>>Destroy<< 18+ Update !! Vol.2 7 หน้าคับ (NEW!)

ใครที่มีความใฝ่ฝันอยากเป็นนักวาดการ์ตูน หรือนักวาดรูปประกอบ รวมทั้งแบ่งปันผลงานให้เพื่อนๆ ชมกัน สามารถโชว์ผลงานได้ที่นี่

Moderator: B.Comics, พี่บี

ภาพประจำตัวสมาชิก
Tongz

>>Destroy<< 18+ Update !! Vol.2 7 หน้าคับ (NEW!)

โพสต์ โดย Tongz »

คำเตือน *** ไม่เหมาะกับเด็กอายุต่ำกว่า 15 ปี และผู้หญิงครับ (มั้ง)

DESTROY !!!
"โครตหายนะ ทำลายโลก !" (คิดสดคับ)

รูปภาพ

ตัวเอกครับ ชาวไทย - เอมริกัน ดนัย เฟชเชอร์ (สดอีกครับ)
รูปภาพ

นางเองครับ ชาวแคนาดา แอนนา เฟอมาเทิ่น (สดๆ อีกแล้ว)
รูปภาพ

เนื้อเรื่อง... ยังไม่สมบูรณ์แบบครับ -0-

***ขอบคุณทุกๆ ท่าน ที่ติดตามนะครับ เป็นกำลังใจได้ดีเลยหละ ^^"
แต่งานอาจจะล่าช้าเนื่องจาก เปิดเทอม จะแบ่งเวลาคงเป็นเรื่องยาก แต่รับรอง ต๋งจะวาดการ์ตูนเรื่องแรกให้เสร็จแน่นอนครับผม ^^

1
รูปภาพ

2
รูปภาพ

3
รูปภาพ

4
รูปภาพ

5
รูปภาพ

6
รูปภาพ

7
รูปภาพ

8
รูปภาพ

9
รูปภาพ

10
รูปภาพ

11
รูปภาพ

12
รูปภาพ

13
รูปภาพ

14
รูปภาพ

15
รูปภาพ

16
รูปภาพ

17
รูปภาพ

18
รูปภาพ

19
รูปภาพ

20
รูปภาพ

21
รูปภาพ

จบแล้วคับ 1 ตอน

รูปภาพ

ตอนที่ 1 อยู่หน้าแรก
ตอนที่ 2 อยู่ในคอมเม้นหน้าที่ 4 ครับ !! >> http://www.comicclubmag.com/cgibin/bkbo ... 043#p99043
แก้ไขล่าสุดโดย Tongz เมื่อ อังคาร 16 พ.ย. 2010 8:04 pm, แก้ไขไปแล้ว 28 ครั้ง.
รูปภาพ

urii

Re: >>Destroy<< 18+ วาดเองครับ ติชมกันได้ตามสบาย^^

โพสต์ โดย urii »

ว้ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

**************><************************

เขาเตือนแท้ๆ ไม่เหมาะกะเด็ก 15- หนูขอโทษ.........ยังงี้ ต้องเรท 18+ แย้ววววววววววววว

งานดูเป็นสไตล์อเมริกัน เหมือนชื่อ คาแรกเตอร์เลย

ลายเส้นเจ๋งมาก เป็นผู้ใหญ่เชียว
รูปภาพ

JackTheRipPer

Re: >>Destroy<< 18+ วาดเองครับ ติชมกันได้ตามสบาย^^

โพสต์ โดย JackTheRipPer »

สุดยอด งานเน้นสมจิงสินะ ชอบรูปพระเอกจิงๆเลยคับ เท่ห์ซะไม่มี

เกิดรู้สึกอยากอ่าน เนื้อเรื่องแบบนี้ผมขอติดตาม เอิ๊กๆ
รูปภาพ

megasunder

โพสต์ โดย megasunder »

นี่ล่ะศิลป์ของจริง :shock:
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

kokoro-ai

โพสต์ โดย kokoro-ai »

แว่บแรกเห็นตกใจมาก - -""

แต่สวยค่ะ ลายเส้นดีเลยล่ะค่ะ สู้ๆนะคะ จะรอดูผลงาน อิอิ

succulent

โพสต์ โดย succulent »

เห็นครั้งแรก OoO เฮือกกกก !!!

บอกคำเดียวว่า ตกใจค่ะ เหอๆ การ์ตูนดูสมจริงมากเล้ย ><

megasunder

รูปภาพสาวๆทุกท่านโปรดอยู่ในความสงบ ผมคุมสถานการณ์ได้แล้ว
ถ้าตกใจกลัวมาก ผมอนุญาตให้มาซบแขนผมได้เลย รูปภาพ
โดนถีบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบรูปภาพ รูปภาพ
อย่าตัดสินความสามารถตัวเอง จากการวาดภาพเพียงครั้งเดียว
จงเชื่อในฝีมือที่มี ยอมรับมัน ก้าวไปกับมัน และจงพัฒนามันให้เป็นอย่างที่ใจหวัง

ผู้มาเยือนทุกท่าน ..... ยินดีต้อนรับครับ XD

Yoziila~*
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Yoziila~* »

