สวัสดีครับ มีรูปมาช่วยติด้วยครับ

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Marionet

สวัสดีครับ มีรูปมาช่วยติด้วยครับ

โพสต์ โดย Marionet »

สวัสดีครับทุกท่าน ยังไงผมก็เพิ่งสมัครเข้ามาใหม่ๆขอกล่าวทักทายกันก่อนตามประสาคนไทย ^^

ผมชอบวาดการ์ตูนมากๆในสมัยตอนที่ยังเรียนมัธยมจนถึงมหาลัยแต่ด้วยภาระหน้าที่หลายๆอย่างทำให้ต้องเลิกไปเลยแทบไม่ได้จับดินสอเขียนมาเกือบ 10+-ปี ณ.ปัจจุบันนี้ได้ลาออกจากที่ทำงานมาเพราะ อยากทำในสิ่งที่ตั้งใจ+เบื่อๆงานที่ทำอยู่ด้วยล่ะ(แต่ก็ต้องช่วยงานที่บ้านอยู่ดี ;+_+)

ก็ไม่มีอะไรมากท่านใดมีความเห็นอย่างไรก็ว่ามาได้เลยครับ ผมจะรับไปปรับปรุงว่ากันตรงๆ ผมชอบมีคนติงานมากกว่าคำชมทำให้รู้ข้อเสียของตัวเอง บอกอย่างไม่อายเลยว่าจะทำงานทางวาดการ์ตูน

รายละเอียดไม่มีอะไรมากภาพนี้จริงๆใหญ่ไปหน่อย แต่ผมลดขนาดลงมาอาจจะดูไม่ชัดเท่าไหร่ ขอบคุณในทุกๆความคิดเห็นครับ ผมเคารพในความเห็นของทุกๆท่าน

วาดด้วยดินสอกดธรรมดา ใส้ HB ไม่ได้ตัดเส้นแต่อย่างใดเพราะ ยังใช้ปากกา G-pen ไม่เป็นกำลังพยายามอยู่
รูปภาพ

ขอบคุณครับ
แก้ไขล่าสุดโดย Marionet เมื่อ เสาร์ 30 ต.ค. 2010 9:19 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

manga_oil

Re: สวัสดีครับ มีรูปมาช่วยติด้วยครับ

โพสต์ โดย manga_oil »

ดีคับ ดูแนวดี :D :D
พูดมากก็ไม่ได้ ของผมก็ยังไม่ดีเลย :oops: :oops: :oops:
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

Yoziila~*
ติดต่อ:

Re: สวัสดีครับ มีรูปมาช่วยติด้วยครับ

โพสต์ โดย Yoziila~* »

สวยมากครับ มองแล้วนึกถึงตัวละครใน World of warcraft ครับ

จะให้ติคงไม่มี เพราะคนในบอร์ดนี้น้อยคนจะมืออาชีพครับ
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

miyabii

โพสต์ โดย miyabii »

ไม่มีอะไรจะติค่ะ เท่าที่เห็นก็สวยดีอยู่แล้ว
แต่ไม่รู้ว่างานนี้เป็นงานออริของตัวเองรึเปล่า ดูคุ้นๆแฮะ
สัดส่วนไม่เพี้ยนเลย ถ้าวาดต่ำลงมาอีกหน่อยอาจจะเห็นก็ได้ (ว๊าก... :shock: ไม่ช่ายยย...)
ล้อเล่นน่า ถ้าวาดมาให้เต็มตัวกว่านี้ก็จะได้เห็นข้อผิดพลาดมากกว่านี้
แต่ที่ดูๆแล้วมีฝีมือพอตัวเลย เรื่องสัดส่วนคงไม่มีปัญหาหรอกเนอะ
งั้นก็สวัสดีอีกครั้งนะคะ ยินดีต้อนรับเข้าสู่บอร์ดอีกคนละกันน่อ 555

urii

โพสต์ โดย urii »

สวัสดีค่ะ ....ยินดีต้อนรับมากๆเลยค่ะ ^ ^
ยังไงก็รบกวนไปแนะนำตัวที่ กระทู้แนะนำตัว อีกรอบด้วยค่ะ ^ ^
ต้องการแบบไหนเดี๋ยวจัดให้ อิอิ(แต่ก็นะ ก็แนะนำกันตามความสามารถของแต่ละคน)

แหมมม.....จะให้ติตามสบายเลยหรอ - -

บอร์ดนี้ น้องๆละอ่อนเยอะค่ะ ทำให้การแนะนำอะไรต้อง นุ่มนวลกันนิดนึง เดี๋ยวจะเสียกำลังใจกันหมดไฟซะก่อน
ระดับขั้นเก่งแล้ว เจ๋งๆเซียนๆ อาจจะไม่มากเท่าบอร์ดอื่น ส่วนใหญ่อยู่ในขั้นเริ่มตั้งไข่ เริ่มหัดเดินค่ะ...ถึงปานกลาง
เลยเน้น ไปทางช่วยๆกันดู ตรงไหนแปลกๆ เพราะบางทีคนเม้นก็อธิบายไม่ถูก แต่คืดว่ามันไม่น่าจะใช่อะไรแบบนี้อ่ะ

อะ...แหม...ตัวเราเองก็ใช่ว่าจะเก่งอะไร แค่พอแนะนำไรได้นิดหน่อย...
หลายครั้งมองภาพตัวเอง ยังดูไม่ออกเลยว่ามันเพี้ยน (ทั้งๆทีมันเพี้ยนจริงๆ งง55..)

