกรี๊ด ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำดีๆ จะเอาปรับใช้ครับ

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

เห คุณโย เพิ่ง 23 เองนะ ๕๕ ดูมีปัญหาด้านสายตาพอดูเลย

จะว่าไปผมเองก็สายตาสั้น และมองอะไรตอนกลางคืนไม่ค่อยเห็นเหมือนกันนะ ๕๕ ตายล่ะ นี่พวกเราเพิ่งวัยผู้ใหญ่ตอนต้นกันเองนะ!

สำหรับภาพ ตัวละครอาจเพิ่มความเป็น ญ ได้มากขึ้นอีก ด้วยการลดขนาดไหล่ และวาดให้หลังตรงขึ้น หรือหลังแอ่นไปเลยครับ แต่โดยรวมแล้ว ทำออกมาได้ดีเลยทีเดียว

ส่วนเรื่องขอบขาว อันนี้ไม่แน่ใจ แต่อาจเป็นเรื่องการลำดับ layer ล่ะครับ

Yoziila~*
ติดต่อ:

pikabenz เขียน:เห คุณโย เพิ่ง 23 เองนะ ๕๕ ดูมีปัญหาด้านสายตาพอดูเลย

จะว่าไปผมเองก็สายตาสั้น และมองอะไรตอนกลางคืนไม่ค่อยเห็นเหมือนกันนะ ๕๕ ตายล่ะ นี่พวกเราเพิ่งวัยผู้ใหญ่ตอนต้นกันเองนะ!

สำหรับภาพ ตัวละครอาจเพิ่มความเป็น ญ ได้มากขึ้นอีก ด้วยการลดขนาดไหล่ และวาดให้หลังตรงขึ้น หรือหลังแอ่นไปเลยครับ แต่โดยรวมแล้ว ทำออกมาได้ดีเลยทีเดียว

ส่วนเรื่องขอบขาว อันนี้ไม่แน่ใจ แต่อาจเป็นเรื่องการลำดับ layer ล่ะครับ
Yes sir!

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”