หยดหยอง
?Page Narinraks Gallery?
http://www.facebook.com/Narinraks

urii

megasunder เขียน:รูปภาพสาวๆทุกท่านโปรดอยู่ในความสงบ ผมคุมสถานการณ์ได้แล้ว
ถ้าตกใจกลัวมาก ผมอนุญาตให้มาซบแขนผมได้เลย รูปภาพ
โดนถีบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบรูปภาพ รูปภาพ

เค้ากลัวจังเยยอ่ะ ซันคุงงง >< เค้าก็สาวน้อย(โฮะๆๆ)ขี้กลัว ขอซบด้วยคนได้ไหมก๊ะ
แต่เค้ากลัวซันคุง แขนแหลกเป็นปุ๋ยจัง ฮือๆๆๆ
อาจจะเสื่อมสมรรถภาพในการวาดอลันได้ตลอดชีพ ><
รูปภาพ

โอ้วเข้ามา บูชา อลัน !!!

ขาร็อค นะ เฟ้ยยยยย ~
รูปภาพ

urii

ของน้องแจ๊ค หัวระเบิด (จริงๆมันต้องผมระเบิด)

แต่น้องต๋ง นี่สิ ทั้งหัวทั้งหน้า ระเบิดของแท้
น้องต๋ง หน้าระเบิด เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ><

อ้าวละ ใครยังไม่มีฉายาติดตัวไปหามาซะ

ถ้ามีแล้วจะได้เรียกกันถูกและไม่สับสนต่อสิ่งใดๆทั้งสิ้น

ตอนนี้เจ้าของกระทู้ได้ฉายา หน้าระเบิด ไปแล้ว

ส่วนข้าพเจ้าได้ หัวระเบิด

ใครอยากระเบิด ก็วาดรูปเข้ามาเยอะๆนะ เฟ้ย ~

อาจโชคดีได้ฉายาแบบไม่รู้ตัว

ด้วยความปราถณาดีจาก ไอ้หัวระเบิด

คึคึคึคึคึ ~

55555555555555555555555+
รูปภาพ

megasunder

urii เขียน:
megasunder เขียน:รูปภาพสาวๆทุกท่านโปรดอยู่ในความสงบ ผมคุมสถานการณ์ได้แล้ว

เค้ากลัวจังเยยอ่ะ ซันคุงงง >< เค้าก็สาวน้อย(โฮะๆๆ)ขี้กลัว ขอซบด้วยคนได้ไหมก๊ะ
แต่เค้ากลัวซันคุง แขนแหลกเป็นปุ๋ยจัง ฮือๆๆๆ
อาจจะเสื่อมสมรรถภาพในการวาดอลันได้ตลอดชีพ ><

จังซี่มันต้องถอย รูปภาพ
JackTheRipPer เขียน:อ้าวละ ใครยังไม่มีฉายาติดตัวไปหามาซะ

ถ้ามีแล้วจะได้เรียกกันถูกและไม่สับสนต่อสิ่งใดๆทั้งสิ้น

ตอนนี้เจ้าของกระทู้ได้ฉายา หน้าระเบิด ไปแล้ว

ส่วนข้าพเจ้าได้ หัวระเบิด

ใครอยากระเบิด ก็วาดรูปเข้ามาเยอะๆนะ เฟ้ย ~

อาจโชคดีได้ฉายาแบบไม่รู้ตัว

ด้วยความปราถณาดีจาก ไอ้หัวระเบิด

คึคึคึคึคึ ~

55555555555555555555555+
ฉายาเขาเท่ห์จริงๆ พี่แจ๊ค

kanako
ติดต่อ:

โพสต์ โดย kanako »

ตกใจ=[]=

ซอมบี้!!!

แต่เส้นดูสะใจดีแฮะครับชอบ~~

จะรอดูงาน+เนื้อเรื่อง(จะไปยิงซอมบี้กันเหยอ?)
my Blog รูปภาพ mY Id รูปภาพ

Tongz

โพสต์ โดย Tongz »

โอ๊ะโอ๋ กลับมาแล้วครับบบ

แหม ไปเรียน รด ไม่นาน กลับมา มีตั้งฉายากันซะละ อิอิ

ไงก็ขอบคุณทุกคอมเม้นครับ ตอนนี้กำลังคิดเนื้อเรื่องสมมุติที่สมบูรณ์แบบ ไม่น่าจะเกินวันศุกร์
คงจะได้เนื้อเรื่องที่น่าติดตามพอสมควร(มั้ง) จากนั้นก็จะเริ่มเขียนการ์ตูนเรื่องนี้ครับ
แต่้อาจจะใช้เวลาหน่อยนะ เพราะเปิดเทอมแล้ว คงจะได้วันละ 2-3 หน้า พอได้ซัก 5 หน้า แล้วจะค่อยมาอัพเดทให้ได้อ่านกันนะครับ

ขอบคุณทุก ๆ comment จากใจครับผมม

^^
แก้ไขล่าสุดโดย Tongz เมื่อ พุธ 27 ต.ค. 2010 9:43 pm, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.
รูปภาพ

ตอบกลับโพส

ย้อนกลับไปยัง “ก้าวแรก(สู่นักวาดการ์ตูนมืออาชีพ)”