งั้น..
ขอติเลย......ผู้หญิงอะไรไม่มีขนรักแร้ เอ้ย...ไม่ใช่..(ตลกทานคนเดียว -*-)

หัว หน้าตา สะสวย เส้นก็สวย งานเรียบร้อย ช่วงหัวผ่านหมดเลยค่ะ

แต่ ตัวยังดูเพี้ยนอยู่ค่ะ ไหล่ซ้ายมันดูตกเกินไปค่ะ แกนไหล่น่าจะเอียงต่ำมากไปค่ะ ทำให้กล้ามเนื้อช่วงคอ-บ่า มันพิกลๆ
ลองยกขึ้นมาอีกนิด แล้วใส่ความโค้งให้ไหปลาร้าเล็กน้อย เพราะช่วงไหปลาร้า ช่วงทรวงอก ปอดของคน มันเป็นวงโค้ง เป็นห่วงๆ

ถ้าแกนไหล่เอียงขนาดนี้ หัวต้องเอียงดมรักแร้กันเลยค่ะ
ดูแล้ว เหมือนเธอแค่ยกศอกระดับบ่าชี้ไปทางด้านหลัง ยืนตรง เป็นภาพบิดลำตัว

มีภาพเต็มตัวมาด้วยก็จะยิ่งดีค่ะ ^ ^
แก้ไขล่าสุดโดย urii เมื่อ เสาร์ 30 ต.ค. 2010 10:27 am, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

โห พูด ซะ ขนาดนี้ ผมก็ไม่มีหรอกคำติ [-o<
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Marionet

ขอบคุณในทุกๆ ความเห็นครับ m(_ _)m

จุดประสงค์จริงๆ ที่โพสเพื่อหาข้อผิดพลาดของตัวเองครับ ผมอยากทำงานทางวาดการ์ตูนมาก เพื่อหาลายเส้นของตัวเอง

ผมว่าในที่บอร์ดนี้ ไม่มีใครไม่เก่งครับ การวาดรูปไม่มีคำว่าเก่งหรือไม่เก่งเพราะนี่คือการ์ตูน ไม่ใช่ข้อสอบถูก-ผิด

ไว้จะนำผลงานมาให้พิจารณาอีกครับ
ทั้งที่เป็นพาลและบัณฑิต ทั้งที่มั่งมีและยากจน ล้วนมีความตายเป็นเบื้องหน้า

manga_oil

โพสต์ โดย manga_oil »

โดนจิง โดนจังๆ :lol: :lol:
ผมจะเป็น...หมีแพนด้า!!!!!!

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

น่าจะวาดทั้งตัวมาเลยนะคับ เอ๊ยไม่ใช่ ~

ความเห็นของผมที่ดูแปลก ไหล่ คับ มันแคบเกินไป อะป่าว ~

...

ผมก็ไม่เก่งหรอก กำลังเรียนรู้ ฮ่าๆ ~ ยินดีต้อนรับคับ
รูปภาพ

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

Marionet เขียน:ขอบคุณในทุกๆ ความเห็นครับ m(_ _)m

จุดประสงค์จริงๆ ที่โพสเพื่อหาข้อผิดพลาดของตัวเองครับ ผมอยากทำงานทางวาดการ์ตูนมาก เพื่อหาลายเส้นของตัวเอง

ผมว่าในที่บอร์ดนี้ ไม่มีใครไม่เก่งครับ การวาดรูปไม่มีคำว่าเก่งหรือไม่เก่งเพราะนี่คือการ์ตูน ไม่ใช่ข้อสอบถูก-ผิด

ไว้จะนำผลงานมาให้พิจารณาอีกครับ
ได้ใจ เอาไป 10+
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

pikabenz
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pikabenz »

ใช้ได้เลยน้า

โดยเฉพาะความสะอาดของภาพ และเส้นที่ลงได้คมดี

ลองวาดมาลงเรื่อยๆ นะครับ หลายๆ มุม หลายๆ แบบ จะได้ทราบจุดแข็งจุดด้อยได้รอบด้าน

อีกทางหนึ่ง การวาดเยอะๆ ก็จะทำให้เรามีลายเส้นที่คงที่เป็นตัวของตัวเองได้เร็วเช่นกัน

:wink:

JackTheRipPer

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

ถูกต้องแล้ว ~!

การวาดเยอะๆ เดี๋ยวก็เจอเองคับ ลายเส้นของตัวเอง ~

สู้ๆ
รูปภาพ

00cat00

โพสต์ โดย 00cat00 »

คงติอะไรไม่เป็น แต่วาดสวยมากค่ะ
มายินดีต้อนรับนะค่ะ ถึงจะช้ากว่าเพื่อนไปบ้าง #-o
ทำในสิ่งที่ดี ตัวเองมีความสุข ไม่มีใครเดือดร้อน!!
เพจเราน้าา : https://www.facebook.com/pages/Pu_Gun/410372845719235
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

Yes sir!!! ><\
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Marionet

ขอบคุณอีกครั้งครับ เหอๆๆ รูปนี้รวมๆเวลา 3 ชม.ได้เพราะมี วาดๆลบๆหลายๆจุด ครับ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”