ลายเส้นของตัวเองครับฝากติชมด้วย

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

drop

ลายเส้นของตัวเองครับฝากติชมด้วย

โพสต์ โดย drop »

<script src='http://img827.imageshack.us/shareable/? ... 7.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript>รูปภาพ</noscript>

คนซ้ายพี่ คนขวาน้องคับคนพี่ฝันอยากเป็นอัศวิน คนน้องยังไม่ได้คิดครับ

<script src='http://img831.imageshack.us/shareable/? ... 3.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript>รูปภาพ</noscript>
<script src='http://img502.imageshack.us/shareable/? ... 9.jpg&p=tl' type='text/javascript'></script><noscript>รูปภาพ</noscript>

ข้าจะใช้ความมืดเพื่อความถูกต้อง :oops: :oops:

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

Re: ลายเส้นของตัวเองครับฝากติชมด้วย

โพสต์ โดย Marionet »

ผมก็เพิ่งสมัครใหม่เช่นกัน ไม่รู้จะติยังไง ในรูปผมขอออกความเห็นแทนล่ะกัน

สีหน้าได้อารมณ์มากๆครับ เสียอย่างเดียวรูปเบลอไปนิด(อันนี้เป็นที่กล้องพอเข้าใจ)

ยินดีที่ได้รู้จักครับ ดันไปด้วย 555+
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

drop

Re: ลายเส้นของตัวเองครับฝากติชมด้วย

ขอบคุนคับ ยินดีที่ได้รู้จักคับอยากลองร่วมมือทำกาตูนส่งนิตยสารด้วยกันมั้ยครับ สนใจก็บอกเลยนะครับคือเป้นคนที่ไม่มีเนื่อเรื่องจะวาดไม่เก่งอ่ะแหะๆ
:oops: :oops:

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

อืม ฟรีแฮน แจ๋วมากครับ

พี่ชายอย่างเท่ น้องชายติดเกเรนิดๆแหะ 555+
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

drop

แหะๆๆ :oops: อายอ่ะ

drop

มีกำลังใจ100เท่าเลยครับ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

ติดลายเส้นของ ฟูเมทัล อาเคมิส มานิดๆ นะ ตาน้องชายไง 555+

ยังขาดมิติหนา ลึก อยู่นะครับ สู้ๆ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

drop

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำครับจะนำไปพัฒนาครับ :wink:

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

แจ๋วครับๆ ฝึกฝนต่อไปรับรองเจ๋ว
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

ต้นอ่อน

โพสต์ โดย ต้นอ่อน »

Yoziila~* เขียน:ติดลายเส้นของ ฟูเมทัล อาเคมิส มานิดๆ นะ ตาน้องชายไง 555+

ยังขาดมิติหนา ลึก อยู่นะครับ สู้ๆ
จริงด้วย เห็นแล้วนึกถึงเอ็ดกับอัลเลย (อยากอ่าน..555)

เห็นมาจากหลายกระทู้แล้ว วาดสวยดีนะคะ
ลองทำเป็นแบบ ออกแบบตัวละครสิ ที่มีตัวเต็ม ยืนหันซ้ายหันขวาแล้วมีท่าทางต่างๆด้วยน่ะค่ะ อยากเห็นๆ^^

Kurenai Rara*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Kurenai Rara* »

เหมือนว่าเวลาวาดเปิดหน้าผาก หน้าผากจะแคบไปนิดนึงอ่าค่ะ ^^
ลองเขยิบช่วงโคนผมหน้าให้สูงขึ้นอีกนิดอาจจะดูลงตัวขึ้นค่ะ

ภาพสุดท้าย ยังถมดำไม่ค่อนเนียน ทั้งระดับความเข้มแล้วก็ความคมของเส้น
แต่ความเข้มปรับคอนทราสในคอมเอาได้ค่ะ เอาเป็นว่าถ้าดูด้วยตาแล้วเห็นว่าเข้มพอๆกันหมดก็โอเคค่ะ
ตรงฉากหลังนะคะ ส่วนบนปลายเส้นยังเห็นหมึกกองเยอะเลย แล้วส่วนล่างก็ยังเก็บพื้นที่ไม่หมด
ส่วนตรงถมดำตัวละคร4ตัวหลัง อาจเว้นสีขาวๆไว้ตามรอยต่อของแต่ละตัวละครจะได้แยกแต่ละตัวออกจากกันได้ค่ะ

เท่านี้ล่ะค่า สู้ๆน้า >wO v
รูปภาพ
ฝาก Page Facebook ด้วยนะค้า! >> Nalina KR* <<

urii

โพสต์ โดย urii »

ดูแล้ว ลายเส้นยังไม่เสถียรเท่าไหร่ แต่น้องอาจจะชอบวาดหลายๆแบบก็ได้

รวมๆ วาดออกมาได้ดีนะคะ ชอบภาพสุดท้ายค่ะ ดูมันสมบูรณ์ดี เท่ด้วยล่ะ ทะมึนๆ
ถมดำได้ได้โอเคเลยล่ะ

ดูเเล้วถมเงาดำเก่งนะ

ระวังเรื่องเส้นขาดด้วยนะจ๊ะ งานจะได้เรียบร้อยขึ้น

แปลกใจน้องไปเอาurl ภาพอะไรมา ไมมันขึ้นโค้ดเยอะเเยะเลย

คราวหน้า แปะงานแต่ในกระทู้นี้นะคะ น้องตั้งหลายกระทู้ ทำให้กระทู้ตกเร็วจ้ะ
เเล้วมันจะทำให้สมาชิกเปรียบเทียบงานของน้องต่างได้ง่ายขึ้นด้วยล่ะ
ถ้าไม่มีชื่อภาพ ติดหมายเลข ด้วยก็ดีจ้ะ
ทุกครั้งที่วาดต้องแปะชื่อตัวเองและลงวันที่ทุกครั้งนะคะ งานของเราก็ต้องแสดงความเป็นเจ้าของเเละลงวันที่-เดือน-ปี ไว้
เราจะได้รู้ว่า การพัฒนาของเราช่วงต่างๆเป็นอย่างไร

ว่าแต่ ไปแนะนำตัวที่กระทู้แนะนำตัวหรือยังคะ

drop

ยังเลยครับ
ขอบคุนสำหรับคำแนะนำต่างๆครับจะนำไปพัฒนาครับ [-o< [-o<

drop

พระเอกเป็นคนที่จะเจอะมิติไปอยุดแผนการของตัวโกงครับแต่ไม่มีเครื่องสร้างประตูมิติรูปภาพ</noscript>
รูปภาพ</noscript>
รูปภาพ</noscript>รูปภาพ</noscript>
ต่อไปนี้ตัวโกงครับ
ประมาณว่ามันต้องการจะทำลายโลกทั้ง3โลกเพราะถูกหักหลังอะไรบ้างอย่างจากผู้บังคับกฎทั้ง3โลกครับ
คนนี้ไม่ใช่ตัวโกงครับเป็นคนสร้างประตูมิติเจอะ3โลกเข้าหากันแต่เขาอยู่ในนรก
เป็นเพื่อนร่วมทางของตัวเอกครับเป็นภูต

drop

ฝากติชมด้วยครับ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”